Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anh em giúp em với. Sau khi em cài EVkey trên windows 10 thì máy của em bị lỗi thế này. E đã xoá cá

Khả Tú 179
2/5/2020 3:43Phản hồi: 12
Anh em giúp em với. Sau khi em cài EVkey trên windows 10 thì máy của em bị lỗi thế này. E đã xoá cá
windows 10 thì cứ dùng Unikey. sao phải dùng Evkey làm gì bạn. Unikey tốt nhất rồi.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phungquy8x
ĐẠI BÀNG
3 năm
windows 10 thì cứ dùng Unikey. sao phải dùng Evkey làm gì bạn. Unikey tốt nhất rồi.
@phungquy8x Đúng rồi bạn, bao nhiêu người xài bao nhiêu năm vậy mà có nhiều thanh niên lại muốn ngược sóng vậy không biết ??????
phungquy8x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khunghoang kinhte 2008 Những thanh niên đó vào google search nó lại ra evkey 😆 chắc vậy.
Nhưng m chuyển sang Macos thì m lại dùng evkey. 😃) tốc độ gõ phím ok 😁
@Khả Tú 179 Chuyển cái VIE sang ENG đi bạn, do cái IME của MS chứ ko phải do EVKey đâu bạn
@MrMedic229 Nãy em cài bình thường. Xong khi em cài evkey vào thì lại bị vậy. Trong khi unikey thì k bị gì hết ạ
@Khả Tú 179 Giờ bạn chuyển cái VIE trên kia về ENG chưa ?
@MrMedic229 Rồi hình như do cái gõ tiếng việt của win 10 hay sao á ạ
@Khả Tú 179 bộ gõ tiếng Việt trong win 10 đó bạn khi bộ gõ chuyển sang vie, bug trong win 10 giờ ms vẫn chưa sửa, tôi dùng unikey để gõ tiếng Việt.
@Kilo Victor Cảm ơn ạ
Đang xài VIE thì gõ nó ra thế cũng không có gì lạ. Muốn xài EVkey mà không bị như hình thì để về ENG đi nhé. Chứ VIE cơ chế output nó thế - Input method editer khác với QWERTY, nên gõ tự do trên desktop không có textbox nó sẽ ra như hình nhé.
nguyendata
TÍCH CỰC
4 năm
tat cái biểu tượng VIE đi. chuyển sang US (ENG)
Cho mình hỏi ngu tí 😆))) Làm sao xóa được cái EVkey vậy. Ngoài phần chạy nền ra thì mình chả thấy nó ở chỗ nào khác trong máy tính ấy, thậm chí trong feature and program.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019