Anh em đang dùng cục sạc của hãng hay sạc của bên thứ ba?

Mikeknowsme
3/1/2021 11:47Phản hồi: 1.134
Anh em đang dùng cục sạc của hãng hay sạc của bên thứ ba?
Như tiêu đề bài viết, mình muốn khảo sát anh em Tinh tế ở thời điểm hiện tại đang sạc thiết bị công nghệ, đặc biệt là smartphone, bằng cục sạc của hãng hay là cục sạc của bên thứ ba sản xuất. Ví dụ sạc hãng là kiểu bạn xài Samsung thì chỉ dùng sạc Samsung, iPhone thì sạc Apple, OPPO thì chỉ sạc OPPO,...

Sạc bên thứ ba như Anker, Aukey, mophie, HyperJuice, Baesus, Xiaomi,... các hãng này thường làm phụ kiện sạc với nhiều tính năng sạc nhanh nhưng giá lại rất hấp dẫn, đầy đủ kiểu dáng, cổng sạc,... nói chung có gì đó "màu sắc" hơn sạc của hãng cũng như đáp ứng được các chuẩn sạc nhanh mà các hãng smartphone có.

Và khảo sát này cũng sẽ góp phần trả lời được phần nào vấn đề bỏ sạc trong hộp máy mà một số hãng điện thoại đang làm như Apple và Xiaomi, sắp tới có thể là Samsung chẳng hạn,... Nếu anh em chỉ muốn sạc cục sạc của hãng thì rõ ràng việc bỏ sạc trong hộp máy là vô cùng quan trọng, căng thẳng với anh em.

Mời anh em tick vào khảo sát bên dưới nhé!

1.134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình dùng sạc cục sạc của hãng (kèm theo hộp), vì an toàn
@crazysexycool1981 Nói cho sang mồm hả 🤣🤣🤣🤣
perhaps
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mig29f NGON!!!!!!!
Đùa tý ấy mà
🤣🤣🤣🤣🤣
Đang xài đt gì vậy bạn?
Đương nhiên của bên thứ 3, thói quen này có từ nhiều 5 qua òi, mua máy móc gì về xài toàn cất tủ toàn bộ các củ sạc & cáp của hãng tặng kèm. Cảm giác mua của bên thứ 3 vừa được lựa chọn nhiều hãng, vừa có thiết kế đẹp, ưng mắt, lại có công suất theo ý muốn, giá có thể mắc xíu nhưng thấy yên tâm & thích thú hơn hẳn 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@nguyenmanh287 Theo A, chú cứ mua 1 bộ cáp sạc riêng thật tốt như nhiều người vẫn hay làm ấy, sau này xài máy nào cũng có sạc để xài, trong đó củ sạc 2 cổng, mua 2 cọng C & Lightning, đỡ lăn tăn mỗi lúc đổi máy lại phải đổi cáp sạc 😄
Thì bán máy đa số hỏi đủ Pk ko ấy a. Có pk chính hãng luôn dễ bán.E thì 1 năm cứ mặc định Sài gần như là hết máy cao cấp các hãng or máy độc lạ là chơi. Còn cho máy người nhà thì cũng phải đưa đủ sạc cáp.Androi bán ko kèm Pk còn dễ chứ iPhone ko kèm Pk mất giá lắm.
@nguyenmanh287 Cơ mà từ đợt 12 trở đi thì bá tánh đều biết rõ trong hộp ko có củ sạc & tai nghe mà, còn nếu bán các dòng máy đi kèm phụ kiện bên trong thì đương nhiên đầy đủ vẫn có giá hơn 😁
12 e chưa bán a ạ. Mà có bán là phải kèm cái dây cho họ. Mình giữ lại củ đi mua thêm dây vì củ đời mới là C to lightning. Còn thằng mua lại sau này của e sẽ đi mua thêm củ vì củ cũ của nó chắc cũng ko cắm đc cái dây kia. Bvmt vkl. Cho ng nhà thì ko tính.
minhhq1980
TÍCH CỰC
3 năm
Làm cặp này đi công tác không phải lo lắng gì hết
Ngầu đấy
@hadryan Đặt mua hẳn 2 cục, 1 cục 65W, 1 cục 100W, tiện đi đâu thì dùng loại phù hợp 😎
@minhhq1980 Mình ko thích hãng Baseus lẫn Xiaomi chút nào, rẻ mấy cũng ko mua 😎
minhhq1980
TÍCH CỰC
3 năm
@hadryan Vậy thì lại mang thêm 1 sợi dây nguồn. Nói chung cũng tùy sở thích và nhu cầu mỗi người thôi.
iPhone 12 của mình thì dùng 2 cục: 1 cục của hãng nhưng không kèm hộp (sạc iPad 10W), 1 cục của hãng ngoài (ZMI 20W)
@E200 À sạc ko dây mình cũng có, cái sạc ko dây đôi của Samsung 😁
Giờ bác có mua cục 1000 cũng z thôi iphone người ta hỗ trợ 20w kêu mua 65- 90 tốn thêm tiền ngu mà không dx có tác dụng gì ah
@hadryan Đâu phải ai cũng hay mang macbook ra đường, cục sạc đủ thứ chỉ tiện khi du lịch. Còn macbook để nhà chỉ sạc đt mua cục 18/20 quá đủ.
Mình có mua củ sạc của Anker giá 700k. Dùng ổn phết về ổn định điện năng cũng như sạc nhanh. Tuy nhiên, vẫn dùng song song sạc hãng.
@khanhduy089 Chắc do củ sạc kia ko đủ cổng để sạc cho các thiết bị khác phải ko? 🤓
Củ anker dây mophie 😆
@crazysexycool1981 Ko cho nói đại. Còn ko hiểu. Nếu cho, cho tui cái luôn.
hoaquynh34
TÍCH CỰC
3 năm
@Ngothien123 mình củ anker dây hoco 😁
@hoaquynh34 Thế cũng ngon ròi update dây nữa thoi 😁
Với Ipad là sạc hãng, với iphone là sạc zmi. Nói chung đều ngon. Dây thì toàn bộ là dây hãng.
@Nhậm Doanh Doanh Ai là người xaolonmongmanh đây? =)))))) cái điện thoại 1 năm tiền lương chứ mấy. Thích hay k thôi
@bobatbai Giỏi !
Delicate14
TÍCH CỰC
3 năm
@bobatbai xin hỏi bạn bán hàng bạn quản lý đơn hàng, sổ sách, .... các kiểu thế nào ạ, cứ cho bạn k cần thì việc bạn nói bạn làm nhân sự thì quyết định, văn bản, đề xuất, thông báo, .... các kiểu làm ở đâu ạ, viết tay à. đấy là chưa kể làm nhân sự cơ quan nhà nước thì còn phải quản lý hồ sơ bằng máy tính. hay cơ quan bác đóng trong rừng nên chỉ có mấy túi hồ sơ kiểu sơ yếu lý lịch với mấy cái văn bản scan đi scan lại từ đời này sang đời khác rồi đóng dấu cái là xong. chưa kể việc thống kê đánh giá cán bộ hàng năm, biên bản họp, báo cáo lãnh đạo, cấp trên, các đơn vị liên quan thì viết tay à bạn. Cơ quan bạn làm nhân sự trên app điện thoại hay phần mềm máy tính ạ. Điện thoại để nghe gọi nhắn tin mà cũng sợ hết pin thì cả ngày ngồi gọi điện bán hàng lừa đảo cả ngày k làm việc à.
Công việc bạn cứ tạm cho là dùng máy tính ít đi thì làm nhân sự thế thì chắc làm bên văn thư lưu trữ hồ sơ cán bộ ạ, thế thì suốt ngày nhận và gửi văn bản thì lấy đâu ra thời gian mà bán hàng với dùng điện thoại mà sợ hết pin ạ.
Bác sỹ, kỹ sư, giáo viên, kế toán, dân văn phòng, dân IT, game thủ, bảo hiểm, tài chính, ngân hàng, nhà báo, .... có ngành nghề nào mà k dùng máy tính k ạ. điện thoại là công cụ để liên lạc rất quan trọng từ trước đến nay nhưng chỉ là phương tiện liên lạc, giải trí thôi nhé, k phải công cụ làm việc, k có 1 nhân viên của bất kỳ ngành nghề nào mà cả ngày chỉ ngồi nghe điện thoại với nhắn tin đâu mà sợ hết pin.
Chính vì thế cho nên loại trừ các ngành nghề ra thì bọn ôm khư khư điện thoại cả ngày và hay sợ hết pin một là bọn trẻ trâu ăn bám đ có việc làm, 2 là bọn suốt ngày gọi điện lừa đảo, bọn suốt ngày mặc vest mấy trăm, ôm cái túi Clear chay đi chạy lại trong siêu thị ấy (người ta gọi là bọn cò đất đấy)
@Delicate14 Rừng Hà Nội bạn nhé =))))))))) cơ quan tôi vẫn lưu tất cả các văn bản bằng bản cứng! Và photo luôn chứ làm gì có chuyện scan đóng dấu. Biết thì thưa thớt không biết thì....làm gì biết rồi đấy 😆 Biên bản họp được đánh máy theo form nhưng có những cái phải lập tại phiên họp luôn thì in ở phòng họp à b? Không biết bạn ở đâu chứ tôi là không có chuyện đó. Việc ghi biên bản cần phải có nhiều người cùng ký vào biên bản, nếu bạn nắm được rồi thì tôi không cần giải thích! Và không phải ai cũng ở gần để về phòng ghi biên bản rồi lấy chữ ký sau.
Còn về công tác cán bộ mà nói =))))) của tôi không có văn thư lưu trữ riêng của bộ phận mà ai đảm nhiệm thì tự chịu trách nhiệm với văn bản đi đến và hồ sơ liên quan đến bộ phận mình bạn ạ.
Vẫn vơ đũa những người sử dụng điện thoại nhiều thành đều những thằng ăn bám thì bạn nói cho tôi biết xem bạn đang ở vị trí nào đi =)))))))) mắc cười lắm. Và cái việc tôi có bán hàng bên ngoài thì nó là điều quá bình thường =))) tôi có thể cân bằng 2 bên công việc là được. Bạn không làm được không đồng nghĩa với tất cả người khác như bạn. Bạn kém cỏi lại đi bắt người khác phải giống hệt như mình là thế nào? Hoặc trải nghiệm của bạn liên quan đến cơ quan bạn làm mà bạn lại bắt cả nước giống hệt bạn là không được rồi. Biết là áp dụng công nghệ thông tin vào công việc là cái gì đó rất rất tốt, nhưng không phải đối với bất kỳ cơ quan nào cũng có thể áp dụng được nhanh và ngay bạn nhé. Thân! Làm ếch thì cũng hãy làm con ếch ngồi miệng giếng đi ạ
ntherol
TÍCH CỰC
3 năm
Tất nhiên là 3rd. Ngon hơn
@ntherol Chuẩn rồi bác, Em dùng iphone 11 promax nhưng bị mất củ sạc xong em mạnh dạn chơi củ samsung thấy ngon hơn hẳn. Vừa sạc nhanh vừa không nóng.

https://shopee.vn/Củ-sạc-siêu-nhanh-45W-cổng-Type-C-chính-hãng-Samsung-Super-Fast-Charger-–-Củ-sạc-nhanh-Samsung-i.65843654.6167206396
@kienvunb 42 lần thôi, sợ ko đến 69 mô, 1 con số tượng trưng & áng chừng hoy 😆
ohcactus
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ntherol @crazysexycool1981 chuẩn. mấy tháng trước mua con nokia 7.2 nó cho kèm cái tai nghe và cục sạc ghẻ cảm giác rất thừa thãi. trong khi cục sạc mình đang dùng giá đã bằng 1/2 con điện thoại còn tai nghe thì đắt gấp 2.
@ohcactus Thế mới thấy các thứ phụ kiện đi kèm trong hộp giờ trở nên thừa thãi với khá nhiều AE do trước đó đã quen với việc mua cáp sạc lẻ từ hãng thứ 3. Thực tế sạc đi kèm xài cũng tốt nhưng ko đáp ứng được việc xài cùng lúc nhiều thiết bị vì có duy nhất 1 cổng sạc, chưa kể hình thức, độ hoàn thiện ko ngon bằng các hãng chuyên làm phụ kiẹn 🤓
Làm con anker hợp lý 👍🏾
@son28893 Anker là 1 hãng có tiếng, mình cũng rất thích. Tuy nhiên, giờ đang có hứng chuyển qua xài thử 1 số hãng khác có tên tuổi, cả cáp lẫn củ sạc & pin dự phòng đều xài nhiều hãng 😄
@crazysexycool1981 E thì thích đồ hãng nhất nhưng mà đồ hãng giá hơi căng nên làm con anker nhỏ nhỏ là hợp lý rồi 😁
@son28893 Tưởng ngược lại mới phải chứ nhỉ, đồ của hãng khác thường giá mắc hơn vì thiết kế đẹp hơn, chất hơn, nhiều mẫu mã hơn, chưa kể công suất lớn hơn, nhiều cổng hơn 😁
@crazysexycool1981 E làm con Anker 1 cổng pd dùng, có hơn 300k tí thôi mà dùng mượt
@son28893 1 cổng thì A ko khoái, giờ chỉ thích các cục tích hợp nhiều cổng, công suất tầm 100W để xài chung smartphone & laptop cho tiện 😎
ZMI 30 W.
mrtuantran
ĐẠI BÀNG
3 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Cục này ngon rẻ đầu ra 2 cổng có 200k mình vừa mua xong. Ko làm con 65W của ZMI có 320k.
Tâm K
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mrtuantran Sạc được cho XR không ạ , sợ dòng cao quá nó hư. Xin link mua sản phẩm ạ
@Tâm K Điện nó chỉnh dòng vào chứ, muốn nó sạc nhanh hơn cũng chả được.
mrtuantran
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mrtuantran https://cuahangtcs.com/collections/bb-thiet-bi-sac/products/coc-sac-nhanh-30w-xiaomi-zmi-ha722 bạn hỏi thằng này xem còn hàng không nhé hoặc ra Mivietnam Láng Hạ
iKaris
CAO CẤP
3 năm
Ưu tiên từ box zin của hãng, lỡ mất hay hư hỏng mới tìm đến hãng thứ 3.
Thaik8haui
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HuynhDacY Đồng quan điểm, vừa tiết kiệm vừa bảo vệ môi trường
@HuynhDacY Ngược với mình, đồ tặng kèm trong hộp của hãng cứ cất tủ hết, ko xài. Lấy phụ kiện mua lẻ từ các hãng khác mà xài cho ưng ý cá nhân 😎
Sạc ipad cho tất cả
Cười vui vẻ
@Võ Thành Quân Sạc iPad A cất hộp ngay từ khi bóc máy ra 😆
@crazysexycool1981 Nhà thíu đk nên có gì sài đó
Buồn ghê...
@Võ Thành Quân Thôi, phấn đấu dần vậy, đừng nản chí nha E 😎
Có hai cục một cục của anker một cục của Aukey 12w hai cổng. Nhưng hay xài cục của Aukey hơn do có ông anh lấy cục anker sạt ipad sau đó ko bt do gì mà nó chết cha nó mất. Giờ vẫn thích xài đồ Aukey hơn anker
@Archibald_Mclean Awkey là hãng gì vậy E? Ý E là... Aukey? 🤓
Ở nhà dùng của hàng. Ở cty dùng hãng thứ 3. Mophie sạc nhanh
@Hải Khơi Nguyễn Mình ghét thiết kế của Mophie, nom độ hoàn thiện cứng & thô, ko có sự mềm mại & bắt mắt như mong muốn, chưa xài bao giờ nên ko để ý đến chất lượng, chỉ thấy nhiều người khen hãng này đứng đầu bảng về phụ kiện, chả biết thực hư ra sao 🙄
@crazysexycool1981 Sạc 18w phê bạn ơi.
@Hải Khơi Nguyễn Với mình thì công suất ngần ấy ko đủ xài, thích 1 củ đa năng nhiều cổng, công suất lớn để sạc cùng lúc nhiều thiết bị, cảm giác sẽ thoải mái hơn 🤓
@Hải Khơi Nguyễn 18w thì chỉ tạm thôi, còn phê thì chưa.
@chuate92 Tư vấn mình một số loại bạn thấy phê đê. Tàm 500k
BEST APPLE
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tùy theo công nghệ sạc chứ cắm lum la. Thích vì nó xịn sò và đẹp😍
Silberpfeil
ĐẠI BÀNG
3 năm
Note 20 Ultra xài 2 cục hãng, ip thì xài ké note!
Sạc của hãng là chính. nhưng có thêm 1 sạc phụ (để ở công ty).
Để không cần mang theo sạc theo. cả smartphone và laptop đều vậy.
iKaris
CAO CẤP
3 năm
@leemanhj916 Sạc zin laptop mình cắm chết ở c.ty. Mua thêm 1 cục 65W của Baseus để sạc cho đt vs laptop khi di chuyển hoặc về nhà, quá nhỏ nhẹ để đặt vào balo hay cốp xe.
@leemanhj916 Nên như thế & nếu cẩn thận hơn thì nên thủ theo bộ sạc lúc nào cũng trong balo, phòng khi tới những nơi ko phải ở nhà hay chỗ làm 👌
BrioPc
TÍCH CỰC
3 năm
Cục chính hãng bỏ công ty, cục 3rd party thì dùng ở nhà, và chỉ dùng Ravpower, từ hồi bỏ hơn 200k mua anker mà bị iphone báo phụ kiện không tương thích là quê rồi, mua ravpower, rẻ gấp đôi mà chả bao giờ bị hiện tượng đó, chưa kể dây dù mà lại mềm dẽo, dễ cuộn. Anker thì dây dù còn mắc hơn nữa, mà cũng chả mềm mại gì, dây cao su thì khỏi bàn, cứng như củi.
@BrioPc đồng quan điểm hàng anker bị overprice so với giá trị thực tế
@BrioPc 1 vote cho RavPower, mình cũng khá có thiện cảm với hãng này, độ hoàn thiện bên ngoài phải nói khá ưng ý, chưa kể chất lượng khá tốt, rất đáng đồng tiền bát gạo 👍
tkdang
TÍCH CỰC
3 năm
@tobe2405 Mình cũng thấy vậy. Mà sao anh em tinh tế thấy thần thánh thằng anker. Cao cấp chả ra cc, giá rẻ thì không phải. Dùng rất hay bị ip báo ko tương thích và không nhận sạc. Chân sạc hay bị sét gỉ
18K
CAO CẤP
3 năm
Sạc của bên thứ 3 - Belkin. Sạc của hãng luôn để trong hộp. Mua sản phẩm về lấy mỗi cái máy
@18K A cũng moi mỗi máy ra xài, còn phụ kiện tạp lù trong hộp cất tủ hết trơn, ko nhớ từ bao giờ đã có thói quen xài phụ kiện mua ngoài, cơ bản là thấy sướng hơn hẳn so với đồ tặng kèm, từ hình thức, thiết kế đến số lượng cổng, công suất... gần như hơn mọi mặt 😁
Tùng0807
ĐẠI BÀNG
3 năm
@18K Em mua máy cũ nên không có phụ kiện bao giờ luôn, người ta cho cũng không lấy. Về dùng bên thứ 3 cho an toàn.
18K
CAO CẤP
3 năm
@Tùng0807 Đúng rồi thậm trí có những bên thứ 3 còn tốt hơn apple. Chán cái dây cable của apple mọi mặt
Tùng0807
ĐẠI BÀNG
3 năm
@18K Đúng rồi ấy ạ. Củ thì em không chắc, nhưng dây thì bên t3 hơn hẳn của táo. Nên em cứ mua cho an toàn. Còn mấy người cứ zin bóc máy tin sao được. Lấy đâu nhiều máy mà bóc thế chứ ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019