Anh em dùng laptop cảm ứng trong các trường hợp nào?

Duy Luân
10/11/2019 23:12Phản hồi: 200
Anh em dùng laptop cảm ứng trong các trường hợp nào?
Có những tình huống mà thao tác cảm ứng sẽ giúp cho anh em làm việc tốt hơn, ví dụ khi đưa hình ảnh cho khách xem về thiết kế của anh em, hoặc khi xem hình ảnh thì zoom ra vào cũng dễ. Mời anh em Windows chia sẻ về tình huống mà anh em thường dùng tới màn hình cảm ứng và nó giúp cho anh em như thế nào nhé.
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gần như ko bao giờ dùng laptop có màn hình cảm ứng
P.s app tinhte lỗi quá hay bị đơ và thoát đột ngột đôi khi không bình luận đc
@vuatocdoDN Cái này fix rồi trong bản mới nhất đó bạn, bạn lên 8.3 vẫn bị à?
binhpc113
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân Mình dùng ios và ipad os đều bị lỗi ko bình luận được. Và thoát app đột ngột nè bạn luân ơi
blackwall
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tuanvu10hp Mình bị giống bạn, thỉnh thoảng bị thoát đột ngột, mình dùng note8
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Luân Mình vuốt bằng 2 ngón mới back lại được topic, không như bản cũ là chỉ cần vuốt bằng 1 ngón. Đây là tính năng mới àh Duy Luân ? Mình xài Ipad.
gấu nhà tui mua Surface pro 3 từ 4 5 năm trước đến giờ toàn xài cảm ứng, giờ lên HP spectre cũng cảm ứng nốt.

- Kéo trượt browser nhanh mà chính xác hơn.
- cố định vị trí trỏ chuột vào chỗ cần thiết nhanh hơn
- mở app, double click, cũng như click vào link lẹ hơn hẳn
- xài cho thuyết trình ngon hơn, ko lóng ngóng tìm bàn rê hay mouse chi cho mệt 😁

PS: tui ko xài laptop nhưng cũng công nhận thế :D khi xài ké
Thấy mấy ông già đọc tin
@cuhiep Phụ nữ, con gái ng già, họ có thói quen cầm smp, h cũng đồng bộ hóa thao tác cảm ứng trên laptop rồi... Mà cái màn hình dơ kinh, nhìn xéo là thấy toàn vân tay ko thôi😔
@Barbatos Bởi vậy Apple rất sáng suốt khi ko bán laptop có cảm ứng. Nếu cần thì xài ipad cho lành 😆
@cuhiep thế bác mấy tuổi rồi, mình còn trẻ lắm nhé, mới 14 thôi =))
@Hiệp K Win hay macos đâu có tối ưu cho cảm ứng vì icon nhỏ, lại rườm rà, chỉ có mấy nsx ngoan cố tích hợp, chứ nếu mà bán song song bản có và ko có cảm ứng thì chắc 2/3 dân số mua ko cảm ứng để giảm giá😃 rõ ràng đây đâu phải là tính năng quá cần. nh màn cảm ứng còn xấu nữa chứ, thế dẹp cảm ứng nâng chất lượng màn còn hay hơn😃
Làm màu với mấy bàn cà phê kế bên =]]
justin_vn
TÍCH CỰC
4 năm
@Rich Leon Đồng môn 😆
Ko dùng. Cá nhân thấy cảm ứng trên laptop vô dụng, còn làm dơ màn hình. nhưng mấy chị e h thấy dùng nh, họ quen quẹt trên smp, cầm laptop làm y chang, đến hồi mượn con mb của mình cũng quẹt quẹt mà chả ăn thua j😃
@Barbatos hao pin lại đội thêm tiền nữa
Màn hình cảm ứng để viết, ghi chú, vẽ vời
[Zeus]
CAO CẤP
4 năm
Trước xài ké con surface pro chủ yếu dùng để zoom với cuộn trang 😁
phuocdh
TÍCH CỰC
4 năm
Làm màu là chính. Quẹt quẹt cho thiên hạ tò mò.
athonl
TÍCH CỰC
4 năm
Có cảm ứng nhưng hầu như ko dùng.
inviet
TÍCH CỰC
4 năm
Bấm mỗi cái nút window không hà
Đag dùng x1 yoga gen 3. Toàn gập lại dùng như máy tính bảng để đọc báo;)
khi có chuột thì không dùng cảm ứng nhiều, nhưng khi dùng để đọc tin hoặc ghi chú trên laptop thì sẽ dùng cảm ứng
Mình sẽ dùng trong trường hợp mình có tiền mua 😆)))
chạy android trên tablet, rồi xải cảm ứng 😃, win thốn vl
sao ko chạy mn android nhỉ?
thnkpad yoga x380 cảm ứng gập, đi gặp khách trao đổi cong viec, thằng cầm chuột thằng vuốt, pro lô tô, ko cần tranh nhau con chụt
mình thường sử dụng laptop cảm ứng khi photoshop...
Tousick
ĐẠI BÀNG
4 năm
Họp nhóm trong công ty, có những tác vụ thao tác cho mọi người xem nhanh hơn là dùng chuột. Còn lại dùng chuột cho tiện.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019