Anh em đeo đồng hồ tay trái hay phải, mặt trong hay ngoài
caffeinezzZ
3 tháng trướcBình luận: 30Lượt xem: 1.878
Thấy có 1 số ít người đeo tay phải nó vướng víu làm sao ấy, có ng còn đeo mặt quay vào trong cổ tay nữa nhìn dị dị. Mình thuận tay trái nhưng cầm chuột tay phải nên đeo tay trái và dĩ nhiên là mặt quay ra ngoài 😃
Tuỳ sở thích của mỗi người
Đeo như này là hợp lí bác ạ 😂
@Zinniie không thể hợp lý hơn 😃
@Zinniie chất lừ
Đeo hồ mà cũng có các kiểu nữa sao
@VanNhatVina tính ra là 4 kiểu luôn ấy 😁
T thuận tay trai đeo tay phải
@vongocnguvlog vâng, khá hợp lý
Đeo sao thoải mái là được.
Trc mình đeo tai phải vì thuận trái nhưng hồi đc bố cho con senko thì bảo đeo trái chứ 😆 chuyển qua cũng thấy ngượng đeo dần thành quen. Còn vụ quay vào trong thì trc có đọc 1 bài về lính đặc nhiệm mỹ quay đồng hồ của họ vào trong để khi cầm súng xem giờ dễ hơn và tránh bị ánh sáng khúc xạ dễ bị địch phát hiện 😃
@Dao DuyLinh Đồng hồ senko thì mình chưa biết, mà vụ lính đặc nhiệm Mỹ đeo quay mặt trong khá hợp lý.
@caffeinezzZ Đọc đc bài viết như vậy mà vì mình thik lính đặc nhiệm hay mày mò có j tìm hiểu đó 😆 thực ra là đồng hồ đeo kiểu j chả đc bố cho thì nói m đeo tay trái đi r cũng thử đeo nhiều h quen 😃)
Nam thì hay đeo trái và phía trên mu bàn tay. Nếu đeo ngửa thì dành cho nữ
@DJ FEIDI giống bạn
Đó bạn
@DJ FEIDI Đú theo 😆
@DJ FEIDI ôi to thế, casio chăng?
Mình thấy các bạn nữ mới thường đeo ngửa chứ. Còn vụ đeo tay nào thì mình thường đeo đồng hồ ở tay không thuận 😁
Thế nào tiện là được mà 😆))) mình đi xe máy thì đeo tay trái và mặt ngoài. Liếc là xem được giờ.
Ko biêt thì tốt nhất là nghe, thứ nữa là nhìn. Thế nào là dị.Nữ trước đây đồng hồ nhỏ, mặt quay vào trong thế nó mới nữ tính. Bây giờ bình đẳng quá thì nhiều đứa con gái cá tính thích đồng hồ mặt to, quay ra ngoài.
@tomcat007 Đọc và suy nghĩ trước khi phê phán, đây là QUAN ĐIỂM CÁ NHÂN, thấy dị mình nói dị chứ không lẽ cố khen, mình có ép ai phải giống mình được đâu.
Người ta thiết kế đồng hồ để đeo tay trái, khi đó núm điều chỉnh sẽ ở phía bàn tay nên dễ thao tác, nếu đeo tay phải núm sẽ quay vào trong rất khó thao tác.
@Susu0806 Chuẩn rồi bác.
Tay trái và quay mặt lên cho tiện theo dõi
Thuận tay phải, tay phải vận động với tần suất nhiều hơn, dễ va chạm độ vật xung quanh...-> nên đeo tay trái - mặt đh quay ra ngoài để cho người khác coi ké.
Luôn đeo tay trái nha bạn
Tay trái ok hơn nhiều
Đeo sao thoải mái là được.
Thuận tay phải và đang đeo tay trái; đã thử đeo tay phải nhưng thấy rất bất tiện.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019