TTBC20 is coming

TTBC20 is coming

Anh em nghĩ gì về xe ô tô Trung Quốc?
thanhtung6868
15 ngàyBình luận: 403

Mình ít quan tâm đến nhưng có nghĩ: giá rẻ, hào nhoáng, chưa thấy phân phối rộng rãi... Có anh bạn nhà có điều kiện, đang đi merc, bảo là rẻ quá mua đại chiếc thay xe cỏ đi 1-2 năm...

Bỏ cái xe qua 1 bên, nhưng mình nhớ lại những cái điện thoại ngày xưa, camera khủng, loa khủng, màn hình khủng hay tóm lại cái cũng khủng, nhưng mà sau đó?!
cái thời đó qua lâu rồi
nền công nghiệp oto của tq ko đơn giản đâu ,họ đi trc mình ít nhất 20 năm : )
dân bên đó chuộng xe châu âu ,nhưng miếng bánh dành cho xe nội địa vẫn rất màu mỡ
thay đổi quan điểm của đám đông là rất khó .fai tự tìm hiểu ,nằm vùng trong mấy group ,nghe ace kể chuyện ,để tìm ra ,đâu là sự thật ,đâu là tin đồn
X7 ,V7 rất tốt trong tầm giá ,nhưng đám đông vẫn sợ ,nên rước của nợ seltos .dry DCT ,với xui thì đc tặng cái dù 😁

à ,Jeep sắp đc phân phối chính hãng ,hi vọng giá mềm để múc em TJ :D
sonthytb
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@tungbilly92 Nó tái cơ cấu lại, đọc báo thấy tuyên bố phá sản xong cổ phiếu tăng 10%,
Ông này nói chuyện nghe chán nhỉ, dân nó xài loại 2? Còn các ông ở VN lại được xài loại 1? Xin lỗi chứ ông nghĩ thu nhập của dân TQ nó cao gấp 3 lần các ông mà nó lại dùng hàng loại 2 của các ông à. Logic kiểu gì thế 😆 Mua hàng các ông có nhìn vào tiêu chuẩn chất lượng của món hàng các ông đang dùng bao giờ ko? Ở đâu cũng có người giàu, người nghèo, người giàu dùng đồ cao cấp, người nghèo dùng đồ thấp cấp. Có loại nửa này nửa kia, mua hàng rẻ nhưng đòi hàng cao cấp 😃). Hàng VN cũng có loại chất lượng Hà Tây, có loại chất lượng xuất khẩu Bình Dương. Nhìn nó rộng ra ông ạ.
@trieuvhh trung quốc ngay từ đầu nó đã chọn con đường sản xuất giá rẻ để cạnh tranh với hàng châu âu , mỹ ... giá thấp thì cũng đi đôi với chất lượng thấp cũng là chuyện bình thường . mấy vị khen hàng tàu chắc cũng còn nhớ mấy cái vụ châu âu tẩy chay hàng tàu vì trên đồ dùng của nó tồn dư chất độc , kim loại nặng .... thử hỏi có ai đã bỏ tiền túi ra đem thử 1 cái xe của tàu đi kiểm nghiệm coi trên da , sơn của nó có chất gì độc hại không . trong khi đó mua 1 chiếc ô tô của nó về rồi hằng ngày mình à người thân của mình phải tiếp xúc với bề mặt của ghế da , lớp sơn của xe .... ai biết là ngồi lên xe của nó hằng ngày có tự mình chuốc họa vào thân không hay chỉ được cái mã bên ngoài mà bỏ qua sức khỏe ?
nói chung có tiền mua ô tô thì đã là giàu có, xe o tô gì cũng đc, hàn cũng dc, trung cũng đc... miễn là ô tô thì đều rất đẹp trai
@Edward Đỗ Thì hơn nhau ở chỗ chịu được áp lực đó thôi. Và nữa giàu thì họ vay được chứ thằng nghèo vay khó lắm
@bthieu2212 Thời trước chiếc xe là bộ mặt, là tài sản của đá số những người sở hữu. Nhưng bây giờ chiếc xe nhiều người xe là tiêu sản là công cụ di chuyển, công cụ kiếm tiền nên bây giờ có xe oto chưa chắc đã là giàu. Theo mình giàu là hàng tháng số tiền mình thu về gấp 2 lần chi 😁
@bthieu2212 Đúng. Đi xe 5 chục dời 99 cũng có thể gọi là giàu vì hàng tháng vẫn dư được tiền thuế, phí môi trường, đăng kiểm, gửi xe.
Cười vô mặt
@dino_su Tuỳ thôi bác. Bác xem bác ở đâu nữa chứ. Tôi ở trung tâm HN, thuê vhoox gửi xe đã 2 củ tháng rồi bác, như thế thêm tiền vào khác gì con vision rồi
chiếc xe trong bài trông rất bắt mắt luôn
@Lythienky Copy Jeep Rubicon 😁
@kkzbanana thanks bác về thông tin
@ChiCoMotSuThat chuẩn mà. Nhà mình cung đang xài đồ gia dụng của thằng trung ương Tàu mà. Cứ tốt là xài
sonthytb
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@mmname01 Thế cụ nghĩ các đội khác, hãng khác họ cho đội không chuyên thi à
Khuyến mãi 90% mới xem xét mua 😁
Là bạn ấy ko mua xe này chứ bạn ấy mua xe của Hàn, Nhật, Mỹ, Đức mà. Sao lại nói bạn ấy muôn đời đi xe máy vội quá vậy bạn
@dailyinfo Thì xe máy là tất yếu mà, bác có thể đi oto 😁
@Vuong Hua Nhưng củng phải có 1 chiếc xe máy để đi trà đá chứ bạn :D
@Thi Eat Apple Ha ha
Cũng hầm hố phết
@nbqvdp Nhìn cái tên thấy nó na ná hãng nào rồi 😁
Ăn xong tô phở chưa gửi đc cái xe. Hơi mệt với nội thành
@QuanVu2192 Chuẩn bác. Tuỳ tình huống thôi, rước bực vào người thì trách sao đc
@QuanVu2192 trong trường hợp này học lái và thuê xe có vẻ kinh tế hơn là mua đứt
@zz jj zz jj Sáng đi ăn sáng, xe đông ko chổ đậu, chạy về xách xe máy ra đi ăn ha ha
@khonglachi Cũng đc hưởng cái cảm giác đó vài lần. Nhưng ko sao.kkk
Rẻ thì mua
@anh cô đơn tiền nào của đó mà!! Thấy nhiều ng thần thánh quá thì ko tốt, mà chê bai thì cũng ko đúng 😁
huygapro
TÍCH CỰC
13 ngày
@anh cô đơn Thôi, gì chứ xe cộ tránh hàng Tàu khựa ra. Mẫu mã đẹp chứ đi được 2 năm vừa đi vừa lo rụng bánh
Tốt, rẻ, bền, hợp nhãn, hợp nhu cầu thực tế thì quất thôi 😆
@hackieuhay chia sẻ của 1 thanh niên chưa bao giờ đi xe tàu 😆
@hackieuhay Chắc nó bị hỏng thước lái rồi. chứ mang ra gara sửa đi bác
@mmname01 Xe tớ đâu. Lái hộ ông anh vài buổi chở hàng mà mệt vãi. Xe tàu mà là xe tải nữa thì!!!
@hackieuhay Thôi, đổi qua lái máy bay Việt Nam cho lành đi cậu 😆
cuongha9
TÍCH CỰC
14 ngày
Tự nhiên dị ứng với hàng TQ quá
huygapro
TÍCH CỰC
13 ngày
@cuongha9 Chắc phải đến 90% dân Việt Nam dị ứng với hàng Tàu.
subacu82
ĐẠI BÀNG
14 ngày
Nghĩ chất lượng nó như cái Wave tàu ngày xưa
QuanVu2192
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@subacu82 Giờ ra đường thấy Wave alpha còn nhiều hơn wave tàu á 🤣
@subacu82 đã dùng qua wave longcin đời đầu chưa bạn, không có xe tàu thời đó đừng mong xe nhật nó giảm giá cái nào cũng có 2 mặt, hồi xưa không có đt TQ mua con 3230 hay 6300 nghe nhạc nhẽo chắc cũng chát 😃
@trunglt2701 Mấy đứa bị gian thương việt dắt mũi mà cữ nghĩ là mình đang được đi con xe tàu chính hãng =))))
Mình ghét tàu thì ghét. Nhưng mình buộc phải công nhận là nếu đồ nó lởm thì nó lấy cái mịa gì để chiếm vị trị thứ 2 thế giới. Nếu nó chỉ biết làm đồ lởm thì mấy ông lớn tự làm đồ ở nước mấy ổng rồi đem qua cộp mác Made In China.
sonthytb
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@QuanVu2192 Nó không phải là wave Tàu đâu, mà là wave do mấy nhà máy ở Hưng Yên lắp ráp và bán. Nhập có tý máy, còn loại khung ... tự làm nó mới đểu thế.
Xe máy như bây giờ gọi là xe Việt Nam vì tỷ lệ nội địa hóa cao, thế nó mới đểu
Rev
TÍCH CỰC
14 ngày
say "Noooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo"
Không quan tâm nhưng không mua
F5NhaTrang
ĐẠI BÀNG
14 ngày
TQ giờ khác xưa...ko ưa TQ nhưng ko tiểu nhân như mấy anh đu coàng.
@F5NhaTrang Mấy thằng nt được 3 con tàu khựa đút vào mõ m mấy đồng là liếm đí t gớm quá
Các cụ có câu "Đất lành chim đậu". Tui nhớ năm ngoái có lộ vụ bỏ tiền ra để được chui vào xe đông lạnh. Chết người mới phanh phui, chứ ko chết thì dù có bắt được cũng bịt cho im re à.
F5NhaTrang
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@Mongtonhatlang Cừi ỉ...
F5NhaTrang
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@Dragon Soul Cừi ỉ...
Nhìn con BaiC X7 của Tàu thì thôi Vin vủng lướt đi cho nhanh. Các ông cứ chê chứ tôi đủ tiền là quất, đi 3-5 năm thay xe mới. Dân Tàu nó lại không khôn bằng dân VN 😆
@tungbilly92 Sợ nhất 1-2 năm sau nó rút hết đại lý pp với bảo dưỡng như cụ nào đó từng nói. Đó mới là thứ sợ hơn cả độ an toàn 🤣🤣
@novavn Haha nói như bác, mình mua 20 con Vios 10 tỉ chạy so với con Mayback thì thằng nào bền hơn, so sánh vậy củng so sánh, à mà VIOS rẻ hơn mà còn bên gấp mấy lần con X7 gì đó
@trivietvalues Bác trải nghiệm thực tế con X7 chưa, so hẳn với CRV đi chứ Vios nó lại đi vào phân khúc khác mất rồi.
khihao08
ĐẠI BÀNG
14 ngày
xe hơi nội địa giờ đầy ra, đâu phải chỉ Trung Quốc mới có. Quan tâm làm quái gì giá rẻ với hào nhoáng, mình đã mất người thân vì tai nạn giao thông, cho nên biết an toàn mới là điều quan trọng
@tranquangvi2010 Mình vẫn thích ford vì an toàn, cả nhà toàn chọn ford
@dailyinfo Everest vote cho bạn luôn, an toàn, rộng rãi, xe đầm, lốp béo ăn đứt CRV. Nếu chọn CRV thì nghía qua con Outlander của Mitsu ngon hơn (nội thất hơi xấu tý), đạt điểm an toàn, hình thức được, rộng rãi hơn và giá phải chăng hơn. Ý kiến cá nhân đến bạn.
@vicktorbui Mình tin lựa chọn của bạn là đúng, hãy chọn SUV của ford hoặc bán tải.
@khihao08 Mấy ông hô hoán ủng hộ mấy con xe ô tô tq toàn những ông chỉ nói mồm chứ chả đời nào xuống tiền mua đâu, con xe mà cả gia đình ngồi lên đó, đang chạy cao tốc mà nó rời cái bánh ra thì xác định xoá xổ cả nhà, mời ồng nào bênh vực xe tàu cứ mạnh dạn ra tiền mua nhé, em chỉ khen hình thức đẹp thôi chứ chưa bao giờ nghĩ mua, ford or nhật là ưu tiên hàng đầu khi ít xèng.
norimo
TÍCH CỰC
14 ngày
xe ô tô trung quốc em nghĩ giống xe tàu
Ô tô vẫn là một tài sản rất lớn, lựa chọ an toàn vẫn đặt lên trên hết.
Mua đi bán lại cũng phải giữ giá nữa.
Vài ba triệu như cái điện thoại dùng chán có thể bỏ đi thì thế nào cũng được.
Thôi thì nó ngon hay không thì cứ để thời gian và người dám bỏ tiền đánh giá.
@TraiKimThanh https://autopro.com.vn/hinh-anh-rung-minh-ve-xac-chiec-zotye-z8-tai-nan-o-viet-nam-lai-khien-nhieu-nguoi-dat-niem-tin-vao-mau-xe-trung-quoc-nay-20181225113556948.chn

Hình ảnh rùng mình về xác chiếc Zotye Z8 tai nạn ở Việt Nam lại khiến nhiều người đặt niềm tin vào mẫu xe Trung Quốc này

Chiếc xe Zotye Z8 chạy ở tốc độ cao và mất lái đâm vào gốc cây cổ thụ khiến đầu xe vỡ nát, túi khí bung. Rất may, người ngồi trong an toàn.
autopro.com.vn

Tần tiền ấy Seltos, Kona có còn được như này ạ ?
@TraiKimThanh giờ làm gì có xe nào giữ giá nữa cụ. nhiều hãng xe như vậy giá lại cạnh tranh. chẳng qua toyota nó dễ trôi hơn thôi chứ độ mất giá cũng xêm xêm xe hàn
@quangha_audio Thì nó vẫn giữ giá hơn xe tàu mà bạn, xe tàu cũ hỏi mấy ai dám bỏ tiền mua nếu không quen biết với người bán.
sonthytb
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@TraiKimThanh Bác đã bán bao giờ chưa, hay biết ai bán chưa
Chất lượng thấp không mua
Rnee
ĐẠI BÀNG
14 ngày
Ngồi trong thùng vẫn ngon hơn ngồi xe máy
Nếu dc cho thì bạn đúng còn mua thì 2 cái giá xa quá, chắc đã ngon hơn xe máy
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019