Anh em đang đeo đồng hồ truyền thống hay đồng hồ thông minh?
Gaohong
một nămBình luận: 280
mình có cả 2 và ko dùng cái nào cả. vì ít dùng nên aw ko xạc pin nên đeo cũng ko làm gì, đông hồ truyền thống thì nó lại chạy cơ lâu ko đeo nên nó cũng ko đúng giờ. lâu lâu đi tiệc hay đi ăn thì đeo truyền thống. còn aw đeo kiểu đi bar pub nhìn cho sành điệu với các e teen
@vanminh191 Mình hàng ngày chỉ xài SW, qua lâu òi ko còn cảm xúc gì với đồng hồ cơ, xưa toàn đeo mặt vuông, nhìn thấy mặt tròn là auto ko thích, cảm giác yếu đuối, thiên về nữ 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Ozil10
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình đeo truyền thống xưa giờ, đã xài qua 3 loại, từ Casio Edifice lên Orient và giờ thì đang rất hài lòng với Hamilton. Nhưng dạo này tập thể dục nhiều nên đang tính sắm thêm 1 con Garmin.
Mình thấy loại nào cũng có giá trị của nó, tuy nhiên về cơ bản đồng hồ truyển thống vẫn trường tồn theo thời gian, giá trị mang lại cao hơn, smartwatch hay band chỉ là công cụ hỗ trợ thôi.
@Ozil10 Vấn đề là giờ công nghệ đang tràn ngập nơi nơi nên nếu ko có các yếu tố công nghệ được tích hợp thì đồng hồ cơ chỉ phù hợp với những ai khoái phong cách kiểu này hoy, giờ quá trời người dùng SW òi 😁
Mình ko đeo đồng hồ hay bất cứ trang sức nào cả, đeo nó quấn quấn khó chịu
@ultratrung Mình mới đeo tầm 1 năm trở lại đây, khoảng 2 thập niên trước đó bỏ hoàn toàn thói quen này, giờ cảm giác đeo cũng được, quên đeo cũng chả sao 😁
@crazysexycool1981 Mình cũng giống bạn trước giờ không để ý đồng hồ , bây giờ lại tìm hiểu muốn dùng nhưng sợ người ta nói già rồi dùng SW giống teen. 🤣🤣🤣
@nguoiquaduong Có sao mô, quan trọng là có hứng thú, chỉ cần thiết bị đem lại niềm vui, sự tiện lợi trong cuộc sống thì mấy lời đồn thổi của bá tánh đâu có nghĩa lý chi? 😁
Cả 2
Em thích đeo truyền thống, đơn giản vì thích thôi ạ ☺️
@_vphlinh_ A thì ko, thiếu yếu tố công nghệ tích hợp bên trong thì ko có cảm xúc 😁
cacaca
TÍCH CỰC
một năm
Apple watch SE. Rất ngon!
@cacaca Từng thấy có bài viết chia sẻ trên Tinh Tế về loại SE, có vẻ cũng đáng tiền đấy 😎
Hư Danh
ĐẠI BÀNG
một năm
1 phiếu cho đồng hồ truyền thống 😃
@Hư Danh Và thêm 1 vote cho SW, ko thể thiếu thứ này trong cuộc sống ngày nay 😎
Hư Danh
ĐẠI BÀNG
một năm
@crazysexycool1981 bác cho e hỏi ngáo SW là gì ạh, e update hơi chậm 😁
@Hư Danh Swing ấy bác
Đừng nói nữa, quất đi em
khoil09
ĐẠI BÀNG
một năm
Đồng hồ cơ làm tới!
@khoil09 Auto ko thích mặt tròn, chưa bao giờ xài mặt tròn 😎
mình mang cả 2. thường đi làm mình điều mang đồng hồ thông minh. mình dùng khá nhiều gr và liên lạc. nó giúp mình ít bỏ sót tin nhắn hơn. còn đi chơi hay đi tiệc mình lại thích mang đồng hồ truyền thống hơn
@Nha.tranthanh Mình trong trường hợp nào cũng chỉ xài SW, giờ dùng chỉ để lấy Noti, còn việc xem giờ là quá phụ, ko cần thiết vì đã có điện thoại bên người 😁
Nói chung truyền thống là rolex hay gì đắt tý thì đc 😁
Còn không thì tôi rất thực tế, tầm 10 củ đổ lại mua Smartwatch để tập thể thao tốt cho sức khoẻ và loạt tính năng giúp ích cho bản thân hơn là 1 món trag sức chỉ để xem giờ
@nhjmiurua94 A ko dùng SW vì mục đích thể thao, xài chỉ để lấy Noti, trước cũng thử tập luyện cơ mà ko khoái mấy cái thông số thế kia, chả tạo được cảm hứng, thấy nhảm nhất là tính năng đếm bước chân & đo nhịp tim 😂
Đeo đồng hồ thông minh người ngoài nhìn tưởng mình có vấn đề về bệnh lý
@lhp2006 Lần đầu thấy có suy nghĩ như này, thế chắc Apple & các hãng làm ra SW đều thiết kế dành cho những người có vấn đề về tâm lý òi 😁
Mình thì chơi combo đồng hồ truyền thống và smartband.
Cái band thì nhỏ nhẹ, đeo 24/24 không khó chịu, và cũng ít phải sạc hơn smartwatch, khi ra đường thì đeo thêm cái đồng hồ nữa là được 😁
@crazysexycool1981 Cái này thì quá đúng, khi nào hứng về mặt vuông và hết mê đồng hồ cơ thì em chơi lại, trước chơi con aw3 thấy khá chán
@ndta13 A thì chưa bao giờ có cảm xúc với mặt tròn, từ cái thời học cấp III (những năm 1997) đã có sở thích mặt vuông òi, giờ vẫn ko thay đổi quan niệm này 😁
@crazysexycool1981 Em chơi cả 2 được luôn, mà tùy hứng. AW xài được cái app hiển thị ngon, trực quan, khoa học, có điều ngoại hình nhìn riết nhàm chán, với hồi xài aw3 màn hình nó xấu, pin cũng hẻo quá.
@ndta13 Pin của AW trước nay vẫn vậy mà, xài ít thì được sang ngày thứ 2, còn hầu hết toàn phải sáng xài, tối sạc, ko tránh được việc này. Quá ngán với thời lượng pin của AW nên A nhất quyết ko dùng 😁
hertford
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình thích đeo đồng hồ lai nhưng tìm hmaxi không cái nào có hỗ trợ gps nên chưa đeo.
Pixto
ĐẠI BÀNG
một năm
Truyền thống các bác ạ, em cảm thấy phiền phức khi có thêm một thiết bị cần phải sạc pin.
@Pixto Cũng vì vấn đề pin nên A ko thích xài AW, ghét cảm giác cứ phải sạc mỗi ngày như kiểu smartphone 😁
hipppo
TÍCH CỰC
một năm
Đồng hồ lá chuối
@hipppo Xin tấm ảnh ngó thử loại đó phát 🤓
Mình vẫn đeo cả 2, tuỳ từng trường hợp cụ thể!
mình thì đeo đồng hồ này
@Hà Nhân Lão Tử Đơn giản mà đẹp, mình thì xàin bản Dark Mode 😁
sao giống tiktok quá gõ 1 phát ra đồng hồ 😃
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ 😆
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Làm xem cho vui vui 🤣
Đeo AW mấy bữa bị phù pin, giờ trở lại với truyền thống
Cười ra nước mắt
@TrungCộng007 Xài GTS được hơn tuần mới phải sạc, đau đầu về pin nên ko có hứng thú xài AW 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019