Anh em mê PC và console giờ đã có kẻ thù chung: Đám đầu cơ trữ hàng để trục lợi

P.W
23/2/2021 9:53Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ví như iphone năm nào cũng mua sớm chẳng do bọn cò lái xách tay chân về giá cao ngất ngưởng, ko có bọn nó muốn xài trước phải bay qua Mỹ hay HongKong, Sing để mua hả? làm gì ai làm không công cho ai, nên tập nghĩ đơn giản là bọn nó bỏ công sức ra ôm hàng rồi bán giá cao lên gấp 2-3 lần, người mua cảm thấy giá không xứng đáng thì thôi, hãm cái đam mê của bản thân lại giùm cái. Ai ép các ôg phải mua của nó đâu, đã ham muốn cao lại còn đòi mua đc đúng giá nữa thì chịu. bao năm xài đồ công nghệ chẳng năm méo nào mua đc đúng giá niêm yết. Tiêu đề bài viết đúng kiểu từ tình yêu biến thành thù hận🤣🤣
@Nhâmdần Ngựahoang Đúng rồi. Lỗi cũng do người dùng phát cuồng vì sản phẩm nữa
@daugauhp911 Như mình mua cái xsmax mấy năm trước. mua sau ngày thứ 3 ra mắt, nó chém cho 46 củ. mình có thể quay về nhưng vì đam mê nên vẫn chịu để đc chém, những dòng sau cũng mua sớm mà ko sớm quá, đợi hàng về ổn mua giá sẽ mềm hơn, phù hợp hơn. mình thích thì mới mua, mà người xung quanh nói mày khùng sao mua giá vậy, mua 1 giá gần bằng 2 àh. nên giờ cũng kiềm bớt lại, ko có gì nhanh mà ko tốn kém cả🤣
caoboi025
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nhâmdần Ngựahoang có đấy bác 😁
Làm ăn thì nó phải thế thôi
Năng lực sản xuất kém quá nên ko đủ hàng, bọn nó mới xài chiêu đó được chứ, haizaaaa.
Cái gì 5000$ kia =))) đùa ah
vietn
ĐẠI BÀNG
3 năm
phải tập chấp nhận thôi... thị trường phẳng thì nó sẽ thế thôi... khi nắm được sản lượng sản xuất và năng lực phân phối... nếu ngon ăn thì ai cũng sẽ đầu cơ thôi... từ gạo, điện, xăng dầu, nước ngọt... cái gì chả có... hành vi đầu cơ nó cũng là 1 bài marketing draw attention vào sản phẩm và quan trọng nhất là sự đầu cơ nó là 1 chiêu call to action cực kì hiệu quả... ai ai thấy sp mình thích nó hot có khả năng hết hàng sẽ đều rơi vào tâm lí fomo thôi... nên dân đầu cơ nó phát sinh chính từ nhu cầu của người tiêu dùng thôi mà
wire_EDM
TÍCH CỰC
3 năm
Ăn lời gấp 2, gấp 3 thì quá đáng lắm lun ák
Tội gì ! Nó ôm kệ nó cho nó chết ! Chờ một thời gian sau rồi mua ! Tự nhiên nó chết thôi ! Đổ xô đi mua làm chi ! Đợi xíu cũng đâu có chết ! Chơi ps4 cũng mấy năm rồi , chơi thêm tí nữa cũng có sao đâu
=)) Tầm này PS5 chưa tính chứ cạc thì giá trên trời =))) coin sắp cắm đầu cạc lại ra đê
Việt nam thấy ít vụ này , chắc tại dân mình k có mấy kiểu fan cuồng limited này . Nhưng mấy cái PS5 , card VGA các kiểu thì đang hiếm thật
mactuen205
ĐẠI BÀNG
3 năm
Doi 2 năm sau mua mấy thằng đầu cơ có mà chết ai kêu mua sớm chi cho chúng bóp cổ
Justin Long
ĐẠI BÀNG
3 năm
Một thương hiệu bị đầu cơ thổi giá khủng là Richard Mille =)))
@Justin Long Mình thấy giá chưa qua đầu cơ củng rất khủng rồi bác, tầm rolex vô sách dép chưa dc, mà rolex củng hay bác, hàng cùi cùi không có gì đặc sắc mà giá trên trời, tăng giá mổi năm
tan9639
TÍCH CỰC
3 năm
@trivietvalues Bác ko tính tiền logo à =))))
@tan9639 Logo so với 1 số hãng thì còn xa lắm bác à, còn tính top luxury thì nó đứng hàng thứ mấy chục
tan9639
TÍCH CỰC
3 năm
@trivietvalues Logo nó như nào giá vậy mà bác, mình có nói top đâu.
Đến cái áo thun uniqlo 500k thì tiền logo cũng phải 1 nửa nữa là hàng cao cấp như rolex.
lhp2006
TÍCH CỰC
3 năm
3 Đơn hàng gửi về 1 địa chỉ thì chắc chắn là đầu cơ rồi. Thế thì ngăn chặn từ khâu kiểm soát địa chỉ giao hàng chứ nhỉ ?
@lhp2006 Nhà chung cư thì sao ? 3 người khác tên thì sao ?
Cười vô mặt
lhp2006
TÍCH CỰC
3 năm
@zipder Nhà chung cư vẫn có số bạn nhé.
Nếu ko chi tiết số nhà thì vẫn là đầu cơ.
Chung quy lại là do nhà sản xuất hay nhà phân phối có làm hết trách nhiệm hay ko thôi !
binhm36
ĐẠI BÀNG
3 năm
😆 mắc thì khỏi mua. Việc gì phải đâm đầu vào mua đồ của tụi kia
Bình thường mà, có cầu có cung chứ ghét gì?
Có ai ghét không mình để lại cho giá gốc 😃
@Nguyễn hoàng trí hưng Ăn đi cho hết b. Giờ b có để giá gốc ae cũng đợi 1 tuần nữa order giá cao của Sony VN à 😃))
@Nhất Linh 93 Sony VN cũng sẽ đầy bot nó canh thôi . Ko khác mấy đâu
Cười vô mặt
@Nhất Linh 93 Bán $1300/con từ lúc mới ra rồi bạn ơi, chắc mình thèm bán ở VN 😃)
_ Hot thì bị thổi giá, chiêu này bọn bán hàng limited nó làm đầy. Hàng chẳng có gì, đổi mác tí, gắn hiệu limited vào là rất nhiều người tin sái cổ rồi đú theo, rồi bán kiểu táo bón, hàng thì nhiều nhưng ém lại bán nhỏ giọt tạo độ hot để mọi người tranh mua, rồi có hàng đống hàng nhưng cũng giả vờ chỉ còn x cái y cái mai là hết etc. Mình thì cứ chờ thôi, mua cái gì mình Need chứ không phải Want. Những cái mọi người hay đú theo thường là Want nhiều nên bị thổi chứ chưa chắc đã là Need.
tan9639
TÍCH CỰC
3 năm
@iceteazz Do nhu cầu của bạn là "mặc đủ", người ta cần "mặc đẹp" và "mặc độc".
Sự phát triển ở nhu cầu từ xưa giờ nó là thế, thậm chí từ thời phong kiến.
@tan9639 _ Dạ xin lỗi bạn, vậy muốn đẹp độc lạ còn không móc tiền ra thì hỏi ai, lên than gì nữa. Bọn đầu cơ hàng kiểu này nó đánh vào tâm lý vậy rất bình thường. Mình cũng chơi hàng công nghệ, cũng chẳng thiếu gì laptop điện thoại tai nghe, dàn eGPU với GPU cũng hàng top 1080ti nọ kia. Dù không phải ngon nhất trong hội nhưng cũng chẳng kém ai, nhưng mình chưa bao giờ phải tới mức mua giá gấp rưỡi gấp đôi bình thường để thỏa mãn thú vui cả.
tan9639
TÍCH CỰC
3 năm
@iceteazz Bạn chỉ suy nghĩ "ko kém ai" thôi, những người bỏ tiền như bạn nói họ đang nghĩ kiểu "khác tất cả". Đó là 2 cách chơi khác nhau, mà như mình nói thường thì nhu cầu "đủ" được đáp ứng sẽ lên tới độc.
Mình có than đâu, người mua rồi chả ai than cả, chỉ có người ko mua than thôi.
Còn về phía bán hàng, gán mác limited cũng phải có nền tảng trước đó rất nhiều, chứ thằng ất ơ gán ai mua, mà hãng hơi đụng tý là limited cũng chả ai quan tâm.
Em họ mình vừa khoe đang bán vài con ps5 ôm xách tay . Tự nhiên thấy gợn gợn
trc con 3080 mới ra, bản rẻ nhất có 19tr9 , h thì 30tr cũng ko có mà mua
Im lặng đi
Đợt tháng 9/2020 không pre order ps5 . tháng 11 phải bỏ ra 1000$ Để mua ps5 bản digital . Canh mở bán là bị lượm sạch không còn 1 cái trong vòng 30s . Chắc Sony Việt Nam chắc bán tầm 10 cái ps5 đổ lại . Ưu tiên cho những nước khác tiềm năng khác như Mỹ + Nhật + Singapore + Anh + Úc + Đức .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019