Anh em làm gì với 1 tỷ trong tay?

hoanganh24632
16/9/2020 8:16Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em thấy review thấy Cx-8 có động cơ êm, cảm giác thể thao, cảm giác lái tốt hơn.
Treo của Cx-8 êm lắm. Hôm đi thử xe phải gọi thêm mấy đứa bạn thân cùng đi test xe. Thấy khi chở 5 Fortuner chắc do gầm cao quá nên khá là rung lắc
@Nguyễn Hoàng nh E cũng thấy như bác, em trải nghiệm Fortuner đi cao tốc như ngồi ghế rung vậy, chưa kể ồn kinh khủng.
Nhìn vào là rõ, toyota Fortuner luôn thiệt về công nghệ an toàn so với Mazda CX-8. Thế nên xe nào đảm bảo an toàn thì mua thôi bác.
Fortuner đâu có công nghệ gia tốc G-Vectoring như Mazda đâu, bảo sao hay bị lật đến thế.
@Hoàng Văn Tưởng hv Đúng rồi, GVC đảm bảo an toàn khi vào cua, giúp đánh lái tốt hơn, ngăn ngừa tình trạng xe bị lệch làn đường qá nhiều. Mà chưa kể, nó giúp giữ cân bằng cho người ngồi trong xe nữa chứ.
@Hoàng Văn Tưởng hv Bác thớt chốt ngay CX-8 cho rồi, Fortuner giờ mấy ai chuộng nữa. Thiếu thốn tiện nghi nên bỏ qua đi.
chọn chuẩn đấy bác, nó ăn đứt mấy con máy xăng cùng dòng rồi haha
@Bình Phạm bp máy dầu như bên TC Motors tính ra cũng mấp mé bác ạ, đọc báo thấy cả xăng với dầu mà có 700
@Bình Phạm bp em thì vẫn chuộng xe máy xăng hơn, có tiền là em hốt liền đó thớt
Do Tiep
ĐẠI BÀNG
4 năm
1 tỷ thì CX8 ổn áp rồi ông. Phiên bản 2.5L Deluxe bản nâng cấp tôi thấy cũng gần 1 tỷ mà còn được chọn các màu sơn xịn hơn nữa, ăn đứt mấy con SUV khác
@Do Tiep Đúng rồi đó, tháng 8 bán đc hơn 500 chiếc, xếp ngay sau đó là nhà Ford. Nhưng theo tôi thiết kế, không gian của CX8 vượt trội hơn hẳn.
@Do Tiep Đa số những ai xác định mua xe chở gia đình đông thì hay chọn loại to hẳn như CX8, với lại option nội thất ngoại thất CX8 k có gì để chê! Dịch vụ thì xpander lên ngôi thay toy
Nội thất sang, ngoại thất ưa nhìn, option miên man, cách âm tốt, cảm giác lái tốt,... Lại thuộc dạng định vị hạng sang. Mua Cx-8 là chuẩn rồi
mới có gói nâng cấp cho em bản thấp, 35tr tút tát ngoại hình, chưa kể đến màu sơn đỏ đã về với bản thấp
Dàn loa bên Fortuner nghe không sướng bằng CX-8 đâu bác, nhà Mazda lên hẳn 10 loa bose. Nghe thích quá chời.
khuongkhii
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cx-8 em đang chạy, mặc dù kích thước khá to nhưng chạy bốc và ôm cua thích lắm, thể thao phết. E ủng hộ bác mua Cx-8
Nam Nguyen11
ĐẠI BÀNG
4 năm
lăn bánh luôn đi bác ơi thử hỏi SUV nào 1 tỷ mà lại có da Nappa.
khangnguyenn
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhà em 6 người cũng vừa mua con này, nếu nhiều màu quá bác chưa biết chọn màu nào thì em đề xuất đỏ crystal như nhà em nha, siêu đẹp nhìn phát là mê luôn.
minhluannn
ĐẠI BÀNG
4 năm
con cx8 giảm giá mấy tháng trước cái doanh số tăng lên thấy rõ. Ai chê là do không có đủ tiền nè. Về đúng giá là yêu ngay
vantoannn
ĐẠI BÀNG
4 năm
E thấy Mazda có cho trả góp xe chỉ từ 200 triệu là ẵm ngay e CX-8 về rồi, mà trả lãi cũng nhẹ nữa, có 6,99% ít hơn hẳn mấy hãng xe khác..
ngocphuongg
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vantoannn thì Mazda đang hợp tác với Shinhan Bank mà, nên mới có ưu đãi lớn v. Mà loại ưu đãi trả góp này hình như chỉ duy nhất Mazda có, thấp nhất luôn thì phải.
Boss Trùm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vantoannn Thấy tặng thêm gói 35 triệu cũng ưng bụng, kèm theo giảm giá này thì ngon qá. Chứ e đi dò giá trả lãi ở mấy hãng Toyota, Hyundai hay Honda đồ toàn 7,5% - 8% trở lên, cao quá
Không biết các bác thế nào chứ em thấy Santafe với Fortuner treo phuộc cứng lắm không êm như Cx-8
kingofmonkey
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nhân Trần 90 thì có Santafe của Hyundai ọp ẹp lắm, xe bác e mua hồi 2019 ngồi bên trong đi qua mấy đoạn ghồ ghề phát là kêu ột ẹt ở phần cánh cửa và thân vỏ đó bác. Chưa kể đi mưa về là đèn bị hấp hơi liền, để mất 5-6 tiếng mới hết bị hà hơi đó.
@Nhân Trần 90 Santafe lỗi kinh điển là đèn hấp hơi với đóng cửa có khít đâu nên ồn là đương nhiên. Rõ chán.
Cùng tầm tiền nhưng Fortuner ít option hơn, hơi chán, chẳng có gì để trải nghiệm
Bác nào chưa đi chỉ xem YT rồi nhận xét thì hơi buồn, chứ cá nhân t thấy cx8 vượt mặt 2 đối thủ sừng sỏ cỡ ford everest vs fortuner ngon lành
1122phong11
ĐẠI BÀNG
4 năm
Màu đỏ Mazda đúng là đẹp thật, chưa thấy có hãng nào có màu đỏ cao cấp như vậy. Màu xám cũng đẹp nữa
Nam real
ĐẠI BÀNG
4 năm
@1122phong11 Màu đỏ Mazda thì có tiếng rồi, màu cao cấp mà. M lại hợp màu trắng, thấy màu trắng trên các bản nâng cấp cũng đẹp ko tì vết
Tầm tiền 1 tỷ mua em này thì quá ngon nhưng mà chỉ được bản deluxe thôi chứ nếu lên được hản luxury hoặc premium thì quá ngon. Bản mảu đỏ đẹp huyền thoại luôn
@Đức Hiếu Lê Mua xe đợt này có gói nâng cấp 35tr hơi bị được,chọn cả mấy màu sơn cao cấp nhất của Mazda, hơi bị đỉnh. nhà e cũng thích mẫu xe này chỉ mỗi tội chưa đủ lúa
duchoangdinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@noface_noname1 Gói nâng cấp này gồm những gì vậy bác?
@duchoangdinh Có cốp chỉnh điện, baga mui, ốp cản sau, ty chống capo và bệ bước chân đó bác, noi chung cũng đỡ chi phí nếu bác muốn nâng cấp nọ chai. Mà nghe đâu đợt này còn tặng cả gói BHVC 1 năm nữa thì phải
vietduongpbc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đợt này thấy mazda có nhiều ưu đãi mua xe ghê đó, kể cả mua trả góp lãi suất cũng khá ngon, bác nào tính mua xe chưa đủ lúa thì mua trả góp cũng ok, để tiền đầu tư chỗ khác
@vietduongpbc Lãi suất khoảng bao nhiêu bác? mẫu cx-8 này đợt này thấy bán chạy ghê, e thích nội thất rộng rãi của nó, gđ đông người đi là lý tưởng
phungminh87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vietduongpbc Nội thất rộng, nên gđ đông, đi đường xa cũng thấy thoải mái chứ ko gò bó. Màu xe đẹp, mấy màu xe bản nâng cấp cũng khá sang, xịn, hợp phong thủy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019