Anh em dùng laptop cảm ứng trong các trường hợp nào?
Duy Luân
9 tháng trướcBình luận: 199Lượt xem: 9.854
Mình đang xài 1 máy 2 in 1, Dùng dễ vẽ trên photoshop và clip studio paint rất tiện. Thao tác zoom và xoay ảnh bằng 2 ngón rất đã, 1 tay cầm bút 1 tay bấm chọn tool cũng nhanh hơn so với chỉ 1 con trỏ nhiều.
Tối thì gập thành dạng lều để vừa nằm vừa duyệt web xem truyện tranh, thao tác chỉ bằng 1 tay tiện hơn vừa cầm vừa chọt như điện thoại.
Thao tách quẹt từ trái qua để đa nhiệm, 2 ngón mở menu chuột phải cũng dễ dùng.
Nói chung chỉ cần làm quen là xài đc, ai ko biết xài mới thấy bất tiện.
@bvateam Không hẳn là ko biêt xài, mà ko cần xài tới chức năng đó.
@bvateam chuẩn, cảm giác click các button ở xa nhau thì dùng cảm ứng tiện hơn touchpad nhiều
@bvateam Photoshop cc 2019 hỗ trợ dùng bút k bác ơi. Sao em dùng bút k đc nhỉ
@nguyenquan1505 CC 2019 dùng bút tốt mà, bản cũ mới SP pen lởm
@bvateam E cũng vừa mới đặt quả bút trên amazon. Hóng về trải nghiẹm thế nào 😁
Sau 1 thời sinh viên dùng laptop màn cảm ứng của vaio. Cảm thấy hối hận cực kỳ. Vì cứ chọt tay trên màn hình sẽ lưu lại vân tay và khá bẩn. Xài thường xuyên thì phải vệ sinh lau màn hình nhiều. 1 thời gian thì màn cảm ứng hỏng. Mỗi lần ghost hay cài lại win là 1 quá trình cực khổ để vào driver tắt touch driver vì màn nó lỗi nó tự ấn loạn hết cả lên. 😆))
đưa cảm ứng lên laptop tăng giá thành mà có khi chả bao giờ dùng đến, cứ mò tay vào bẩn vãi linh hồn
Mình không thường dùng cảm ứng trên laptop, nếu có vẽ vời gì đó thì dùng máy tính bảng cho nhanh gọn. Còn chuyên nghiệp hơn nữa thì trình chưa tới nên không dám nói 😆
Khi nằm đọc truyện tranh
P/s: ipad đã bị vợ chiếm dụng
Mấy bác dùng màn hình cảm ứng rồi mà bảo ko thích thì thôi, có thể không phù hợp. Chứ nhiều người chưa dùng bao giờ cũng hùa theo là ko cần này lọ :v ngày xưa mình cũng nghĩ nó không cần thiết lắm, đến lúc dùng rồi thấy nó mới tiện vãi ra 😆 Nhiều người cứ bảo nó cho vào để làm màu, nhưng nó nghiên cứu thị trường hết rồi, chả thằng nào làm những cái tốn tiền mà ko có nhu cầu cả 😁
@Không Hiểu Nổi Surface laptop 2 năm. Nghiện vì tiện!!!
đã từn dùng và thấy vô bổ. Chuột thật vẫn hơn!
chọt một lúc là màn hình dính tèm lem
màn hình cảm ứng hết sức tiện lợi khi sử dụng với viết, vẽ đồ họa, viết chữ trực tiếp trên file và gửi ngay, làm bài tập trong một số chương trình trực quan lắm. Theo tôi, đương nhiên là có màn hình cảm ứng sẽ tốt hơn rất nhiều là không có, về nguyên tắc, dư thừa hơn thiếu thốn!!!
đến bây giờ mình vẫn cảm giác màn hình cảm ứng trên laptop là một "trò bịp"
Xài thì tiện thật. Hư màn thay một đống tiền
Mình cũng đang dùng laptop có màn hình cảm ứng, mục đích chính là lấy le và làm màu !
Mình là dân lập trình, màn cảm ứng chỉ có tác dụng lấy le và làm màu =))))))))) NHiều lúc discuss cái code gì đó chỉ trỏ lên màn lại cảm thấy bất tiện hơn =)))) Thiết nghĩ màn cảm ứng này sẽ hữu ích với dân Designer với bút để vẽ, nhưng duy chỉ có con Asus Pro Dou mới có cái màn 2 trên bàn phím ở phương nằm ngang là thấy thiết thực cho Designer nhất, chứ phương nghiêng bình thường mình nghĩ dùng bút cũng sẽ khó chịu lắm.
Em dùng thuyết trình cho khách, cho khách xem ảnh, cực kì tiện.
Trong trường hợp cần bấm lên màn hình mà không có chuột
lấy le với gái là chủ yếu
Chỉ dùng lúc nằm trên giường lướt web. Còn lại thì mình còn disable luôn để tránh việc thỉnh thoảng chạm vào bị cảm ứng. :v
Mua cho con em cái lenovo cảm ứng vì nghĩ nó sinh viên chắc cần nhưng sau 2 năm nó về kêu em có xài cảm ứng bao giờ đâu. Đắng
Thật sự chẳng biết dùng vào việc gì
chưa bao giờ dùng
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 167VIPhemilo
10.264 bài đăng
quangthegtvtk49+ 161CAO CẤPquangthegtvtk49
5.413 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.553 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156