Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anh em đi Đăng kiểm mấy ngày gần đây có gặp khó khăn gì không?

Nam Air
27/12/2022 4:21Phản hồi: 162
Anh em đi Đăng kiểm mấy ngày gần đây có gặp khó khăn gì không?
Không, hoàn toàn bình thường. sau 30ph là tới lượt- Ở HCM . Không bỏ phong bì gì. đừng nghe bọn phản động xuyên tạc gây chia rẽ đất nước . Đất nước VN dịch vụ và nhân viên đều vui vẻ nhiệt tình và không ăn hối lộ. Chưa bao giờ đất nước ta lại phát triển như hôm nay . 2023 VN sẽ hóa Rồng và ........ con đường XHCN thành công trong khi bọn tư bản đang thiếu năng lượng, thức ăn giãy chết
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không, hoàn toàn bình thường. sau 30ph là tới lượt- Ở HCM . Không bỏ phong bì gì. đừng nghe bọn phản động xuyên tạc gây chia rẽ đất nước . Đất nước VN dịch vụ và nhân viên đều vui vẻ nhiệt tình và không ăn hối lộ. Chưa bao giờ đất nước ta lại phát triển như hôm nay . 2023 VN sẽ hóa Rồng và ........ con đường XHCN thành công trong khi bọn tư bản đang thiếu năng lượng, thức ăn giãy chết
leedaita
ĐẠI BÀNG
một năm
@anhlucky2 thôi xin cụ, nói móc nhưng hóa dở, xe cũ phần lớn không đảm bảo khí thải, máy móc độ chế cả, nhất là ae chạy dịch vụ, xe tải, giờ mất 100-200k mà đăng kiểm cho qua còn hơn mất chục triệu sửa chữa. Kẻ trong cuộc thì khóc, đứng ngoài thì hả hê
@anhlucky2 Tấp vào lề ngay
Cười vô mặt
Tompk
ĐẠI BÀNG
một năm
@anhlucky2 Chuyện dk “ăn” mấy chục năm nay và khắp đất nước chỗ nào ko có. Hay ngoài Bắc cán bộ ngta liêm chính hơn nhỉ
Sao lại là SG và đúng dịp Tết. Có bác nào kiến giải giúp hok ta?
@leedaita giờ mua xe cũ thì cứ mua xe đã đăng kiểm là yên tâm nhất bác nhỉ,hic
Giờ bỏ “ quên” tiền trong xe kg thấy bị mất nữa
@phamlong chắc vẫn mất nhưng vẫn bị trượt =))
@phamlong Giờ phải đưa cho bà bán cà phê nhé 😉
@phamlong Trong SG ăn tạp quá nên gia nhập Juve là đúng rồi, ngoài Miền Trung như Danang, Huế, Quảng Trị tầm 7-8 năm nay tiền bỏ trong xe hay kẹp trong giấy tờ xe ko bao h mất nhé.
@khonggianbonchieu_dh sg ăn tạp ác kinh quá bác nhỉ,toàn bẫy người đi đường không,hic
Hồ sơ giờ không cần bảo hiểm nữa
Mình đi đăng kiểm ở trạm 50-02S bên Q11 trước lúc các trạm đăng kiểm bị khui ra nhận hối lộ. Lúc đó đăng kiểm khá vắng, vào làm tầm 1 tiếng là xong. Nhân viên đăng kiểm nhất quyết không cho khách "để quên" tiền trong xe, có bác "để quên" bị kiên quyết bắt cất đi. Đăng kiểm xong báo phí, vào đóng tiền, đi ra đã thấy tem đăng kiểm được dán vào xe, thế là về thôi. Xe mình có thay đầu android, cam 360, hai món này đăng kiểm bình thường nhé.
@miseryme Tôi cũng đi đk ở trạm này gần 10 năm nay rồi. Hiện xe cũ phải đk 6 tháng 1 lần. Lần nào cũng bị quên 100k he hé trong ngăn nhỏ mà các chú ấy lần nào cũng nhớ... hết nhé. Đóng phí xong ra mà đã có dán sẵn chắc bác phải mở khoá cửa xe để chờ. Mà vậy không được an toàn lắm.
@kimthanhvu xe cũ phải tháng đăng kiểm 1 lần mệt quá bác nhỉ,hic
dán chứ discovery ở nắp capo và bị bắt đi lột. Dán vài năm rồi giờ bóc ra khốn khổ, các loại dung dịch tẩy + đánh bóng mới hết.
@thientd87 Nó còn bắt lỗi gì ko bác?
@tranthuy85 bạn vô web xem cái xe nguyên bản ra sao thì về check y vậy. gắn thêm gì thì tháo ra là xong nha.
@thientd87 "dán"
uh thì đừng có khổ 😃
@thientd87 Lần sau dán chữ ĐM ĐK là cho luôn ấy mà
xe tải cán người nhiều quá nên bị nhà nước zợt !! ra Q7 giáp bình chánh mấy gara lấy máy ma ráp lên khung xe quá hạn làm cả dãy ,đi không cán người mới lạ
8Keo
TÍCH CỰC
một năm
Phải nói tụi nó ngoo đầ* hết sức. Làm việc 1 cách máy móc, khó khăn vô cùng. Bắt buộc xe phải như xe xuất xưởng mới chịu. Trong khi xe đi vài năm rồi. Ngày trước ăn được tiền nên dễ, nay bị bắt đâm ra làm lố bịch.
@choigiky Chờ ông xuất hiện cho cuộc vui thêm xôm tụ, gọi hồn ông lên, cãi cùn vì cái đèn sương làm thay đổi kết cấu, làm vợ ông này chắc khổ tâm vcl
https://tinhte.vn/thread/cuc-dang-kiem-them-van-ban-huong-dan-xe-dan-de-can-thay-mam-thay-den-van-duoc-kiem-dinh.3617907/
@greatmen88 cứ đọc hết bạn nhé và ngay từ cái tiêu đề
"được đăng kiểm" chứ có "được cấp giấy đăng kiểm" đâu
đông lào là trùm chơi chữ mà còn kêu à 😁
@choigiky Cả họ làm đăng kiểm à
@greatmen88 liên quan gì họ của bạn
Xe mình(mua lại) lắp thêm máy lạnh, có két làm mát phía gầm(xe tải nhỏ), ko biết có dính lỗi ko đủ đk đăng kiểm ko nữa
@Kall4Me ko dc nha.
@Kall4Me không nhé
@Kall4Me Phải về dzin hết nha bạn 🤣🤣🤣
ngày 6/1 hết hạn, ai vừa mới đi có kinh nghiệm gì chia sẻ mình với, SG nha
@port2life căng vậy hả bác 😔
@Nghi2k hic, nếu k có thì chắc phải vậy rồi bác
@see022 @see022 tương tự, trước hay giao xe rồi khoảng 8h30 là nhận xe đã xong, mà giờ ko dám vì đang căng quá!
@Nghi2k giờ sg đổ về Đồng Nai, Bình Dương, và chắc cũng cả Vủng Tàu nữa, nhưng chắc cũng dễ thở hơn ở sg. Xuống vt đăng kiểm, cà phê, ăn trưa rồi về, sướng!
@hoangvycdnl8 Xe mình có độ ca lăng 63 AMG nên mất 1+1 🍠. Hôm nay căng hơn nên chắc giá căng hơn. Kiểu vé chợ đen thôi. Đúng luật
Mình đến hè sang năm mới đến lượt cơ, lần 2 này chỉ được 18 tháng.
Khóc không ra nước mắt ;(
Nghe bảo đăng kiểm khó khăn lắm. XE phải Zin từ A - Á
Cười ra nước mắt
@choigiky Mình cũng có làm sơ sơ. Nâng cấp đèn, Gắn thêm linh tinh. Năm trước thì ko vấn đề chứ năm nay thì Khó khăn lắm gỡ ra gỡ vào Nhọc lắm mặc dù nó chả ảnh hưởng gì tới an toàn xe cả.
@tuan.single đừng bàn năm ngoái, năm nay xe về bình thường mà có bị trả về không?
@choigiky Đi phải gỡ ra đó B ko thấy ah`? Ví làm khó hơn nhưng làm lố quá.
@tuan.single lố chổ nào nhỉ? xe có đúng nguyên bản ban đầu không?
lố là nó bắt thay halogen thành led đấy
Drleo85
ĐẠI BÀNG
một năm
Xe dán decal màu mè maybach đồ…loại 🤣🤣🤣
Thay CD lên mh android + cam lùi, có trượt ko các bác?
@tranthuy85 ko nha.
@tranthuy85 ko nhé, mình màn android, âm thanh các kiểu ko sao.
@thientd87 @trungmum cảm ơn thông tin của hai bác
Sao có cái này mà vẫn thấy trên báo nói là 'phải zin' nhỉ. Như thế này có nghĩa là lắp đặt như nào cũng được chỉ cần đèn không vi phạm nhưng điều kể dưới là được chứ nhỉ?

P/S: mình còn lâu mới phải đăng kiểm, và cũng không có nhu cầu 'cãi nhau' về việc độ đèn đâu, anh em đừng bắt đầu mệt lắm 😔.
@noname9x2007 gắn thêm cam với cảm biến lùi chả ai cự ông cả? ông trên nói độ và nâng cấp kìa? mà độ và nâng cấp cái gì ấy 😃
@choigiky Có quy định nào ko dc nâng cấp Xe vậy Ông tài sản của tôi thì tôi có quyền miễn sao ko ảnh hưởng tới an toàn xe thì thôi chứ. Tào lao thật. Ông nhắm giữ dc cái xe Zin cả đời ko?
@tuan.single thì bạn cứ làm thoải mái với tài sản của bạn, nào ra đăng kiểm thì biết ngay
tào lao thật, ông nhắm ông không đăng kiểm mà sử dụng luôn được không
@toilachi9 Bạn cứ gắn thoải mái, phần nội thất ko ảnh hưởng an toàn và kết cấu xe thì đăng kiểm nào bắt mạnh dạn xin biên bản kí tên đóng dấu sau này còn làm việc với cục đăng kiểm.
Từ khi nào mà đăng kiểm trở nên hot vậy nhỉ?
May xe mình đk cuối tháng 10,nhưng thấy mấy quả trên mạng,xe xước sơn bị móp cũng bị đi về,chả biết thật không,cái đấy đâu liên quan
@skyline87 1 số chổ cứng thì cho về nhưng nhìn chung thì xe bạn đang có vấn đề
Haha việt nam mình cái đ c gì cũng kểu họ dễ chỉ cần vài tăm k cũng nói này nói kia, mà họ làm khó đúng quy định thì cũng thế này thế kia
@choigiky Thế bạn đang tìm kiếm điều gì từ những comment của bạn ngoài việc thẩm du tinh thần của bạn?
@lucky10000 khai sáng cho những người như bạn 😃
@choigiky Như bạn thì chỉ có tác dụng thủ dâm tinh thần thôi. Tác dụng chính của mấy cái comment như này là tự khai sáng chính mình chứ khó khai sáng cho người khác lắm.
@lucky10000 như bạn cũng chỉ y chang những gì bạn nói, tác dụng chính là đi đăng kiểm cũng phải làm những thứ "mồm nói mà đầu phải làm", còn tệ hơn cái thứ tdtt
không có xe để đi đăng kiểm nên không biết anh ơi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019