Anh em giúp đỡ mình em 8300 dính lỗi!

kingspro
24/8/2010 14:41Phản hồi: 6
Nhờ anh em tư vấn giùp mình vụ này.
Mình dùng em 8300 này cũng được 1 thời gian rồi.trc giờ em nó rất khỏe mạnh,chưa từng lỗi lầm gì hết.Sáng hôm qua mình có lên theme4bb tải về 2cái theme cho em nó.Chả hiểu sao dùng đến chiều thì em nó đứng ngắt.reset lại bao nhiêu lần cũng thế.khởi động xong là đơ cái màn hình ra.Hiện tại lúc ấy máy mình trống khoảng 20Mb.đến tối mình up lại rom.Máy khởi động xong ok,nhưng tắt đèn màn hình là bị đơ tiếp.Mình tháo thẻ nhớ ra thì máy lại chạy bình thường.Cái lỗi liên quan đến thẻ nhớ này anh em biết chỉ dùm mình lun.Đến bây h máy chạy ok roài.cài theme soft vô tư,free 26Mb.Nhưng có 2lần số khác gọi đến thì máy báo đèn đỏ.Nge xong máy vẫn nháy đèn đỏ,hình như flash của em nó đến tuổi rồi thì phải.Em reset máy lại thì lại bt.
Anh em ai bít máy mình bị lỗi gì chỉ giáo cho mình với.Cảm ơn mọi người trc!
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chắc lỗi phần mềm thôi bác ơi. còn trường hợp xấu nhất là bị flash...hàng của bác dolly hay zin vậy?
kingspro
TÍCH CỰC
14 năm
Máy mình hàng zin bạn àh.Máy chạy OS 4.5 ngon.Mình cũng chỉ cài ít phần mềm thôi: Operamini 5,vi-chat,im+,smartmail,berrybuzz và tầm 5 theme nên máy chạy rất nuột.Nhưng máy mình hễ lắp thẻ nhớ vào là đơ máy.
chệch chệch, thay thẻ khác vào thử xem? coi chừng thẻ lởm :d
Việc máy nháy đèn đỏ sau khi thực hiện cuộc gọi chỉ là lỗi lặt vặt của PM thôi ko lên quan j đến máy móc đâu bạn, còn cái thẻ bạn thử thay cái thẻ khác xem sao.
kingspro
TÍCH CỰC
14 năm
mình vẫn ko hiểu tại sao thẻ đang dùng bt lại làm đơ máy thế kia.để mình thử test thẻ mới xem sao.
bambo8x
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dùng gì mà lắm theme thế, khởi động lại máy vào options/advanced Options/Applications
chọn mấy cái theme ko dùng delete nó đi, rồi khởi động lại máy. để 1 cái theme ưu thích thôi, lúc nào muốn đổi thì lại cài vào.

chúc vui vẻ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019