Anh em lưu ý khi mua bảo hiểm dân sự xe máy để không bị phạt oan

Nam Air
17/5/2020 8:12Phản hồi: 288
288 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ha26
TÍCH CỰC
4 năm
Bữa mua 40 thôi kệ
duyhoasuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có chú nào mua bhxm rồi mà bị phạt chưa về vụ bhxm.
lyductuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm ơn bác thông tin
Bài viết rất bổ ích
@Nguyenhung220397 Cám ơn bác.
SeekerT
TÍCH CỰC
4 năm
bảo hiểm xe máy là loại vô dụng nhất quả đất, chỉ có tác dụng tạo công ăn việc làm và nộp ngân sách ...
@sieutaymay "có tác dụng tạo công ăn việc làm và nộp ngân sách" thì sao gọi là vô dụng
SeekerT
TÍCH CỰC
4 năm
@ntdieu ko có lợi cho đông đảo nhân dân thì nó là vô dụng, chỉ hữu dụng cho 1 nhóm người cũng là vô dụng với đất nước.
@sieutaymay Quan điểm thật lạ
bringlove
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chỉ là sau đợt dịch thất thu ngân sách nên mới nghĩ ra cái này. Trước đây làm gì có chuyện. Có vẻ như nhà nước càng ngày càng giống gì đó mà ép buộc thì phải
chery0123
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dừng xe vô tội vạ khi không sai phạm ( trừ 5 trường hơp trong qui định) là 1 sự lạm quyền ghê gớm, rồi đây khi đang đứng ở góc đường chờ ai đó...để đi uống trà sữa cũng có thể về phường về tội đứng chờ " khách "...
Mấy năm nay em chạy xe đếch có bằng lái, cũng lười chả buồn đi làm, giờ cái BH này chắc em cũng bỏ luôn quá )).
Thông tin hữu ích, thks
nghiavo113
ĐẠI BÀNG
4 năm
https://allfree247.com/mua-bao-hiem-xe-may-giao-hang-tan-noi/
mua online giao hàng tận nơi cho ae có 2 loại bảo hiểm là:Bảo hiểm trách nhiệm dân sự bắt buộc
và bảo hiểm tự nguyện
Bảo hiểm khi mua chú ý đến là "liên vàng" có ghi rõ là " BẮT BUỘC" & "TỰ NGUYỆN" nhé
supzzo
TÍCH CỰC
4 năm
Ae nào claim được rồi thì chia sẻ đồng nghiệp ít kinh nghiệm nào. Chờ hoài khong thấy ai chia sẻ kinh nghiệm để claim bảo hiểm cả, buồn hết xức 😔
Cong9992
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã có ai biết trường hợp nào được hưởng bảo hiểm này chưa? Mình thì chưa 😆
@Cong9992 Bác chuột bạch cho anh em thử đi 😁
Cong9992
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Mình sẽ gây tai nạn với mod @Nam Air sau đó bảo hiểm thay mình bồi thường cho bác đó =))
@Cong9992 Thôi vậy khỏi nha bác huhu.
Đã hơn chục năm rồi chưa mua bảo hiểm xe máy.
Thiết yếu chỉ sau khẩu trang. 😂
nbanhien
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mọi người cho mình hỏi, mình đi xe do người khác đứng tên, thì mình có cần mua bảo hiểm này không hay phải đem theo tờ bảo hiểm của người đứng tên xe 🤔🤔🤔
@nbanhien bảo hiểm mua cho cái xe chứ không phải mua cho người. quan trọng nhất là trên đó có ghi rõ bảng số xe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019