Anh em dùng iPhone XR cảm thấy thế nào?

Duy Luân
21/11/2018 0:39Phản hồi: 757
Anh em dùng iPhone XR cảm thấy thế nào?
iPhone XR giờ đã bắt đầu về mức giá ổn định, và nhiều anh em cũng đã mua một chiếc về sử dụng nên mình mở topic này để anh em có thể thảo luận, trao đổi về chiếc điện thoại thú vị này. Anh em hãy up hình chụp từ máy, comment những đánh giá về điểm hay, điểm dở của iPhone XR để các anh em khác có thể tham khảo khi cần đi mua máy nhé. Nếu anh em có chia sẻ gì về kinh nghiệm sử dụng thì cũng vô cùng hoang nghênh. Mời anh em!
757 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang sử dụng và thấy hài lòng với những gì nó thể hiện. Cam ngon, pin tốt, màn hình bình thường, cảm giác cầm đã, máy nhanh, mượt... nói chung ít tính toán, suy nghĩ, chỉ muốn một chiếc điện thoại để xài thì XR quá ổn.
@cuhiep Nếu chỉ cần 1 chiếc dt để xài, ít tính toán suy nghĩ thì dùng con nào cũng đc nhé 😁 à Bphone, bphone dùng đc đấy :D
@Apple Haters 2.01 không có đâu, mấy con android bảo nó không nghe, phải chỉnh sửa nhiều lắm mới xài bình thường được...
@cuhiep Chán thì thanh lý lại nhé Cu
BOOM1986
ĐẠI BÀNG
5 năm
@n_son1992 Mình không di chuyển được con trỏ khi bấm phím bất kì lúc nhắn tin, may là iOs 12 cho phép dùng phím Space để di chuyển
Review nhẹ iPhone Xr 2 Sim cho ai có ý định mua:
- Màn hình: để chung với Oled mới thấy khác biệt. Còn cầm riêng thì thấy không rỗ, không lệch màu gì. Nếu từ 6/7/8 có hoặc không có plus upgrade lên thì không thấy khác biệt gì về màn hình cả.
- Pin: trâu
- Chip: mạnh =)))) chạy nhanh bung nóc.
- 2 Sim: quản lí ổn. Không quá khó xài. 1 sim nghe gọi và 1 sim vừa nghe gọi vừa 3G là best.
- Cảm giác cầm hơi dầy. Còn lại thì bình thường, như 8 hoặc 8+ do cùng chất liệu.
- Cam chụp đẹp, đủ dùng khi chụp rồi up lên fb cho bạn bè vô like
Review nhẹ do máy của anh Hai của mình. Mình không đủ tiền mua Xr....
Do trước đó đã mua Xs Max....
@kEn ViP Bphone có màn hình fullhd đó bạn, tinhte quảng cáo nhiều lắm 😁 các mod bảo dùng đc mà.
@Apple Haters 2.01 🤔? Thì kệ các mod chớ. Quan tâm chi?
@Apple Haters 2.01 Lo mà đi xài Bphone đi. Người ta không quan tâm rồi mà còn lôi kéo như đi làm ngành. Có tự trọng tí đi chứ.
@Gia Pham 0110 Có tự trọng thì đâu có đi vô con đường này bạn 😆
chaut1nht1nh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Best iphone ever đối với mình, thậm chí xài còn thích hơn iphone X mình mới bán do pin trâu màn đẹp(đối với mình, còn màn iphone X thì xuất sắc) và to vừa phải, face id nhanh hơn, camera iphone X ko có cửa đặc biệt potrait mode trong dk thiếu sáng. Thêm nữa mình hoàn toàn ko thấy nhớ 3d touch hay màn oled j hết 😆
dailoc1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Up lên từ 6s+ và thấy ko có gì để chê. Do nhu cầu của mình ko chụp hình, cần 2 sim để khỏi xài kèm máy khác, mắt mình thì ko thấy vấn đề gì giữa oled và lcd, kích thước khá phù hợp hơn xs max, có màu hợp. Kết luận: xr sinh ra như là dành cho mình
@kEn ViP đọc nhiều cm buồn cười. e cũng đang dự định đổi từ 7 lên xr màu vàng =)). bỏ qua tất cả vì màu vàng hợp mệnh
@hanhanlaotu Đúng là thịt lợn và thịt bò ko khác gì thật hả bạn? 😁 Bphone muôn năm :D
@Apple Haters 2.01 bác đừng nói nữa ko mn cười chết. suy luận vde bác kia đang nói kìa. bác ý hài lòng với cái màn lcd là được
vuduytann
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Apple Haters 2.01 Thôi tao nói thật tao thấy mày comment ngu mà comment nhiều quá cũng bực. Dailoc1 bảo “MẮT MÌNH không thấy vấn đề gì giữa oled và lcd” chứ đéo phải nhận xét khách quan giống cái ví dụ thịt bò giống thịt heo của mày. Anti mà ngu đéo chịu nổi luôn.
blackyaa
TÍCH CỰC
5 năm
Cài viền màn hình lừa tình quá... 😁
@blackyaa Do nhìn góc dưới hiệu ứng ánh sáng, chứ góc trên phải ảnh vẫn là thực tại. Hẳn cũng mất nữa ngày chụp để lựa được tấm.
tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
Ai đang dùng Xr sẽ khen hết lời, ai đang dùng X, Xs sẽ chê hết lời.
son.evrf
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tintin.com Bạn cho mình cái địa chỉ ra so cái màn vs 8plus cái =))))
tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
@son.evrf Bác mang 8 plus ra shop mà so 😃
@tintin.com shop nào :v mình là shop đây :v đang xài xả 8 plus, XS max, XR :v
tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
@pntphong1810 à, vậy shop thì khỏi nói, ko đảm bảo độ khách quan. 😃
Ảnh đẹp vãi
catnguyen88
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bác nào dùng xs max của Nhật hoặc am hiểu về máy Nhật cho e hỏi chút với ạ? E thắc mắc muốn tìm hiểu các vấn đề sau ạ:
- Máy Nhật có dùng đc 2 sim ko?
- cách phân biệt máy lock Nhật và máy quốc tế?
- Sử dụng máy Nhật có lỗi gì ko ạ?
tanhien82
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhbn172 Máy lock fix iccid đâu cần sum ghép bạn
BOOM1986
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bienlyber Sao con bản Hàn của mình vẫn có tiếng khi chụp Live nhưng nhỏ hơn chụp bt ??
bienlyber
TÍCH CỰC
5 năm
@BOOM1986 Tại vì khi chụp live photos thì máy sẽ có thu âm nữa nên nó phải làm nhỏ tiếng chụp để ko ảnh hưởng.
thanhbn172
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tanhien82 Restore lại cái là biết liền
Mình cũng đang sài thử thấy cũng ngon mà rẻ (mình sài 2 sim màu đỏ do hợp), wifi mạnh (ngồi cafe Phượng Các mà thấy wifi Tinhte mà bắt không được 😃, thấy ghê kg)
Khac Lanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thấy khỏe
ko dùng vì thiết kế quà xấu quá dày quá thô x đã đủ dùng . tính mua máy trung quốc còn hơn iphone
.acu.
TÍCH CỰC
5 năm
bác nào có tí thông tin gì về esim ở VN ko ạ, ko biết là nên mua quốc tế rồi đợi hay quất bản 2 sim vật lý nữa =.=!
Ensteni
TÍCH CỰC
5 năm
@Acuteboy Ở VN thì có Viettel đang lên kế hoạch nhé bác. Nhanh nhất có lẽ năm sau sẽ thử nghiệm và thêm năm nữa để triển khai 😃
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Acuteboy Nhà mạng nào cũng sắp có esim rồi bác a
ides
CAO CẤP
5 năm
Đag tính đặt XSMax, mà nghe ngoài HN toàn bị tráo phụ kiện lô vào. Không biết Bác nào tư vấn cho Em với!
@ides cái vỏ seal nilong nhìn là biết mà, cửa hàng nó ko dám chuẩn dc như Apple đâu
ides
CAO CẤP
5 năm
@ThietKeWebChuyen-Com seal giờ dán 5 phút là có ngay Bác à! Làm thế nào mà phân biệt được ạ? Em không có kinh nghiệm...
@ides lô thì mua chính hãng cho an tâm. Mua xt thì hên xui. 😃
ides
CAO CẤP
5 năm
@kstn_hut_hat Nói như bác thì Em chịu.
@ides bộ phụ kiện chính hãng chán bỏ xừ chả thèm động vào. Sạc thì chậm, cáp thì dễ đứt. Tai nghe tạm ổn. nhưng cũng dùng tai nghe khác
75109
TÍCH CỰC
5 năm
Mình ấn tượng với Pin + Cam của nó + FaceID nhanh và tiện, chờ eSim đc triển khai thì múc thêm 1 sim Viettel nữa thì ngon 😁
Chỉ hơi lăn tăn cái 3D Touch do trước h mình dùng cũng khá thường xuyên, h bỏ đi hơi tiếc.
Lovetech36
TÍCH CỰC
5 năm
Không thể chê vào đâu được.
Cuxincr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao cái hình này viền cứ như con x thế nhẩy????
Poweramp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Earth hurt Chắc dc qua chỉnh sửa kỹ càng rồi
tamtk92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Earth hurt Máy không thực tế viền không dày như đồn thổi đâu bạn, chẳng qua là do hiệu ứng khi có ốp vào nhìn nó dày thôi. Nhưng so với X, Xs hay Max hay hai viền cạnh của các dòng Samsung (trừ trên dưới) thì tương đối dày.
chưa có chưa dùng nên vào hóng 😁
tinhte nên đổi tên thành hội người mù thì đúng hơn 😁 lại còn "không hề thấy rỗ tí nào" =)).
lethang090
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hentx Hùa j b. M dùng xs max vợ dùng xr. Đặt 2c cạnh nhau sd bt k phân biệt dc 2 màn với nhau mấy. B nhìn kỹ mới thấy màn xs max hơn thôi. Còn cá nhân m thấy 2c sd như nhau.
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@lethang090 mình nói bạn doremon kìa, chứ xài rồi thì đương nhiên biết màn nó như nào mà bạn hihi
son.evrf
ĐẠI BÀNG
5 năm
@DoremonSSJ3 Hihi, mắt bạn tinh quá, cầm máy bao giờ chưa
@DoremonSSJ3 Nhưng mà mình xài 2 con rồi nè 😆) Bạn coi video rồi phát biểu thì lời nói cũng có giá trị đâu :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019