Anh em nghĩ một cái máy lạnh nhà anh em một đêm nó xài hết khoảng nhiêu tiền?
Bài hay!/5 người
cuhiep
4 thángBình luận: 386
TI_NH
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Quan trọng là 1 ngày kiếm được bình quân bao nhiêu tiền, nhìu thì ko quan tâm tới mấy cái này, còn vừa vừa ít ít thì cũng phải suy nghĩ😂
Mình đang xài con 2 ngựa, đang theo dõi số điện, một đêm từ 7h tối đến 7h sáng là gần 10 kí điện, điện trọ 3,5k/kí. :cry :cry

Quan tâm, anh em có kinh nghiệm chỉ giáo mình với
jing
CAO CẤP
4 tháng
một mẹo khác để tiết kiệm điện vào ban đêm mùa hè nhé

đi ngủ chỉ cần tắt hết điều hòa, quạt, xong rồi tắt cả đèn (tất nhiên) sau đó cởi hết quần áo và lên giường ngủ, vừa ko tốn điện lại mát, mà máu dễ lưu thông. nếu có bạn gái nằm cùng thì cẩn thận mất ngủ nhé
@jing Đánh 1 hiệp vã mồ hôi dễ ngủ ngay ấy mà!
@jing Cởi hết đồ ra mát thì có mát mà dễ ngủ ko đó, nhất là 1 mình.😆😆😆
T Tin
TÍCH CỰC
4 tháng
Chắc 1 tờ vé số 1 đêm
0.5kw/h ngày 8 tiếng thì 4kw tầm 7k/ngày
Nhà mình cho chạy thả ga, có tất cả 4 máy lạnh, tắt vài tiếng 1 ngày, 4 máy thì 2 máy chạy nhiều, 2 máy chạy ít, 7 cái tủ lạnh, 1 bếp điện nấu nước phở 6kw ngày tầm 2 tiếng, máy xay thịt 3kw ngày chạy tầm 1h.. 1 tháng trước đây 3tr8, òcn mấy tháng gần đây lên 4tr3-4tr5
thu282737
ĐẠI BÀNG
4 tháng
quá trời luôn
Thà tốn tiền điện còn hơn bực bội. 😔 Đo xong lại keo, éo dám sài, ki bo. Nóng nực lại bực, gây gỗ. Mệt.
Cần sài thì sài. Không cần thì dẹp.
@phatphan7630 Chuẩn rồi, muốn mát mẽ giữa mùa hè mà lại muốn tốn ít tiền xài điều hòa thì đúng là ảo tưởng
Đang xài lg inverter 1HP, bật từ 11h đêm tới 6h sáng, 29 độ hết tầm 2.2kw
@duykhiem86 Bạn xem lại máy của bạn , chắc bị dơ rồi đó. Nên kêu thợ đến vệ sinh nhé.
@duykhiem86 Nhà mình ở Quảng Nam, (mình thì sống ở SG) mùa hè ở quê mình nắng cũng ác đạn lắm, phòng tầm 15m2, 3 mặt tường 20cm nắng trực tiếp, (có mặt tường hướng tây luôn), trần trên đầu là sàn betong
@duykhiem86 E cũng ở sg bác ạ. Xài máy lạnh hơn 1 năm nhưng chưa bao giờ để 27 độ đi ngủ cả. Chắc tại e có mở quạt nên thấy lạnh hơn k mở quạt
@duykhiem86 trời, nhà em 28 độ và 1 cây quạt phòng 18m2 là đắp mền rồi, 25 độ là lạnh ngắt, nhà tiền giang! phòng không kín, cửa luôn mở hé 5cm
hungnt01
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Máy 1 ngựa thì 1h hết gần 1 số điện.
@hungnt01 đó là mức tiêu thụ tối đa, nghĩa là bạn bật 16 độ
Nhà có 2 cái điều hòa, mùa đông thì tầm 1tr2~1tr5 mà mà mùa hè tầm 2tr~2tr5, thường 1 cái bật từ 8h tối đến 8h sáng ( của trẻ con ), còn 1 cái thì bật từ 10h đến 4h sáng ( thanh niên cô đơn ), thêm khoảng 4 5 cái quạt ( 1 cái quạt nước ) còn lại thì vẫn dùng như mùa đông ( à bơm có vẻ hoạt động nhiều hơn, bình nóng lạnh thì đông hè như nhau ).
Mình ban đêm chỉ hẹn 1-2h điều hoà cho nó tự tắt, lúc chìm vào giấc ngủ rồi thì ko cần thiết nữa lắm, vậy cho tiết kiệm điện 😃
Em đang đi thuê trọ. Tiền khoảng 2k/1 số. Nhưng vẫn băn khoan không biết bật từ 8h tối đến 6h sáng hết bao nhiêu điện vì điều hoà Funiki, không có inveter và chỉ có 2 sao nhãn năng lượng, công suất 12000 btu. Băn khoăn lắm. Ai rành giải thích giúp em
Sơn Áii
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@nguyễn t anh Em 3k 1 số, bật 20 đêm, dôi ra so với tháng trước 500k
@nguyễn t anh mua cái có inverter 1 ngựa mà xài bác ơi, lạnh teo rim, đỡ suy nghĩ vụ tiền điện nhiều lắm
adslvnpt
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Nhà mình theo dõi thì khoảng 300-400k thêm cho tiền điều hoà. Bt ko bật thì tháng 400k. có dh thì tầm 800k là căng. Trung bình 1 tháng bật từ 20-25 buổi thôi
chịu chẳng bao giờ đo cả chỉ xem số tiền cuối tháng có kham nổi không thôi
Mình thì ít quan tâm, nóng quá thì bật cho nó mát, vậy thôi. Nhưng để ý thì con GREE 1,5hp Inverter nhà mình mỗi đêm mở từ 21-5h sáng ở 27-28 độ C và ban ngày mở từ 12 - 15h, hàng tháng tiền điện tăng thêm khoảng 150k-200k so với những tháng không xài.
@locthuyforever Cũng đâu có bao nhiêu tiền điện đâu .
vqk
TÍCH CỰC
4 tháng
11h/ngày, mất tầm 5-6Kwh (máy cũ, 1hp). Vị chi 1 tháng mất khoảng 600k tiền điện.
em còn không biết con nhà em bao nhiêu HP các bác ạ. Lắp 2011 lúc đó chẳng biết gì. 2 chiều 12K BTU chẳng biết bn Hp
zenkiboy
ĐẠI BÀNG
4 tháng
làm sao tính được nhỉ
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019