Anh em ngồi uống cafe tại quán có đeo khẩu trang?
Kính Cận 0_0
2 thángBình luận: 21

Bạn mình chia sẻ ở quán cafe HL (tên viết tắt ở Q10) yêu cầu khách nguồi uống cafe tại quán phải đeo khẩu trang, chỉ khi uống nước thì kéo xuống uống xong phải đeo tiếp, mình ngồi quán khác cũng hệ thống trên thì không gặp, nhưng đó là cái quy định rất vô lý khi mà cho ăn uống tại chỗ, chuyện đeo hay không là quyền khách hàng, với mình thì khi ngồi uống cafe tại quán mình không đeo.

Mình chia sẻ không phải phán xét điều gì, nhưng từ đợt dịch này có rất nhiều cái vô lý diễn ra phải nói để thay đổi tốt hơn, cuộc sống vui vẻ hơn.
21 bình luận
Vào quán ngồi rồi thì không đeo nhé vì vừa uống vừa đeo kéo lên kéo xuống rất mất vệ sinh .
@ngoinhala Mình cũng đồng quan điểm này
có người đi ngang qua thì kéo lên! Nói thiệt giờ dịch cũng đang phức tạp... sống ko phải theo quy định mà tự bảo vệ cho bản thân! Vaccine đủ 2 mũi rồi thì cũng ko phải bất tử, và cũng được vài tháng là hết hiệu nghiệm, sau đó mà dính thì chắc cũng dễ chết như người chưa tiêm, chưa nói còn có biến chủng Delta Plus Pro Max, rồi Epsilon, Mu... gì đó còn chết người hơn! Sống bảo vệ cho mình chứ ko phải là làm theo quy định! Bản thân đi xe máy đội mũ bảo hiểm chuẩn xuất khẩu Châu Âu ECE R22.05 vượt xa tiêu chuẩn VN, bỏ tiền ra để bảo vệ mình chứ ko phải đội để đối phó CSGT.... Ko phải quy định phòng dịch vô lý hay ko mà tự bảo vệ cho mình và gia đình!
@MrNamN Mình chỉ đồng ý ở điểm mình tự bảo vệ mình, cho nên bài viết mình ghi rõ, quy định quán vậy là vô lý, cái đó chỉ khách họ muốn đeo hay không là quyền của họ, còn đã cho ngồi ăn tại chỗ mà ăn uống kéo khẩu trang ra vào vậy rất mất vệ sinh, khó chịu...

Mình cũng không có nói là tiêm 2 mũi là bất tử gì đó vì đó là câu chuyện khác rồi và chủ đề này mình không đề cập đến. Còn mấy vấn đề sau bạn nói nó ra câu chuyện khác nên mình không bàn luận thêm ở đây

Còn cái đoạn mở đầu có người đi ngang kéo lên hay không nó không quan trọng đi ngang qua thì làm gì có nguy cơ lây nhiễm mà phải kéo hay không?
Highland - Ung Văn Khiêm cũng tương tự, bắt đeo khi không uống, khi uống và ăn bánh thì mới đc kéo xuống, không thực hiện thì nhân viên cứ ra nhắc hoài, bực mình nên mình về luôn.
@jacktran_85 Đồng ý với bạn, mình ghé 2 hệ thống khác không gặp chứ gặp mình cũng vậy, nó là điều vô lý vì ăn uống mà kéo khẩu trang ra vào vừa rất mất vệ sinh và kéo ra vào như thế bẩn luôn cái khẩu trang
@Kính Cận 0_0 cái này mình nghĩ do quản lý của quán ra lệnh đó bạn, nhân viên thì họ cũng chỉ làm theo lệnh, vì có camera trong quán theo dõi, nên mình nghĩ nhân viên nó cũng biết mình khó chịu, nhưng nếu họ kô ra nhắc thì sẽ bị kỷ luật ~.~ nên bực mình mình cũng ráng nén rồi về, chứ bực mình nhân viên cũng tội mấy em nó
@jacktran_85 Đúng rồi bạn ơi, nhưng ý là nó vô lý và không phải quy định của hệ thống quán đó mà chỉ có vài quán chắc quản lý tự đưa ra
@jacktran_85 Thì đúng rồi nhưng mình nghĩ có người phản hồi thì chủ hệ thống đó họ sẽ phản hồi lại những quán đó bỏ cái quy định vô lí đó
Mình sẽ không đeo khi ngồi quán ăn uống
Nếu thấy vô lý bạn cứ ở nhà, rất hân hạnh tiễn. Mình rất khó chịu khi phải thực hiện, nhưng trong giai đoạn hiện tại mình đồng tình
@Sing_1975 Đương nhiên vô lý và mình không chấp nhận và mình chia sẻ để anh em thảo luận chứ quán mình đến đều không có cái quy định vô lý như thế
Căng quá thì khỏi vô, đỡ tốn tiền
garish
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Bữa cũng vô HL trên 3 tháng 2 ngồi. Mới vô cũng có mấy bạn nhắc đeo khẩu trang, đeo 1 lúc mỏi tai quá mình chạy vào góc khuất tháo ra ngồi đó. Ko ai nói ji nữa 😆)
@garish
Cười ra nước mắt
JcNguyen
TÍCH CỰC
2 tháng
qua Starbuck, Thái Đức, Coffee House hay mấy chuỗi nhỏ Viva, Milano ngồi vô tư ...
@JcNguyen Ý mình chia sẻ cái vô lý vì cùng hệ thống như có vài quán đâu ra cái quy định đó thôi, chứ ngồi thì thiếu gì nơi ngồi tốt, thoải mái thức uống ngon, mình cũng có thể im lặng không chia sẻ, chỉ là chia sẻ để có thêm góc nhìn anh em thế nào, với quán đặt ra cái đó có thể thay đổi vì đó là quán tự ra quy định chứ cả hệ thống quán đó mà địa điểm khác đâu có cái quy định kỳ vậy
Cyclops
TÍCH CỰC
2 tháng
Quan trọng thái độ nhân viên nhắc nhở. Rồi thái độ của người bị nhắc có dễ chịu hay không hay lại làm căng lên vì chuyện nhỏ nhặt. Ai cũng có cái lý của mình. Quan trọng thái độ đôi bên thôi
@Cyclops Bạn nghĩ thôi chứ có ai làm căng đâu bạn, bạn mình nó gặp chia sẻ lại cũng như có anh em ở trên cũng gặp mình thấy hơi vô lý nên chia sẻ lại anh em, vì rõ ràng là do quản lý quán tự đặt ra chứ các quán khác của hệ thống đó chung đâu có ra quy định thế kia, khách được ngồi tại quán thì chuyện ngồi uống họ đeo hay không đeo thì quyền của họ, vì vừa ăn uống mà kéo lên xuống đâu phải giải pháp hay, khi họ gọi món tại quyền thì đều đeo cả mà, chia sẻ để quán có thể thay đổi tốt hơn, khách uống thoải mái hơn
Cyclops
TÍCH CỰC
2 tháng
@Kính Cận 0_0 Có thể do khu vực đó đang có nhiều ca dịch hoặc đại loại chính quyền khu vực đó làm căng hơn chỗ khác. Hoặc cũng có thể do quản lý hơi quá trong việc bắt đeo khẩu trang. Cách diễn đạt của mình không đứng về phía nào hết vì cái này là cách ứng xử không có chuyện đúng sai ở đây. Quan trọng là đôi bên cảm thấy vui vẻ chấp nhận và nhường nhau xíu thì đều đẹp vậy thôi.
@Cyclops Không có chính quyền khu nào yêu cầu hết đâu bạn ạ, khu đó hay khu nào ngồi cũng bình thường, cả hệ thống đó cũng vậy chỉ có vài quán nó bất thường nên mình chia sẻ thôi, thấy nó vô lý nên mình nói chứ mình mà gặp thế thì mình ghé quán khác chứ đâu vô làm gì

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019