Anh em mua Galaxy Note 20 đã nhận hàng chưa? Sướng không anh em?
Duy Luân
5 thángBình luận: 303

Hôm qua là ngày giao hàng của nhiều nơi bán Galaxy Note 20. Chắc nhiều anh em Tinh tế cũng đặt trước và đã nhận hàng rồi. Anh em hãy chia sẻ trải nghiệm hay dở của con máy mới của mình bằng cách comment vô bài này nhé. Các nhận xét của anh em sẽ là nguồn tham khảo quý giá cho những bạn nào vẫn còn đang lăn tăng Galaxy Note 20 hoặc Note 20 Ultra.

Mời anh em chia sẻ.
RichardL
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Mua ở Samsung 280 Nguyễn Đình Chiểu, giao hàng nhanh, sáng 9h hơn đã nhận được hàng. Ngày đầu chạy hơi nóng do phải update system, update app và restore từ Note10+. Hôm nay mượt hơn nhiều.
@Newkhoavu Nói chung là ngon đó
iexplore
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@RichardL Có restore được hết app từ máy cũ ko bạn, ví dụ mấy app dùng để xác thực ngân hàng có chuyển sang đc máy mới ko?
RichardL
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@iexplore Của mình thì hầu như là phải đăng nhập lại hết, trừ mấy app của Microsoft. Bạn thử dùng Samsung Pass để lưu mật khẩu trước thử xem có tiện hơn không, mình dùng Google Password nên cái được cái không.
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@iexplore Nếu là SS với nhau cắm cap vô sao chép toàn bộ luôn từ giao diện đến sắp xếp app 99%, nếu lưu mật khẩu app bằng SS pass thì nó vô hết luôn nhé bạn.
Mình nhận hàng từ hôm sự kiện Unpack cơ. Trên Youtube của MKBHD ấy
@danghiep0122 Bác bị vậy lâu chưa? 😁
@WesleyNguyen1411 Chữa khắp nơi mà chưa dứt hẳn 😁😁😁😁
@danghiep0122 Ra làm ngay con Note20 5G là dứt ngay 😁
@WesleyNguyen1411 😂😂😂😂
mình đang đợi nó giảm giá 😅
@quadensatgai Cò lái đang ra hàng khá nhiều
blizzaro
TÍCH CỰC
5 tháng
@zerolove77 Đặc điểm chung của bọn chờ giảm giá và chờ đt mới ra 😆 ĐÓ là mãi vẫn chỉ mơ với chả ước .
@blizzaro mơ ước có bị đánh thuế không? sống mà không có mơ ước thì sống làm méo gì 😃)
@quadensatgai có hai phuong án cho bạn. 1 là mua galaxy note Đài Loan bao ngon giá chỉ có 2tr7. Hai là đợi 3 năm sau mua thì bao rẻ và con. Nếu mua hàng dựng sau 3 năm còn rẻ nữa 😁
bEsTgAnKvN
ĐẠI BÀNG
5 tháng
vẫn chạy con exynos, mình ko hiểu sao vẫn giữ con này nhỉ trong khi 865 ngon hơn nhiều
@ecaros thử bài test speed note 20 với iphone 11 promax đi rồi biết, khác hẵn s20 ultra đấy. Vấn đề là tối ưu exynos nó chưa bằng snap về game thôi, chứ dụng tổng thể nó vẫn rất ok. Sam nó rất hiểu hơn thím nhiều, nhưng nó vẫn dùng chứng tỏ nó cải thiện được và khắc phục được. so sánh hai phiên bản note 20 với s20 là thấy một trời một vực dù dùng chung 1 con chip.
@SieuBanana s20 là một câu chuyện khác hẵn hoàn toàn với note 20 đó cưng, thử đi sẽ biết, các rewiewer cảm nhận khác biệt đấy, không nóng, chạy mượt các game. do đã tối ưu được với các game rồi. khắc phục được nhiệt độ và hoạt động ngon. không cảm giác nóng khi chơi max cấu hình. cứ như chim sợ cành cong. lấy cái khuyết điểm từ s20 bê qua note 20. Trong các model, đáng dùng nhất chỉ có note, S thì tớ vứt nhá. Nó là tinh hoa công nghệ của sam sung. Những gì tốt nhất nó năm trên note.
@vtb center năm ngoái mấy reviewer cũng khen s20 ultra hết bài =))
ecaros
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@vtb center vãi lọ năm 2020 rồi vẫn xem mấy cái clip speed test à =))))
iTect
ĐẠI BÀNG
5 tháng
ở SG có ae nào có tai nghe Buds Live không xài thì pass cho mình nhé.
ThTrà
TÍCH CỰC
5 tháng
@iTect Cũng đang kiếm giống bác
phopham
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@iTect vào hội samsung trên facebook bán nhiều lắm bạn
@phopham Hàng ok ko bác sợ hàng nhái thì toi
@iTect Ib bác!em có,vừa nhận máy sáng nay
Sướng sướng lắm ... năm nào chả sướng 😆
@Bão Sài Gòn bỏ tiền ra mà ko lên đỉnh thì ........................ tội lắm . ha ha
Sướng thì không mua
Mua máy khác ngon hơn
Hôm qua có ông viết bài cảm nhận sau khi mua bản Ultra 5G rồi mà. Giờ viết thêm bài này chi nữa.
@maidng Ko viết sao có tiền tip ?
Phải chi nhiều tiền để lấn mấy bài iphone chứ thím
@maidng Viết iphone thì chửi
Viết sam cũng chửi.
Méo hiểu thế lào lun
tucammoi
TÍCH CỰC
5 tháng
ko suong mat lung giong nhu nhua.
leofire
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@tucammoi Thì mặt lưng note 20 là plastic mà 😁
tucammoi
TÍCH CỰC
5 tháng
@leofire Note 10 kim loại nguyên khối ngon hơn.
Nom ảnh quảng cáo rồi nom ảnh trên tay thế này tụt mood dễ sợ 🙄
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Em nom cái N20 ultra, ngó qua cái N20 tưởng nhìn nhầm máy tầm trung 😁
@quangthegtvtk49 Kiểu như ko giống với tưởng tượng lúc xem trên quảng cáo của SS, như kiểu ảo ảo, giờ trở về với đời thực nên có cảm giác hơi thốn 😅
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 nhìn từ xa thấy chân dài. lại gần hóa ra thằng đờn ông =)))))
@crazysexycool1981 Bữa nào Chú vắt hết nội công viết 1 bài tào lao gì đó xem anh em có trầm trồ. Chả nhẽ chú chịu bó gối còm nhảm cả đời sao? Ở võ quán này, chị ngưỡng mộ chú nhất, vì chú rất nhiệt tình😘
AriesK
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Nhậm Doanh Doanh Tính người ta thích vậy rùi, được ae "chửi" cũng nhiệt tình nhưng vẫn vậy à 😆)
jiji75
TÍCH CỰC
5 tháng
Xài Note 10 và đang thủy chung với em nó.Định mua em poco làm con sơ cua
thangtl
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@jiji75 Chẹp chẹp, mới tậu Note10 hơn tháng, dự là...3~5ys nữa mới UP!
jiji75
TÍCH CỰC
5 tháng
@thangtl Mình cũng như bác nhưng mình mua e note 10 đầu mùa rồi.Định xài em nó thêm năm sau mới đổi.Nếu s20 rồi xuống tầm 10-11 củ thì đổi S10e của bà xã đang xài cũng được.
Hơn 20 củ để có mặt lưng NHỰA =)) Tiền kiếm không khó =))
@galaxy_uk Chuyện ss làm gì với note 20 series, em ko rõ nhưng note vỏ nhựa thì nó chưa đáng với flagship. Còn ai bảo bền hơn kính thì chưa chuẩn. Nếu đã rớt làm kính bể nhựa cũng vỡ chứ còn nguyên đâu.
@tranthuy85 Tôi đang nói đến kính và nhựa ok. Đem kim loại vào chi có lạc đề ko. Bác dẫn câu muốn sang thì kính thì nó liên quan gì đến bền của bác ko.( Note 20ultra tôi nhìn ko thấy sang gì hết. Còn sang của bác là vì nó nhiều tiền hay sao thì tôi ko biết) chứ tôi nhìn ngoại hình của note thì thấy đẹp hơn với sang hơn ultra rồi đó.
@Duy Khánh Ultra Con note vỏ nhựa nhìn sẽ trầm hơn. Còn họ thích sang lấp lóe!
ductai_721
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Mình đã Trade In em Note 10+ sang Note 20 Ultra qua chương trình Trade In của Didongviet. May mắn trúng suất trade in miễn phí sang Note 20, nhưng muốn lên hẳn em Note 20 Ultra nêm bù thêm tiền. Máy mình dc SKT đánh giá loại 2, bù 7.400.000 để lên Note 20 Ultra cũng đáng
ductai_721
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@mycb919 Voucher đó ko giành cho trade in vạn ơi 😃 dành cho mua mới thôi haha. Chứ chơi vậy ai chơi lại anh em chúng ta
@daivigold Cậu sinh viên kê công thức Tài sản = vốn + nợ
Ko biết thầy nào bày
dautinh
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@ductai_721 Loại 2 họ thu lại nhiêu bạn ?
ductai_721
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@dautinh Ko nhớ nữa bạn 😂😂. Thấy loại 2, thêm suất trade in miễn phí. Đổi ultra có 7.4tr quất liền ko xem
se7enx18
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Note 20 đẹp quá, nhìn đỡ nhức mắt hơn Note 20 ultra nhiều
@se7enx18 Do bác thích mặt lưng nhìn trầm do nhựa, họ lại thích bóng loáng sang chảnh. Mà học theo tàu chời màu mè khó chịu. Thua xa vẻ đẹp note 8 - 9
tyhn
CAO CẤP
5 tháng
Chỉ đợi ip12 thôi nên chưa muốn mua vội
ruby time
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Mềnh ở Hà Nội nhượng lại note20 giá 17tr
0941936255
uandpc
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@ruby time Tôi mua mới ko quà 16.5
galaxy_uk
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@uandpc Ở đâu vậy bạn ? Có đùa ko
uandpc
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@galaxy_uk Rất nhiều chỗ bán đc giá đấy mà bạn. Hôm bữa thấy bên didongviet bán 17, còn mình mua ở tỉnh nên rẻ hơn là bt mà
galaxy_uk
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@uandpc Trên tiki mà giá gần 17 tr
Sướng lắm anh ơi có điều pin nó tuột hơi thảm 😆 trên iPhone coi Youtube bị qc quài phiền vl, Note lâu lâu xem có mấy cái video 18:9 xem sướng hơn trên Pro Max vài bậc. Các cạnh nó mỏng quá nên hay bị đụng trúng, mốt có ốp lưng em nghĩ sẽ k bị nữa. Màn 120Hz công nhận khác bọt thật sự.
ductai_721
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@WesleyNguyen1411 À, mình đọc nhầm tưởng bạn dùng Note. Nếu iphone thì cái vụ quảng cáo trong youtube khó chịu ghê luôn
VinaOneX
TÍCH CỰC
5 tháng
@merinoka Cài rồi mà chỉ được trên safari thôi bác. Trên App YouTube vẫn QC như thường.
mycb919
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Quân Mã Cài youtube vance vào khỏi qc 😃) mình dùng vanced dc 5 năm nay rồi. Chưa biết qc youtube là cái gì
@mycb919 Ở trên em có cmt cài youtube vanced mà 😃) Android làm gì cũng dễ, tìm nguồn tin cậy r cài mấy cái apk là xong.
huynhthy
TÍCH CỰC
5 tháng
thấy con ê xịt nốt là thấy sướng muốn đập thằng samshit vina rồi
galaxy_uk
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@huynhthy Snap như hàn thì ngon nhỉ ? Đỡ phải lăn tăn
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019