Lựa chọn của mình là mua trả góp, để dành phần tiền còn lại cho việc khác, phần phát sinh lợi nhuận từ nguồn tiền này cao hơn lãi trả ngân hàng là ok rồi. Bạn bè mình cũng hay mua trả góp, vì lý do như mình hoặc cũng có thể là vì tiền trả trước ít hơn nhưng được trải nghiệm xe xịn hơn.

Tuy nhiên có vài ý kiến cho rằng mua xe trả góp là đú, là đua đòi. Anh em nghĩ sao?
16
315
N2X
VIP
Tuỳ điều kiện từng người thôi. Văn hoá giờ là văn hoá đi thuê. Thuê nhà, thuê xe, thuê đủ thứ...đỡ mua.
7
Mua trả góp thì hợp lý khi phần lợi nhuận từ nguồn tiền đó cao hơn phần lãi trả ngân hàng là đúng rồi. Nhưng đâu phải ai cũng tạo ra được lợi nhuận cao hơn phần trả lãi cho ngân hàng đâu bạn. Còn tùy vào hệ quy chiếu của mỗi người. Còn ý kiến đú hay đua đòi thì bạn có trả góp hay trả đủ thì họ vẫn nói là đú với đua đòi thôi, góc nhìn của họ mà.
49
mình theo trường phái đủ tiền thì mua, không thì không mua 😁 nhà cửa hay xe hay điện thoại gì cũng thế... may mà vậy chứ mình mà đi mượn chắc tèo mẹ rồi :D thói quen tiêu xài nhiều hơn làm ra nguy hiểm quá :D
37
Haroll
ĐẠI BÀNG
Nói chung có dư thì mình vẫn trả góp để dành tiền còn sơ cua làm việc khác đc
2
thegiang889
ĐẠI BÀNG
Bình thường thì trả góp. Trúng số thì trả thẳng
2
tethien
CAO CẤP
Mình luôn ngại mắc nợ nên đủ tiền thì mới mua. Không đủ thì nhịn chứ không cố.
4
matrix103dpi
ĐẠI BÀNG
Chả biết, để về hỏi vợ
3
Trungakira3
CAO CẤP
Dốt
Xe là tiêu sản , đã là tiêu sản thì không nên mua trả góp vì phải chịu thêm % tiền lời .
Chừng nào lãi xuất 0% thì mua xe trả góp
Chỉ có nhà cửa đất đai mới nên mua trả góp .
10
Trả góp thôi... tiền để làm việc khác
0
Thuê khi cần. Thuê mối luôn, ngta cứ tưởng xe mình. 1 năm đổi mối 1 lần. Tầm 3 chiếc là ngta hết hồn.
2
the magician
TÍCH CỰC
Tuỳ thôi.
Nhớ hồi mua co uây. Có 8 củ đi mua xe cũ. Méo thành, tưccs mình nhậu bà hết 4 củ. Còn 4 củ. Vay sếp 20 củ mua thẳng con xe xong làm lõ đít trả sếp trong 2 tháng. Giờ thì cũng dc mấy năm rồi. Nhờ con uây đó mà làm dc bao việc.
3
adbio
ĐẠI BÀNG
Tuỳ điều kiện thực tế của mỗi người thôi,nếu đủ trả thẳng thì không dại gì mua trả góp
0
hhiepbi
TÍCH CỰC
Có thì mua, trả góp là bóp mồm bóp miệng, lấy khâu oai và nuôi ngân hàng! Đời nên sống thật với mình tránh quá sức vì những thứ không phải của mình. Đời quá ngắn để quay đầu: nếu để đi 4 bánh thì rất nhiều phương thức trừ khi “thích oai” thì không còn phương thức nào khác.
2
có tiền thì mua, k thì thôi.Ý mình là vậy
0
minhtienbk
TÍCH CỰC
Trả thẳng, xe đạp ko bán góp
0
Dkhquyen
ĐẠI BÀNG
Có tiền thì mua chứ trả góp làm chi cho khổ, tự nhiên mang nợ vào người. Mà nếu người ta có thể làm cho phần tiền này sinh lợi cao hơn lãi ngân hàng thì chắc họ sẽ ko cần phải mua trả góp rồi.
2
dnhdnh
TÍCH CỰC
Mua trả góp thì trên xe có phải dán decal "đây là xe mua trả góp" đâu mà phải quan tâm 😁
0
VUNPH
ĐẠI BÀNG
Trừ khi mua con xe để chạy grab hay chở hàng hoặc cho thuê, đại khái là kiếm ra tiền từ con xe này thì mua góp. Còn k thì có tiền mới mua chứ k vay mượn để mua vì sẽ k quản lý đc nguồn tiền và chi phí phát sinh.
0
Mr.HSG
ĐẠI BÀNG
Nhiều tiền thì thẳng
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019