Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anh em hỏi nhiều nên chia sẻ lại về cái màn hình LG 4K 27" của mình (LG 27UD88)

Duy Luân
11/6/2021 2:55Phản hồi: 244
244 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

octhegreat
TÍCH CỰC
3 năm
nếu còn sx UD thì mình cũng múc 4 con luôn, usb-c lởm lắm
Cái chân ko chỉnh được cao thấp là 1 điểm tệ.
Sạc chỉ có 60W là điểm tệ thứ 2
Dock USB cùi bắp là điểm tệ thứ 3
Được 1 cái là giá 10tr đủ chơi
@hqm_thunderlion Ul850 chỉnh được cao thấp thoải mái
junkey
TÍCH CỰC
3 năm
@hqm_thunderlion Tiền ít mà cứ đòi hít thơm
ngox_IT
TÍCH CỰC
3 năm
Đang Dùng U2419H của Dell
@ngox_IT Em cũng dùng U2419H mà sao text bị rỗ mất nét quá bác ơi. Bác chỉnh như nào vậy ạ
vừa mua con 4k LG, nói thật ko nên mua, chỉ cần đến 2k là đủ, nên mua gaming xịn với 2k với 144hz, 4k bé quá, mình toàn phải chỉnh lại độ phân dải 2k, nếu chơi game 4k 60hz thì giật.
Con này có phải màn gaming đâu ?? Gaming thì mua dòng GL hoặc QN chứ
hquangvn
TÍCH CỰC
3 năm
@duongtrunghs2 2K 144hz IPS bây giờ là sweet spot cho gaming giờ rồi bác. Giờ chơi nổi 4K@60fps cũng phải RTX 3080, 3090 hoặc PS5/XsX
@buihai83 Thỉnh thoảng chơi game một tí chứ. Mình dùng bth toàn fai chuyển về 2k. Vì 4k chữ bé quá. Tăng scale 4k chẳng có tác dụng j.
@buihai83 Đag tính bán. Mua e 2k 144hz của LG
@duongtrunghs2 Mình cũng sắp mua 1 con màn gaming giống vậy, con 27UL850 dùng làm việc thôi.

À con 2k 144hz mà bạn bảo có phải 27GL không nhỉ ? Thấy con đấy giá khá ok tấm nền Nano IPS
Ngon
hquangvn
TÍCH CỰC
3 năm
Bạn nào mua 27UL850 thì lưu ý điện ra của cổng usb của nó rất yếu, mình không cắm nổi cái bàn phím cơ bluetooth (keychron k1v4) để sạc hay xài chế độ wired.
octhegreat
TÍCH CỰC
3 năm
@hquangvn Chính xác đấy usb-c của UL rất useless cuối cùng toàn dùng DP
hquangvn
TÍCH CỰC
3 năm
@octhegreat Ý mình là 2 cái usb-a của nó, chứ usb-c mình vẫn xài với mba m1 bình thường, 60W cũng dư để sạc rồi.
@octhegreat Usb C của nó 60w chỉ đủ sạc macbook air, pro 13" thôi. Mình dùng 1 sợi dư xài với con Pro 13"

Nhưng xác nhận là cổng usb A của nó dòng rất yếu, mình cũng giống bạn @hquangvn cắm con Keychron K8 vào nó không thèm sạc luôn, cứ tưởng là bị lỗi dây, thay dây zin trong hộp cũng không sạc. Cuối cùng phải mang ra cắm vô củ sạc mới được.
Đang nghía con Dell U2721DE, ai xài rồi cho ý kiến cái 😁 cắm laptop chạy Windows.
ho_tu_kiet
ĐẠI BÀNG
3 năm
đúng rồi, cái nguồn cổng usb cũng quan trọng, nhiều khi macbook 13inch không nhận ra nhưng 15inch dùng thấy xuống pin rõ rệt
noname31288
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thannks review của mod Luân.
Mình cũng góp ý kiến cá nhân cho những ai tính mua màn 27" 4k như này.
Mình xài màn UD68 (đời trước mod xài, y như nhau, chỉ không điều chỉnh được độ cao chân màn hình). Nếu dùng giải trí đơn thuần, hoặc làm việc với các phần mềm có tương thích (hoặc upscale) với màn 4k thì nên xài. Nếu không thì hoặc chọn 2k, hoặc chọn màn to hơn :v ... thật ra 4k trên 27" khiến các phần mềm cũ không tương thích với 4k nó bé tí, rất khó xài các thanh chức năng ... mình đã từng trải nghiệm 4k trên 32" thì thấy rằng vẫn nên chọn 32".
* mình chỉ xài win, không xài mac, nên phần đánh giá của mod về xài mac trên màn này mình không rành.
Trước có xài 1 con LG 24in FullHD design cũng tựa con này, kết nối bằng lap Win, chả hiểu do cáp hay thế nào mà hình có vẻ nhìn bết bết, lười tìm hiểu nên bán luôn 😁
chickennho
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngâm cứu mua đi làm
Tet21: Gút chóp 1 like
Ủng hộ @Duy Luân
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua theo mod con màn này mà giờ bị lỗi khi dùng 1 lúc thì màn bị đen 4 góc. Đúng lúc hết bảo hành thì lỗi.
@Ken Vision Xui
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Mod dùng 4k có cần scale lên k? Mình thấy scale lên không gian làm việc cũng như 2k.
@Ken Vision Có nha, mình chọn look like 2560 x 1440
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Vậy 4k đc hơn gì v Mod? Vì scale lên không gian cũng ngang 2k.
@Ken Vision mịn, đẹp hơn nhiều bạn, 2K bị rỗ
leepin
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mã màn này LG đã discontinued. Giờ có thể mua LG 27UL850-W hoặc Dell U2720Q có type C ngon.
hodaka
ĐẠI BÀNG
3 năm
màn này mua thêm ps5 về chơi game vs xem phim thì bao đã
daivigold
TÍCH CỰC
3 năm
Đô con mà xài cái màn ẻo lả quá Mod ơi
@daivigold Mình thấy nó mạnh mẽ, góc cạnh 😁
HamDzui
CAO CẤP
3 năm
4K đúng là Mac đập Win chết tươi chứ Full HD 27 inch trên màn hình cong SS thì con intel stick đời Tống nó đập chết tươi đám Mac Mini từ Intel cho đến M1 nhà mình

Ức chế Samsung ở Full HD lắm. Full HD thì xài Dell, LG sướng hơn. 4K thì ngang nhau
Danh Ha
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sạc 60w cho macbook pro 16 có làm ảnh hưởng tới quá trình sử dụng không mod ơi. 😁
@Danh Ha mình xài thì thấy bình thường, nhưng những lúc chạy rất nặng thì máy hơi chậm
Danh Ha
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Cảm ơn mod. Em dựng phim là chủ yếu sợ 60w hơi thộn
Yêu quá
Mình xài 32 inch 4k mà còn thấy chưa nét, 27 - 32 inch phải 5k thì mới ngon thật sự.
@phamphuongviet 32" 4K thì rỗ là đúng nha 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019