Anh em nào làm code mà xài mấy cái open source thì kiếm Mac hoặc Linux mà xài nhé

Duy Luân
12/12/2019 1:40Phản hồi: 14
Anh em nào làm code mà xài mấy cái open source thì kiếm Mac hoặc Linux mà xài nhé
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoang19880
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hệ sinh thái linux mục đích là platform open source mà, nhưng window đc support nhiều hơn nên thường làm product dùng cả lúc 2 win mỗi thứ tận dụng 1 thế mạnh.
cuderth
TÍCH CỰC
4 năm
mac hay win chả liên quan lắm, chủ yếu ở khả năng giải quyết vấn đề của thằng coder thôi.
rockycena
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuderth liên quan chứ, đở phải giải quyết 😁
LuanKim
TÍCH CỰC
4 năm
@rockycena tư tưởng đui mù que quặt, đến lúc hư hỏng cái gì sẽ vứt đi và mua mới. Gặp vấn đề khó sẽ mặc định by pass. Rồi đất nước này sẽ đi về đâu đây ông giáo =)
huynhpv
CAO CẤP
4 năm
@cuderth chính xác. Chính lúc này mói là thời điểm phát triển kỹ năng chứ không phải lúc code
rockycena
ĐẠI BÀNG
4 năm
@LuanKim =]] thời này ngta support tận rúng thì ko tận dụng. sao phải tự làm khó mình. tư tưởng đui mù què quặt của mình thì vẫn làm được việc là oke rồi 😁
qloved
CAO CẤP
4 năm
@cuderth Chuẩn. Đa nền tảng thì không lo gì cả
gamohnvn
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu quen dùng Windows và các IDE trên nó. Bạn cài máy ảo *nix hoặc dùng WSFL, rồi dùng Visual Studio (newer than VS version 2017) SSH đến rồi coding bình thường, các trình biên dịch Python, C, C++ của Visual Studio trên Windows hoàn toàn tương thích với các thư viện chạy trên *nix.
Còn làm dự án lớn thì phải xài Mac ko đc xài Win nhé bác Luân 😁
Windows giờ có WSfL chạy ngon rồi, còn không làm con ThinkPad T480s/490s rồi hackintosh 😃
doublerick
TÍCH CỰC
4 năm
Windows cũng có những thế mạnh của nó, chưa kể windows 10 cũng đã nhúng luôn cả linux vào..Còn tuỳ thuộc vào đặc thù dự án yêu cầu cái nào chơi cái đấy không ngán gì cả 😁, con người thích cái này mà nói xấu cái kia ^_^
The Lynk
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lại toang 😆)
Thôi xin trời Xcode cũng bị crash liên tục, Windows giờ có WSL2 terminal ngon hơn là Unix lập trình cho Lunix. Mà lập trình viên ko chơi game thì cuộc sống nhạt nhẽo quá
viettan28
TÍCH CỰC
4 năm
@centernc Cũng chả chơi game bao giờ, mà thấy đời vẫn đẹp, dành thời gian đó chơi với con, làm việc nhà giúp vợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019