Anh em nghĩ gì về việc các cửa hàng gọi điện nhờ hủy đơn hàng sau khi đặt mua online

Nam Air
1/1/2020 8:32Phản hồi: 440
440 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko nên làm như vậy
Nếu là mình thì mình sẵn sàng từ chối.
Trừ khi giá họ rẻ hơn 30% thì có lẽ mình sẽ suy nghĩ lại
Yamahazu
TÍCH CỰC
4 năm
Chưa từng, nhưng chơi kiểu ăn chén đá bát này thì không chơi.
người ta
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có nhiều lần tụi shopee nó sale mạnh cho đặt đơn hàng xong nó âm thầm huỷ rồi bung mất, may là chọn COD, xong shopee có hoàn lại phiếu mua hàng vài chục ngàn.
Mà vậy còn đỡ, có lần đặt đồ trên shopee, nó gọi bảo mình huỷ mình không huỷ, kết quả là nó giao tới cái hộp rỗng với số tiền đơn hàng của mình bên trong kèm tờ giấy và túi trà "uống hạ hoả nha bạn", nửa khóc nữa cười.
Tiki thì chưa bị bao giờ!
Nói không với khôn vặt, chưa bị shop gọi điện nhờ hủy bao giờ nhưng cũng sẽ không bao giờ làm như vậy.
Mình có bán hàng trên cả 3 trang Shopee, Sendo, Lazada nên mình có ý kiến ntn: shop chỉ yêu cầu hủy đơn chỉ khi shop hết hàng mà lỡ xác nhận đơn của khách, nếu không gửi hàng đi sẽ bị trừ điểm, nếu gửi hàng thiếu sẽ bị đánh giá thấp. Còn lại thì bán trên kênh sẽ lợi hơn, thứ nhất là giảm phí ship cho người mua, do tự gửi đi thì phí ship cao và không được hỗ trợ, thứ 2 là tăng lượt mua trên ứng dụng, thứ 3 là tăng lượt đánh giá shop-> đạt shop uy tín. Vậy nên shop kêu hủy đơn thì nên nghi ngờ nhé
Big Chicker
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trc h mua đồ toàn tiki trading, chưa bao h gặp kiểu này
NgocGiauDo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tiki thì ok nhưng hơi ít hàng và giá hơi cao xíu
Mình toàn đặt trên tiki, và chưa từng đc shop gọi điện để kêu hủy đơn hàng .
slipknot
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thường xuyên mua hàng ở shopee, thỉnh thoảng tiki, chưa bao giờ có ai gọi kêu hủy đơn hàng thế cả.
bestest_boy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tất nhiên 100% khi mua trên Tiki là ko có việc này rồi vì Tiki có cho seller thông tin số ĐT của người mua đâu. Giấu contact buyer còn hơn giấu c** ấy 😁 Đôi khi seller nhờ hủy còn vì lý do hết hàng nhưng chưa cập nhật kịp (bán cùng sản phẩm trên nhiều sàn). Nếu seller tự hủy thì sẽ bị sàn tính điểm vận hành. Nên đôi khi cũng nhờ buyers thông cảm giúp. Chứ các sàn Shopee, Lazada, Sendo chỉ thu 2% hoa hồng thôi không đáng để seller bán trực tiếp mà ko có được review tốt về sản phẩm để còn bán được nhiều hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019