Anh em liệu có bỏ lại hành lý khi phải sơ tán khẩn cấp khỏi máy bay?

bk9sw
1/7/2022 10:35Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

prochang
TÍCH CỰC
2 năm
Cảm ơn Mod đã đăng bài này. Quả thật mình cũng nghĩ nếu phải sơ tán khẩn cấp thì mình cũng lấy đồ rồi mới chạy nhưng đọc bài thì tư tưởng cũng thay đổi nhiều. Nếu gặp phải tình huống thực tế mình sẽ kệ tất cả, phi ra cửa thoát hiểm đầu tiên.
tiếp viên kêu bỏ thì mình bỏ, chắc cầm theo cái dt thôi vì nó là thứ nhỏ gọn và cần thiết, có thể trong túi quần được
Tính mạng quan trọng hơn, nếu chết thì hành lý để làm gì
StonyRock
ĐẠI BÀNG
2 năm
mang theo túi nhỏ đeo trên người . Balo laptop cứ bỏ dưới ghế phía trước
Bị j thì bóc mah chjay thôi
kevin2211
TÍCH CỰC
2 năm
Đợi lấy xong thành ngày giỗ luôn
Ở VN thì chắc không còn đâu, để đồ trong còn bị móc nữa là bỏ lại...Nhưng dù sao thì cái mạng mình quý hơn, đồ còn kiếm lại được chứ con người không phải mario mà đi lại lượt khác 😁
phamlong
TÍCH CỰC
2 năm
Mình đi máy bay luôn có 1 túi nhỏ đeo chéo trước ngực bỏ giây tờ tuỳ thân, bóp biếc, ngồi mb thì để ngay chân, nên chắc co chuyện gì khi máy bay gặp sự cố thì chỉ cần vơ cái túi đó là xong, còn vali xách tay thì bỏ lại chứ
Nếu hành lý xách tay chỉ là 1 cái túi đeo chéo nhỏ gọn trước ngực thì mang theo cũng đc
vunh94
CAO CẤP
2 năm
bỏ hay ko mình ko biết quan trọng hay ko nhưng nhìn vụ máy bay ở trung quốc rơi thẳng thì mình chỉ......hjx 😔 sợ luôn đi máy bay.
Đồ of mình, mình giữ, éo care cái gì hết
Tôi sẽ cố gắng lấy cái máy tính. Tiền thì bỏ lại cũng đc
tuluan
TÍCH CỰC
2 năm
Cái gì mang trên người thì nó theo mình luôn, chứ để trong cốp lúc đó lo chạy chứ ở đó mà lấy.
Man404
TÍCH CỰC
2 năm
Mạng còn ko lo lo ba cái hành lý
finditsol
ĐẠI BÀNG
2 năm
tại sao lại phải xem thường mạng sống mình vì mấy cái hành lý trong khi bảo hiểm vẫn có thể áp dụng trong trường hợp này mà?
đã bị sơ tán khẩn cấp trên máy bay bao giờ đâu mà biết, suy nghĩ nó khác thực tế lắm, hỏi lằm hỏi lắm =))
Kahny La
TÍCH CỰC
2 năm
video cuối thấy có 1 đứa leo lên lại lấy hành lý
2022.07.04_07.47.33_msedge_Anh_em_liệu_có_bỏ_lại_hành_lý_khi_phải_sơ_t.png
sangva
ĐẠI BÀNG
2 năm
đồ còn người còn đồ mất người mất
thaihavnn07
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chắc chân có. Vì tính mạng trên hết và trong hành lý toàn quần áo mua lại được. Ví và điện thoại lúc nào cũng trong túi quần rồi nên chạy luôn cho nhanh.
Thì ra bỏ của chạy lấy người là hoàn toàn hợp lý
Tâm lý thuần Việt. "Người đâu của đó" 😀😀😀

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019