Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anh em nghĩ xe tay ga nào của Honda sẽ ra mắt vào đầu tháng 11?

su béo béo
30/10/2019 7:21Phản hồi: 311
Anh em nghĩ xe tay ga nào của Honda sẽ ra mắt vào đầu tháng 11?
Sắp tới đây, vào đầu tháng 11/2019 Honda sẽ ra mắt một mẫu xe tay ga mới. Theo những thông tin ngoài lề mình được biết có thể đó là chiếc Honda Air Blade 150, còn một số suy đoán là Honda Sh 150i mới.

Nếu như Honda ra mắt xe Honda Air Blade 150 thì có thể nó sẽ cạnh tranh với chiếc xe nhập của mình là chiếc Vario 150 và đối thủ Yamaha NVX 155. Nếu mà ra mắt Honda Sh mới thì cũng là tin vui cho anh em đam mê dòng xe sang chảnh này. Còn anh em mong đợi chiếc xe tay ga nào đây?
311 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mong muốn AB 2020 150 full led 😁, điều đặc biệt là trả lại con heo 2 pis cho cảm giác thắng êm hơn an toàn hơn. :D
@Phan Dinh Huy Riết rồi nó cắt giảm con heo chỉ còn 1pit
Rnee
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Phan Dinh Huy Winner còn đi 1pit cố tình đi đĩa lớn cho bù lại lực phanh yếu nói gì tới AB
@Hybrid Gs không phải bác ơi, tại dịch tả heo Châu Phi nên bầy 2 con chết hết 1 con rồi :eek:
@locthuyforever Hèn chi chất lượng heo con ngày càng giảm mà giá lại phải tăng cao. 😁
yeuvothuat
ĐẠI BÀNG
4 năm
Air Blade 100% nhé. thay đổi nhiều ở mặt đồng hồ điện tử, thêm nhiều nút điều khiển. nói chung là nâng cấp nhiều thứ cả động cơ.
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@yeuvothuat okm mình cũng nghĩ vậy tại theo thứ tự thì ab ra trước rồi mới tới bạn SH vẫn mong lên 150cc chạy cho ngon
pomnhim
TÍCH CỰC
4 năm
@yeuvothuat thông tin chính xác k bạn 😁 đang muốn đổi con ab :D
yeuvothuat
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pomnhim chính xác b ơi, mình làm phụ tùng cho bọn nó mà, nhưng k up ảnh lên đây dc, lộ ra thì mình tèo hehe
pomnhim
TÍCH CỰC
4 năm
@yeuvothuat có abs k bác 😁
yeuvothuat
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pomnhim hình như bản cao cấp có, bên mình chỉ làm bộ phận cụm tay lái, nên biết phần đó thôi kiki, bọn nó bảo mật nên k tiết lộ nhiều cho nhà cung cấp
Thay tem đổi màu bán tiếp ! Honda VN said
@Hiệp Có Tóc bác lại troll honda rồi haha
beybeyhaha
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ra làm gì nữa chuẩn bị cấm xe máy tới nơi rồi
@beybeyhaha Bớt hão huyền , cấm cái lol . Ngày xưa có học kinh tế địa lý trên trường đại học ko ?
Harry1812
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Methylamine cấm thì phải làm lại đường như tụi hàn quốc ấy, chứ đường vn bây giờ đường nhỏ toàn 1 lane 1 xe hơi + 1 lane 2 xe máy chứ k vừa 2 xe hơi, r còn chỉnh đường lại cho tụi bus nữa như bên hàn ấy rắc rối vl lắm 😆
@beybeyhaha Phải để xe máy tự bị loại dần theo xu thế hơn là cấm. Như xe lửa không ai cấm nhưng đa số người ta sẽ chọn máy bay vì nhanh và giá 1 số chuyến không cao hơn xe lửa quá nhiều.
danlv
TÍCH CỰC
4 năm
pcx mới với động cơ VTEC :p
@danbtrs chu kỳ của năm thôi , phát triển màu sơn thay tem thì chỉ cần 1 tháng là xong . rồi phát hành lại xe . còn chừng nào có cải tiến nổi bậc thì 3-5 năm nữa mới có . mà phát triển cải tiến thì lâu à ! sẽ làm sai chu kì mỗi năm ra xe mới
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Nó có cần gì lâu đâu toàn đem công nghệ của xe cao cấp hơn đem xuống thôi. Mà mỗi lần vậy có cái mới thì chất lượng của những cái khác sẽ giảm mặc dù giá thành vẫn tăng 😁. Giống SH mode (ABS) nâng lên ABS cắt giảm con heo 3 pis xuống 2 pis. :D
Ngoknc
CAO CẤP
4 năm
@danbtrs wave alpha 150cc nhé :p
Honda bây h chỉ ngóng cup125 giảm giá mạnh để mua thôi, chứ 85 củ khoai mặn quá mua ko nổi.
@khonggianbonchieu_dh Ra head nó còn đôn giá lên chứ ở đó mà giảm
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
@Minh Ninh Ý nói cu Hiệp 😆)
Aaron Chan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Minh Ninh mình mua chạy đi làm nè bác ơi,xe chạy êm ,thấy mấy người lớn tuối chạy càng thích,mấy em choai choai chê không chạy xe này đó bạn
Hayatê
Hoàng-Long
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Đu Máy Bay chấm com Cơ động nhất LQM
hailongan
TÍCH CỰC
4 năm
Honda sẽ nâng cấp thắng đĩa của AB thêm ABS, dung tích mình nghĩ là không dẩy lên 150cc
Còn mình mong chờ vào con PCX được lên full 2 đĩa trước và sau, thêm tùy chọn ABS
Duongbeo12a1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hailongan pcx sắp ngừng bán rồi bạn
hailongan
TÍCH CỰC
4 năm
@minhtienbk Hybrid thì khó mà giảm lắm bạn, con đó đi ngon và đã lắm. Mình chỉ muốn con PCX nó lên 2 đĩa 2 kênh là ngon
hailongan
TÍCH CỰC
4 năm
@Duongbeo12a1 Mình cũng nghe nói vậy, vì VN bán không chạy
@hailongan 125cc có abs làm gì ???
AB thiết kế y chang để lâu lỗi thời 😆
Mình đoán là AB 150cc hoặc 145cc nhé Mod.
daocong91
TÍCH CỰC
4 năm
@bnn198 Mình có con nvx ghẻ đây
Bạn có con AB thần thánh cửa trên nvx nào ko mang ra so nào.
Chấp bạn 1 cái cột điện
Hihi
bnn198
ĐẠI BÀNG
4 năm
@daocong91 biết tiếng việt ko bạn? đang nói doanh số lôi vào cây cột điện NVX của bạn là nhất rồi đc chưa =)))
bnn198
ĐẠI BÀNG
4 năm
@palmtj27 con NMX ra đường chả thấy ma nào chạy
@bnn198 Ah chỗ mình vẫn có nhưng mà số lượng của nó chỉ đem so cạnh tranh doanh số với ...PCX thôi 😆) chứ mấy ông Ya hão huyền lật đổ AB các kiểu 😃) mình cũng mua NVX chạy dc 1 năm bán lỗ sạc máu, lốp lớn rẽ nặng tay , máy 155cc thua xa Vairo 150cc , ngồi trước thoải mái nhưng ngồi sau lều nghều mất thăng bằng đặc biệt nhưcng lúc cua hãi lắm 😃))
treble
TÍCH CỰC
4 năm
ADV 150 đi
aman
TÍCH CỰC
4 năm
Forza300 thẳng tiến! Làm con sang chảnh giá <160m
dacviet
TÍCH CỰC
4 năm
Airblade mà lên 150+ABS chắc Honda bán 55, ra đại lý lên 60 chai quá.
@dacviet Thêm ABS vô rồi 150. Đảm bảo 70 củ lăn bánh.
dacviet
TÍCH CỰC
4 năm
@Edward Đỗ Nói chung là sướng bác, cảm thấy xứng đáng với gần 40 triệu bỏ ra (mình ở Đà Nẵng nên ra biển rẻ hơn 1 chút, với lại hồi mua đang khuyến mãi samsung a10 bán lại đc 2 triệu nữa), review thì tinhte cũng đã có một bài chi tiết rồi, bác nên tìm đọc lại, mình thấy đánh giá cũng khách quan và đúng. Mình mới chạy có 1300km à, nên có viết thì cũng vậy thôi.
Phanh ABS tinhte cũng đã có bài test của Freego, Grande luôn, bạn có thể tìm video mà xem, bản thân mình cũng đã thử và thấy chống trượt tốt, đây là thứ thuyết phục nếu mua nó.
Thêm nữa là tham gia nhóm Freego trên facebook, xem cảm nhận từ nhiều người hơn nữa cho thỏa mãn.
Cảm giác lái sướng vì cái cổ xe nó nhẹ và linh hoạt, cua nhẹ dễ điều khiển chứ không phải rung lắc lỏng lẻo đâu. Cộng với đó là xe nhẹ và đề pa bốc, nên phải chốt lại là chạy sướng đặc biệt là luồn lách đô thị. À thêm nữa là vòng quay đầu cực kỳ ngắn.
Điểm trừ thì cái phuộc sau là phuộc đơn, nên khi bạn chở nặng sốc thì các vòng xoắn cạ vào nhau gây bay sơn, khá mất thẩm mỹ, xe mình chạy hiền hơn và chủ yếu đi 1 mình nên không bị, trên mạng có vài người phàn nàn, nhưng cái vấn đề đó mình cũng không bận tâm lắm, phuộc zin đó 400k chạy thêm vài năm xấu quá thì thay quách nó đi là xong.
Còn lại xe mới quá, mới mua 1 tháng rưỡi còn êm ru và vọt như ngựa nên chưa có đánh giá gì thêm bà chưa thấy thêm được khuyết điểm gì.
Nói chung bác đã ưng thì ra quất đại đi (^_^)
dacviet
TÍCH CỰC
4 năm
@gagalovegood Nếu thế thì mình đoán rằng không có Airblade mới, có mới thì chỉ có 1 trong 2 cái trên, vì bán 70 củ gần với SH rồi, lại bỏ trống khoảng giá 40-50 triệu, mà khoảng giá này mới bán mạnh nhất.
masterss0
TÍCH CỰC
4 năm
@palmtj27 mọi người đang tranh luận giá bản của AB150 nếu có ra mắt bạn ah; k fai bản 125 hiện tại 😁
Ko quan tâm. Quan tâm tiết kiệm xăng. 150 có làm dc gì với đường phố VN
@xoanng Hooo, chuẩn
@KeniVinh Xăng tăng giá, xe pkl làm gìàu cho petro
@dochanh3007 Mấy bác chính là các thành phần hay leo hè khi kẹt xe đây ak, vỉa hè nát bét là do những thành phần này ak, ý thức j bèo vậy, vỉa hè dành cho người đi bộ mà. Đi xe đẹp mặc đồ cho sang mà ý thức bèo vậy
@mr.kd.mobile you too
thích nhập varios 150 về, mãi là ước mơ 😃
@darklight_vtp Nhập thái ms ngon chứ vairo indo về kêu rú éo khác AB việt đã thế chuyên cháy đừn hậu với vô nước đồng hồ
Mr. Tony
TÍCH CỰC
4 năm
@palmtj27 Vario 2017 hay bị cháy đèn hậu chứ bản 2018-2019 mình đi đường chưa thấy ai bị. Còn vô nước đồng hồ thì có nghe 1 số anh em phàn nàn.
TranAnz
TÍCH CỰC
4 năm
@vqt907 Thì mới điều kiện việt nam khó đi xe này nhiều bằng ab dc
@vqt907 Tư tưởng hàng nhập là xịn nên giá nó đẩy lên trời, trong khi chất lượng như hạch
TnQ NMT
TÍCH CỰC
4 năm
=)))) chắc lại AB hay SH màu mới
@TnQ NMT mình nghe đồn lần này lại ra all new cơ haha. Chứ đổi màu quài mệt mỏi ghê
TnQ NMT
TÍCH CỰC
4 năm
@su béo béo Honda là nghi lắm bác ey =))) chưa ra là vẫn nghi, biết đâu all new.. là all new color thì sao
nhoxhamchoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TnQ NMT truyền con mẹ nó thống nhà hòn đá rồi. thay đổi màu và tem xe và thứ duy nhất nâng cấp thực sự cao hơn đời trước là giá đề xuất .
MustDie
TÍCH CỰC
4 năm
AB + SH đều ra chưa lâu, mới tầm 2-3 năm. Còn thằng SH mod khéo phải 5-6 năm rồi chỉ thay đổi tí chút option, kiểu dáng vẫn cũ.
@MustDie Mình thấy mua Sh Mode là phí tiền nhất. Xe chỉ được cái nhiều màu sắc chọn, còn lại về công nghệ thì thua Lead vốn được Honda làm mới liên tục, giá thì cao. Mấy em gái hoặc là Vision với Lead, chứ Sh Mode không đáng xuống tiền
OxJade
TÍCH CỰC
4 năm
Mong là có ab 150 để đổi xe đi cho nhẹ ga
OxJade
TÍCH CỰC
4 năm
@hoai88vn Bạn thấy cải lương thì cải lương thôi
OxJade
TÍCH CỰC
4 năm
@haohan776 125 đi 2 là thấy chạy hết sướng rồi,đi mình thì ok
haohan776
TÍCH CỰC
4 năm
@OxJade Uh đúng, chạy 2 là thấy 0 sướng rồi, thỉnh thoảng nhà mình còn kẹp 4
OxJade
TÍCH CỰC
4 năm
@haohan776 Thi thoảng thì ko sao đâu,chở 2 hoài cũng ko sao.nhưng chở 4 hoài thì xe mau tả 😁
mr.kulok
ĐẠI BÀNG
4 năm
ra mắt Airblade 150
@mr.kulok bạn biết chính xác là thời gian khi nào không
mr.kulok
ĐẠI BÀNG
4 năm
@neymar91 cuối tháng 11 bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp