Anh em đang dùng iOS 12.1.2 có gặp lỗi gì với mạng di động không?

Duy Luân
23/12/2018 22:55Phản hồi: 386
Anh em đang dùng iOS 12.1.2 có gặp lỗi gì với mạng di động không?
Nhiều người dùng bản iOS 12.1.2 than phiền rằng họ thường bị đứt kết nối mạng di động sau khi nâng cấp lên bản update này. Thay vì hiện cột sóng, iPhone giờ chỉ hiển thị dòng chữ "No Service" hoặc "Searching". Có vẻ như tình trạng này ảnh hưởng đến nhiều loại iPhone khác nhau. Bản update này ban đầu được phát hành để sửa lỗi mạng ở Thổ Nhi Kỳ cho các model mới như XS và XS Max, nhưng có thể Apple lại làm gì đó mà gây lỗi với nhiều quốc gia và model khác nữa. Hiện tại mình không gặp vấn đề gì liên quan tới mạng di động dù cũng đang dùng iOS 12.1.2, anh em thì sao?
386 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

12.1.2 của mình sóng sánh căng đét, mỗi tội pin hẻo quá và đã lên 12.1.3 Public Beta 2 và vấn đề về pin đã fix được. Quá hài lòng với 12.1.3 Beta 2
luka
TÍCH CỰC
5 năm
@Khaihoanhao76 Đúng là sóng sáng ko vấn đề nhưng pin thì sụt thật, ipx chiều còn 30% đang lên 12.1.2 beta 3 xem sao
luka
TÍCH CỰC
5 năm
@hathanhkg82 Có hướng dẫn forum về ios nhé bạn
sếp Vinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hathanhkg82 Bạn hỏi thánh google là có hướng dẫn cụ thể nha?đơn giản
@hathanhkg82 Bạn lên gu gồ gõ cấu hình ios beta rồi vào đó làm theo hướng dẫn nha bạn :3
Xs Max 12.1.2 sóng sánh di động vẫn bình thường nhưng pin mau hết quá, đang tải fw 12.1.1 về lại 😔
Mình gặp tình trạng sim data liên tục mất sóng rồi lên lại (xs max bản za/a)
@bravery1989 Mình cũng vậy. K những thế có khi cả 2 sim mất sóng 😆
@Maiphuc89 mình cũng ko để ý nhiều lắm, nhưng sim data mất sóng đúng lúc chơi game nên thốn hơn bình thường 😔
Iuxiuxiu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bravery1989 Có phải thỉnh thoảng bị mất hiện"đang tìm kiếm" xong lại có luôn ko bac
@Iuxiuxiu mình thường bị đang dùng 4G thì out mạng, mất sóng rồi có lại, lúc đó thì thường ko vuốt xuống để xem nó có "đang tìm kiếm" hay ko, nhưng nếu turn off 1 line đi thì lại dùng bt ko bị lỗi đó nữa 😁
Mình khoẻ re chưa hề bị bất cứ vấn đề gì với kết nối (iPhone XR)
@jessica will Máy mình thì 1 ngày tầm 3 lần No service xong lại nhận lại sóng.
vutuanbs
ĐẠI BÀNG
5 năm
@jessica will Năm nay sản phẩm thương hiệu lởm nhất năm đã bị một hãng tự tay bóp xx nhận về.
Iuxiuxiu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vnitmaster Bác dùng máy gì thế.bh còn bị nữa ko thế.mình lên 12.1.3 mà vẫn bi
Lý Tiến
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chỉ bị lỗi tự ngắt wifi khi tắt màn thôi mod ơi..ip7+ 12.1
Lý Tiến
ĐẠI BÀNG
5 năm
@johnny dũng Ok bác..mình nhầm
ngdatnguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@johnny dũng Mình cũng bị ngắt wifi khi tắt máy, theo mình là lỗi đó. Vì tùy wifi mới bị tắt. Như mình ở công ty thì không sao, nhà có 2 cái wifi, tầng dưới cũng không sao, chỉ duy nhất cái tầng trên phòng của mình bị tự ngắt kết nối thôi. Nếu là tính năng bác cho em hỏi tắt tính năng này ở chỗ nào nhỉ. Cảm ơn bác.
CRYQH
TÍCH CỰC
5 năm
@Lý Tiến 12.1.1 còn mở sign, pin ngon hơn nhiều 12.1 mà facetime cũng ko óc chó như 12.1
@Lý Tiến Mình 12.1.1 cũng bị lỗi này, đây là lỗi mà. Nhiều lúc bực mình vì không nhận được noti cầm vào thì thấy nó tắt wifi của mình.
ko dùng mạng di động nên chả biết
@thanhsontainhan ????
Thanh125PV
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhsontainhan Rối hả Duy Luân?
Iphone xs max và không bị gì
vinh camel
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình vẫn cố thủ 12.0 trên xr .
@vinh camel 12.0 trên 7+ 😁
vẫn bình thường,
-ip6 cho biết-
@văn thành tr vãi cả iphone 6
@Ngô Hoàng Tôn ủa!? ip6 không được lên 12.1.2 hả bạn?
@văn thành tr Ý của bạn đấy là chỉ lỗi trên x,xs,xsmax thôi😆 ip6plus cũng ko lỗi gì cho hay ^^
Mình lên luôn 12.1.3 beta 2 rồi và cũng không bị gì về sóng sánh cả - iPhone 8.
hathanhkg82
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BlackBerryz bạn cho mình hỏi làm sâo lên dc 12.1.3 vậy thanks
ducanhmcc1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hathanhkg82 Cài profile public beta vào rồi tìm cập nhật và lên thôi.lưu ý khi lên rồi muốn về lại bản chính thức thì lại phải load fw về bằng máy tính bạn nhé
Dùng bình thường chả bị lỗi gì chỉ trừ pin trâu hơn mấy bản trước thôi. Xs max lla
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bình thường nhé, lạ cái là khi gọi điện, sóng về 3G ? ? ? ? ?
@Mạnh Phi Iphone nào chả thế để 4g khi gọi điện nó đều chuyển về sóng 3g để nghe gọi, xong nó lại hiện 4g lại.
@Mạnh Phi cái này là do nhà mạng VN chưa hỗ trợ cuộc gọi thoại 4G nên nó auto nhảy về 3G
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@parkcheungsoovn @barrettroyal & @parkcheungsoovn :
Thanks các bác. Bình thường e úp vào tai ko để ý, hôm nay gọi bằng tai nghe mới để ý 😁 :D
@Mạnh Phi Chúc mừng bác, cảm biến tiệm cận máy bác vẫn hđ bình thường 😆
@Mạnh Phi Mình cũng zậy
Vẫn đang xài ngon
Mình dùng bình thường, không có vấn đề gì hết!
longdaoga
TÍCH CỰC
5 năm
Không gặp. Xs max HK
6+ cổ đại vẫn xài bình thường.
6+ cổ đại vẫn xài bình thường.
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
5 năm
không thấy bị 😁
hiepps
TÍCH CỰC