Anh em lên iOS 14 có bị hao pin nhanh không? sử dụng có ngon không?
Bài hay!/9 người
Mikeknowsme
1 thángBình luận: 661
Mình lên máy mình xr lên xong máy thấy hụt pin rất nhanh, mình nguyên zin không hiểu sau, biết thế không cập nhật huhu
@vuddc mình củng dùng XR thấy dùng tầm 5p là máy hơi ấm ấm ở mặt sau, pin thì tuột thê thảm, hiện tại đang chữa cháy bằng cách bật chế độ nguồn điện thấp. Nghe nói cách khắc phục là tháo sim ra, nhưng phiền mấy cái xác thực OTP nên đang sống chung với lũ
bkoymntv
TÍCH CỰC
1 tháng
@thong fz150i Vãi cả dùng dt mà tháo sim ra rồi sao nghe gọi bác
@bkoymntv https://tinhte.vn/thread/ios-14-iphone-bi-nong-may-tut-pin-nguyen-nhan-va-cach-khac-phuc.3191405
mình tham khảo ở đây nè, mình có thử tháo sim ra thấy máy không còn hao pin với nóng nữa, đang tính đi đổi phôi sim khác xem sao
@thong fz150i Đổi sang esim ngon luôn. Mình dùng XR, vừa đổi lúc chiều xong.
dbcgd74
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Pin thì em thấy thời lượng k đổi, nhưng có bác nào bị hiện tượng update xong thì sạc rất chậm k ạ, cả iphone lẫn ipad.
@dbcgd74 Chính xác là sạc rất chậm, bình thường sạc 3-4h đã đầy, update lên sạc đến 7-8 tiếng mới đầy, ức chế vãi 😂
Mình cập nhật cho 2 máy 7plus thì 1 máy bình thường còn 1 máy bị tình trạng dùng 2ph là máy nóng,pin tụt nhanh,sạc lâu vô pin.....
igarfield
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Thấy có vẻ hên xui quá anh em 😆 Từ hôm qua đến giờ tìm đủ cách để fix, từ web VN đến web nước ngoài cũng ko xong. Lên 14.2 beta với hi vọng fix đc mà cũng ko ổn, chỉ đỡ hơn chút ít chứ vẫn nóng và tụt pin nhanh bất thường. Sáng giờ nghe anh em nói về vụ sim 4G mobi, muốn đi đổi esim thử mà vướng đi làm, lại phải đợi tới thứ 2.
Dùng iOS 5 năm liền mà đây là lần đầu tiên thất vọng đến vậy khi update iOS mới. Hic.
bkoymntv
TÍCH CỰC
1 tháng
Tiêu đề giống như: Chia tay anh rồi em có ổn ko? Sống có tốt ko? Lấy tiền ng iu mới đc nhiều ko? Ú uồi nó ngon hơn a ko?
noalana1
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Đã up thấy xài ổn với nhu cầu sử dụng, nhiều widget tiện ích thông tin hiển thị trực quan, pin 2-3 ngày sạc 1 lần
@noalana1 Thấy ko xài gì
noalana1
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Kiếm Ca Đúng rồi bác, tới cty mình làm việc trên pc nên ít dùng tới dt, nhu cầu ít nên có khi 3 ngày mới sạc, thấy đủ dùng
Pin tuột không phanh luôn. Máy cứ ấm ấm suốt. Đợi lên 14.1 rồi hẳn up nha anh em
Từ 13.7 lên xong máy lúc nào cũng ấm ấm , pin tụt nhanh mún đau tim luôn. 7 plus mới được tặng 9 hãng .
lamnt0702
ĐẠI BÀNG
1 tháng
*Update: Máy mình ip11 bị nóng máy hao pin, đã reset/restore trên ỉTunes các kiểu ko hết. Sau đó phát hiện ra là do Background App Refresh. Turn off đi là problem solved!
lamnt0702
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@kimkhanh12 “Cho phép làm mới ứng dụng chạy nền/ngầm” đấy bạn.
lamnt0702
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Chí Công Nguyễn Pin tụt vẫn nhanh hơn ios 13.7 nhưng đỡ đc vụ nóng máy. Còn muốn pin trâu máy mát như 13.7 thì turn on Low Power Mode lên dùng cả ngày. Mình đang dùng như vậy cho đến khi 14.2 ra 😆
kimkhanh12
ĐẠI BÀNG
25 ngày
@lamnt0702 vô chỗ nào vậy bạn, không thấy
lamnt0702
ĐẠI BÀNG
25 ngày
@kimkhanh12 Here it is
Nóng lên liên tục không sử dụng máy thì thôi chứ cứ bật màn hình lên dù xài bất kỳ thứ gì hay chỉ để gọi điện thôi cũng nóng. Cũng do nóng hổi như vầy nên pin tuôt ko phanh. Downgrade xuống 13.7 hết ngay 😆
Cks1409
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Có ai đổi phôi sim mà hết giống bên topic kia chưa?
@Cks1409 Mình đổi xong hết nóng ngay, pin dần ổn định lại hôm nay ngày thứ 3 sau khi up
pin tụt nhanh một cách đáng sợ
8+ hao pin vcl....
Nóng, tụt pin nhanh hơn tụt quần, không xài thì thôi, đụng vô xài là nóng liền. Ai hướng dẫn e downgrade xuống 13.7 với, e gắn vào Mac, nó không cho Shift Restore. IPhone 11 Pro đang xài esim.
lamnt0702
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Keithvx đưa iphone về Recovery Mode trước rồi mới Shift + restore được.
@lamnt0702 Thankiu bác.
Ngày 17/09 Từ iPadOS 13.7 lên 14 thấy máy nóng, mau hết pin (sử dụng hỗn hợp tối đa 2 tiếng là phải sạch. Một ngày phải sạc iPad Pro 11" gen 2 ít nhất 2 lần mới có thể dùng được. Sáng 19/09 quyết định restore lại bản 13.7 thì sử dụng rất ổn định, bình thường. Đêm 19/09 quyết định thử lại một lần nữa lên iPadOS 14, sử dụng khoảng 20' xem YouTube, TikTok có kiểu rồi chuyển sang chế độ máy bay, tắt màn hình đi ngủ. Sáng ra iPad 11" gen 2 còn 0% pin. Cắm sạc vào thấy dù không dùng nhưng mà pin giảm dần đều và ứng dụng sử dụng nhiều nhất là màn hình (dù đã tắt).

Thích tính năng hiển thị cuộc gọi ở một dạng thông báo thay vì toàn màn hình. Tuy nhiên kiểu tụt pin như tụt quần này thì đến là hãi hùng ông Apple. Tim Cook cần phải xem lại việc quản lý chất lượng chứ nhiều lần bị rồi.
Đang bị lỗi sim vật lý
@quang vinh0709 Có lẽ đúng là lỗi sim vật lý thật. Mình tháo sim vật lý data ra, chỉ dùng esim, pin tụt gần như ngừng lại ngay. Chạy thử 3 tiếng sau đó gắn vô lại, tụt quần tiếp.
kimkhanh12
ĐẠI BÀNG
1 tháng
xs nằm im ở 13.6 thôi
Thang19
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Sau 2 ngày thấy nóng với hao pin. Nay em nó đã rất mát rồi. Em chỉ nghĩ so phần mềm đã cài bị xung đột với hệ điều hành mới. nên em làm các bước sau

b1: Xóa hết phần mềm ko nhất thiết trên máy
b2 : Vào reset mạng
b3: Vào reset cài đặt lại dòng 1
b4: khởi động lại máy tầm 2-4 lần
b5: Vào app store cài đặt những phầm mềm đá xóa trên
Máy giờ mát. Xem youtube 6h hết có 30% pin.
Em chia sẻ thế các bác thử xem có được k nha. Quả thực ios 14 dùng rất mượt.
pin con máy a lại ổn hơn bản 13.7 😁
haivanphe
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Báo cáo các bác là em bị nóng và tụt pin sau khi lên iOS cả 2 máy XR và Pro max. Sau 2-3 ngày, ko chịu nổi nữa nên em làm thí nghiệm là 1 máy tháo sim ra, 1 máy lắp sim Vina và thì cả 2 máy đều mát rượi, chạy nhanh, pin ngon.

Sáng qua em ra đại lý Mobifone đổi esim cho con XR, còn con Pro Max là loại 2 sim vật lý thì ko làm được nên chỉ đổi sim mới. Kết quả là con XR chạy ngon dã man, con Pro Max thì vẫn nóng và tụt pin mặc dù em đã lục tung cả đại lý lên thì chỉ có 1 loại sim có mạch giống với sim em đang dùng từ trước đến nay.

Giờ em phải tắt 4g, bật chế độ Low Energy và tắt Background App Refresh để chạy tạm con Pro Max trong khi chờ làm thủ tục chuyển mạng Mobifone sang Vinafone.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019