Tham dự Tech Lounge
Anh em hay di chuyển nhiều hay đi du lịch thì việc trang bị một cục pin sạc dự phòng là rất cần thiết, mình cũng có dịp trải nghiệm qua nhiều loại pin sạc dự phòng, mới đây nhất là cục Mophie Powerstation Fabric 10000mAh, mấy nay test đo tới lui để viết bài chia sẻ anh em mà nhiều lúc đo được lúc lại quên thời gian 😁

Chiều nay mới sạc ngồi canh thời gian tiếp, dung lượng 10.000mAh trên cục Mophie này mình sạc được đầy cho chiếc BlackBerry KEYon (dung lương pin 3.505mAh) và đầy chiếc Sony Xperia XZs (2.900mAh) thì lúc này pin dự phòng gần như cạn, nhưng mình sạc tiếp nữa thì đầy 7% cho một chiếc điện thoại khác, thì viên pin Mophie mới hết pin, tổng 3 chiếc điện thoại mình sạc thử nghiệm thì máy đều cạn pin đến tắt nguồn. Vậy tính tổng ra thì lượng pin mà mình sạc đầy cho cả 3 thiết bị là 6.412mAh. Theo anh em thì như thế có ổn không, hiện anh em đang dùng pin sạc dự phòng loại nào dung lượng bao nhiêu, cũng như điểm nào anh em hài lòng và chưa hài lòng về chiếc pin dự phòng mình đang sử dụng.

Mình sẽ test thêm và sớm có bài chia sẻ chi tiết cùng anh em nhé!
3
16
Để test thêm rồi viết bài chia sẻ anh em sau nhé 😁
0
E xài mì xào 10k mah khá ổn. Mà dự tính kiếm cái đt có quick charge khỏi cần dự phòng luôn
1
Mình có energizer 20k, samsung 10k và cục mophie 3XL vừa trúng giải, nhưng nói thật ra đường hay đi làm chỉ xài cục samsung 10k thôi chứ mấy cục kia nặng quá, không vác nổi.
1
Sakaikunio
TÍCH CỰC
Mình thích Mili hơn! Xài ổn!
1
Mr. ĐG0701
CAO CẤP
Không biết các hãng hiện tại làm cục sạc dự phòng như nào, nhưng trước đây mình có tháo vài cục sạc của từng hãng thì thấy cục nào cũng có viên pin giả (không chứa năng lượng). Tuỳ theo tổng dung lượng mà số lượng viên pin đó sẽ tăng lên
1
leemanhj916
CAO CẤP
Đang dùng Aukey PB-Y13
Ổn phết. Dung lượng cao thì tốt đấy, nhưng quanh quẩn lại chỉ dùng mỗi cái 10.000 mAh là đủ
1
zdng12
TÍCH CỰC
Em dùng củ esaver 10000mah bà chị cho từ đợt bà dc TGDD tặng khi mua Sony XA1 Ultra.
có 1 cổng input micro usb
1 cổng ouput type A
1 cổng typeC vừa input vừa ouput. Ngoài ra chả còn gì đặc biệt. Dc cái cổng type C cắm sạc cho 8 plus cũng khá nhanh
1
Đang dùng cục Xiaomi khá ổn
1
dobinhson
ĐẠI BÀNG
Mình đang cần mua một cái mà phân vân chả biết chọn hãng nào
1
khanh1810
TÍCH CỰC
mình xưa có dùng 1 anker 20000mah, 1 xiaomi gen 1 10000mah, khá ok
sau bán rẻ thanh lý hết vì xiaomi k có cổng C, còn ông anker kia thì nặng quá, vác đi đâu cũng ngại
mới lấy 1 ông anker 10000mah bọc vải fabic thì phải, nhỏ gọn dễ mang vác 😁
1
sontrangvnvt
TÍCH CỰC
Cáp sạc tường thì Anker . Nhưng sach dự phòng thì aukey
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019