Anh em dùng iPhone XR cảm thấy thế nào?
Duy Luân
2 năm trướcBình luận: 758Lượt xem: 97.316
22 củ mà chưa so được với note 9 512 GB
@vtchung123 Note 9 giờ 13 củ máy cũ, tuổi gì so vs XR 😆
@vtchung123 Còn 19 thôi thím
@son.evrf bác cuồng táo quá nên lũ rồi!
@anhhung11 Đúng ạ, em cuồng vì dùng nó đỡ bực bội rồi bán sớm rớt giá =))) em vừa bán xong nên em chém lgi 😆
@son.evrf Note 8 năm ngoái cũng nổi như cồn, giờ chả thấy ai buồn mua. trước đấy là S8/S8 plus. SS hỗ trợ phần mềm mấy dòng flagship cũng không được lâu (chắc độ 2 năm). Sau đấy thì mặc kệ. Còn ip thì giờ này 5s trở lên vẫn được dùng hđh mới vs đa số tính năng tương đồng với mấy con mới nhất (tất nhiên đời sâu thì chậm hơn, chả có con máy nào khác cả. Thế nên em cũng suýt định mua note 9 (giá mới cũng đang rẻ hơn XR). Sau khi cần con note 9 thấy hơi to quá, cộng với việc thấy con note 8 bên cạnh đã bị burn -in màn hình thì thôi, chốt lại ko chơi note 😁
A e cho e hỏi cái haptic touch với 3dtouch khác nhàu nhiều ko nhỉ. Có swipe đc con trỏ trên bàn phím giống 3dtouch ko
@n_son1992 Được nha bạn, bạn giữ phím spacebar hoặc phần trống phía dưới của bàn phím là được
@tamtk92 như 3dtouch di trên cả bàn phím đc nhỉ 😁
@n_son1992 được hết bạn, bạn thấy trên các dòng X có phần dư trống phía dưới bàn phím đó, giữ vô đó cũng đc luôn, dễ hơn giữ space bar.
Mình thấy giá hơi đắt so với nhu cầu của mình.
Có cảm giác Con ip8 đáng tiền hơn.
@ThuanNguyen94 Năm ngoái thì ai cũng bảo mua IP7 hợp lý hơn IP8, năm nay ai cũng bảo mua 8/8plus đáng hơn XR 😁. Năm ngoái em đổi từ Ip7 lên Ip8 và thấy rất đáng. Năm nay em đổi từ ip8 lên XR và em cũng thấy rất đáng đổi bác ạ :D
Cảm thấy rất muốn co
Giá hợp lí, màn hình không rỗ như lời đồn, mình chuyển từ 7 Plus lên và màu sắc màn hình hiển thị rất đẹp. Kèm thêm tấm hình chụp bằng XR ở đà lạt. (post hình dọc mà ra ngang)
Đã trên tay và cảm nhận máy rất ok. Ko có gì chê ngoài cái viền khá dày chứ ko thể nói là chấp nhận đx. Còn lại mọi thứ thì toẹt vời
@songokusport cái màn hình rổ vậy mà hài lòng. bó tay
@see022 😃 Có bạn gái chưa bạn?
Giá vừa đủ cho 1 con máy chip mạnh, cam ngon. Màn hình bự xài sướng. Máy hơi dày nặng nhưng đối với mình thì cầm chắc tay.
Em chỉ lăn tăn vụ pin trâu, chip mạnh hơn, có mấy màu hấp dẫn... còn lại thì chưa thấy có gì hơn để đổi con X.
Ngoài lề tí: iphone se cũ mua ở cellphones hà nội được ko các bác?
Mình xưa xửa xưa dính mấy quả mua máy cũ nên ko thích mua đồ cũ nhưng ip se tìm hoài ko còn máy mới, mà đang cần em nhỏ gọn đó.
@vodanhtl1990 Bạch Long mua được ko bác?
@Lê TAnh Hàng nguyên seal thì mua đâu cũng vậy bác, kỹ tính thì bác coi cách check phụ kiện thử có bị tráo k thôi
@Lê TAnh Đúng, em mua cellphones. Mua cả gói bảo hành 1 năm luôn mới là 3t2. Em cũng mua để làm máy phụ, thấy lựa chọn con SE hợp lý voãi.
@winter1989 Yes. Cuối năm ngoái mua e se nguyên seal của cell xong sau có việc cần dùng e android màn to nên bán cho 1 bác trên đây. Haiz. Giờ lại thèm em nhỏ như se để nhét túi nghe gọi, chuyển cuộc gọi từ mây to sang cho tiện.
Mình hay chơi game nên chỉ quan tâm đến thời lượng dùng pin của XR hơn là màn hình. Chứ X và XS Max pin không tốt.
@Lucifer09 Xs max mà pin k tốt thì cái nào tôt
@Akay Nhím Nó có xài x max đâu mà biết chắc đang xài ốp pô cmnr
@Lucifer09 Sorry mấy bác, là X và XS chứ không phải XS Max, XS Max đắt quá không chơi 😁
Màn hình viền rất dày và hơi rỗ là 2 rào cản lớn với mình nên đã quyết định ko mua kể cả là rẻ hơn XS 5-7tr. Đã bỏ ra đến hơn 20tr rồi
LDC
ĐẠI BÀNG
2 năm trước
XR dự là down rớt giá như thời 5c.
@LDC Đang mong nó down xuống cỡ 11-12 2 sim thì mua 1 con....
@kEn ViP Nó ngưng/giảm sản lượng. Không có cửa giảm giá đâu nha
@quyit84 Giảm khác ngưng 😆)
Mà mua ở vn mà lo chi chuyện nó giảm hay ngưng? Giá ở vn do thằng bán hàng nó bán mà. Iphone X cũng ngưng đó, cũng mua được thôi. Giá còn rẻ hơn giá 1000 của Apple đó bạn 😁
Nhân tiện đọc bài chia sẻ Iphone XR mình xin đóng góp chút xíu về điện thoại của mình đang dùng.
Mình vừa chuyển từ Iphone 8 qua XR Red. Iphone XR mình đặt hàng ở thế giới di động và trả tiền qua thẻ master trước ngày bán nên được giảm 2 triệu(200suat dau tien)tức là còn lại 21 triệu giá như vậy chấp nhận được.
Sau gan 3 tuần dùng và trải nghiệm mình xin chia sẻ như sau:
Pin của XR quá tuyệt vời dùng trong một ngày lên fb, you tube,điện thoại lướt web còn khoảng 30% pin vào buổi tối trong khi iphone 8 đầu giờ chiều đã tụt còn 35% pin
Máy 6.1inch nên cầm nắm chắc tay không quá to hay quá nhỏ.
Viền màn hình có hơi thô xíu so với Iphone X,Xs và Max nhưng mình thấy vẫn chấp nhận với chi phí bỏ ra.
Độ phân giải màn hình hơ ithấp vì là LCD so với XS, XSMax nhưng mình dùng vẫn cảm nhận tốt bằng mắt thường.
Ram 3gb so với 4gb của XS va XSMax nhưng hiệu năng không khác là bao nhiêu bên 9 bên 10.
Face ID rất nhanh ngang với 2 máy kia.
Chớp ảnh tuy 1 camera sau nhưng mình vẫn thấy hài lòng.
Nếu so sánh với iphone 6s& 8 trước đây của mình thì Iphone XR quá tuyệt vời nên nâng cấp nhé các bạn nhé!
Mình đủ khả năng mua iphone xmas nhưng điện thoại là phương tiện và hỗ trợ công việc mình tốt nên mình không cần thiết bỏ thêm trên 10 triệu để mua XsMax khi nó như một đt sang chảnh như một cái gì phải nâng niu.
Nếu các bạn muốn thời trang, sang chảnh thể hiện đẳng cấp...thì Iphone XR không phải là sự lựa chọn các bạn. Ngược lại, Iphone XR thì là lựa chọn tốt cho công việc và hợp túi tiền các bạn.
Nếu các bạn đang dùng Iphone 8plus và iphone X thì nên lên XSMax luôn!
@minhkhoac Chung ý kiến ne
@minhkhoac Mãi mới thấy 1 bác comments khách quan, còn lại các ông mua Xr rồi thì cho nó lên mây.
Sau 20 ngày sử dụng - quan điểm cá nhân cho anh em tham khảo:
- màn hình: nhiều bác lăn tăn về màn hình, em công tâm thừa nhận màn LCD nhìn vào k thể đã như OLED đc, nhưng vụ rỗ thì có thể thấy khi các bác dừng lại, nhìn thật kỹ và mang 1 cái máy khác so sánh. Còn màu sắc và chất lượng hiển thị thì k phải bàn nhiều vì apple luôn tinh chỉnh màn hình rất tốt.
- camera : tuy chỉ 1 cam nhưng chất lượng ảnh ra thì mình k thấy thua kém xs gì cả, chỉ trừ chuyển qua cam tele ở chế độ portraid thì XR thua kém. Còn lại từ DR, chi tiết máy đều tái tạo tốt. Hôm trc test vs X thì ông bạn đang phân vân cũng quyết mua XR chứ k ham rẻ mua X nữa
-Pin : rất rất ổn, ấn tượng mạnh vì nó rất trì pin. 20 ngày nay chưa có hnao mình dùng hết sạch pin từ lúc đi làm buổi sáng đến chiều tan làm về. Nếu hôm nào phải dùng nhiều lắm thì đến 4h chiều còn 15% là cắm thêm lần sạc nữa, tối có đi chơi cũng k lo ngay ngáy gì hết.
Trên đây là 3 điểm chính. Ngoài ra thì mình thấy faceid nhanh hơn, cử chỉ vuốt thực sự rất trực quan và tiện, không như androi phải mò mò vào đúng cái nút ở mép mới vuốt được.
Ah còn vụ viền màn hình nữa. Mặc dù trải nghiệm thì k ảnh hưởng gì vì apple làm 4 viền này đều nhau. Nên k bị cảm giác mất cân đối dẫn đến thiếu tập trung như note hay galaxy S ( cái viền và cằm của note k dày, nhưng thiết kế 2 cạnh mỏng khiến thị giác bị so sánh nên có cảm giác nó cứ chình ình đó, tai thỏ thì ghét thật, nhưbg nó đổi lại cho cái face id cũng đáng để ghét. Thế thui k nèm đá nữa. Đây là ảnh em chụp test ngược sáng, ấn tượng rất tốt vs smart HDR.
@son.evrf Tớ thấy nó cũng bth
@adagioleonard Uh thì nó cũng là 1 cái điện thoại bình thường hàng triệu ng mua đc thôi bạn 😃.
@son.evrf Tưởng giá X cao hơn Xr :-s
@son.evrf Bác nào quen với kiểu hiển thị như ip6 ip7 thì khác chứ nhìn quen màn flagship rồi mà dùng xr thì đúng là thảm họa.
@son.evrf Hình chụp đẹp lắm a. E cũng mới sắm cái màu Cam. A cứ tự tin lên vì bọn xài DT vài triệu lúc nào chả ném đá nhưng người xài hàng chục, tương tự như wave tàu ghét SH thôi. Miễn mình thích và hài lòng vs số tiền bỏ ra là đc
Các bác cứ nói cam ngon, ngon là ngon thế nào? Các bác cho mấy cái ảnh chụp đi xem nào? Nhớ có cả ảnh chụp chân dung nhé !
@nguyenmanh287 Vâng em cũng mới biết chụp thôi ạ. Bác có ảnh đẹp giao lưu anh em xem vơi
@nguyenmanh287 như thế nào mới gọi là đẹp bạn?
@quanghieu2008 Vậy là ổn rồi
@quanghieu2008 Trùm seêder nhân viên thuê của Sam. Nên khi bọn nó cmt chê thì mặc định là hình của a chụp đẹp rồi đo
Cấu hình ngon, pin trâu, rất mượt! Về màn hình thì viền hơi dày xíu, chất lượng hiển thị oke! Chuyển từ 7plus qua thì cảm thấy rất hài lòng để phục vụ công việc và giải trí. Dư 10tr có thể mua thêm apple watch chứ lên XS max thì thôi khỏi
@trinhvy Em cũng sắm con màu cam đẹp ghê a. Con a màu gig
@Lucy Heart Filia Anh là fan của màu đen em
mượn của con bạn cầm thử 1 chút cảm quan đầu tiên là xấu, màu xanh thiên thanh nhờ nhờ, viền màn hình quá dày, máy rất là nặng chứ không phải gọi là đằm tay, đặc biệt là màn hình rất xấu dùng màn oled quen nhìn vô là khó chịu ngay ( không nghĩ dt thời nay có cái màn hình vậy luôn) ... vấn đề là không chê đâu nếu như nó không mang giá bán 23tr, thắc mắc đẻ ra con này để làm gì luôn.
@boyngo1988 Khai tử X để kích cầu con XR này, ai dè...
@D-K Thật là bác nào khen con này chứng tỏ xài từ ip 5 ip6 lên mới thấy chấp nhận dc, chứ mà từ X hay max xuống thì chán chả muốn nói luôn, chưa bao h thấy táo mẻ dễ dãi với sp như vậy.
@boyngo1988 thì từ khúc dưới lên chứ từ trên xuống làm gì? Có chăng từ con X qua là do cần 2 sim và pin :v
Còn bạn nghĩ ngta chấp nhận được hay không là do bạn "nghĩ" vậy chứ nhiều người đâu có quan tâm. Cái người ta quan tâm là nhu cầu của người ta thôi
Rất hài lòng sau 2 tuần sử dụng.
Dùng X viền mh đã thấy dày, cầm thử XR thì tệ hết chỗ nói. Mà giá thì ngang nhau!
@JaegerH.. X viền mh dày 😆))
@JaegerH.. bạn cầm x đo cái viền màn hình xem dc 2,5mm k, còn phần ron đen với cái khung thép cũng tính viền màn hình hả bạn
@JaegerH.. Một câu thôi =))) Ngưng chém gió. K nói mọi ng còn k biết bạn ngu
@JaegerH.. Màn hình x dày ok 😆))
@JaegerH.. Đang xài ip4 phải hôn kkk
Đợi xr2 ra rồi trai nghiệm luôn 😆
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.503 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.554 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156