Anh em ngồi uống cafe tại quán có đeo khẩu trang?

Bạn mình chia sẻ ở quán cafe HL (tên viết tắt ở Q10) yêu cầu khách nguồi uống cafe tại quán phải đeo khẩu trang, chỉ khi uống nước thì kéo xuống uống xong phải đeo tiếp, mình ngồi quán khác cũng hệ thống trên thì không gặp, nhưng đó là cái quy định rất vô lý khi mà cho ăn uống tại chỗ, chuyện đeo hay không là quyền khách hàng, với mình thì khi ngồi uống cafe tại quán mình không đeo.

Mình chia sẻ không phải phán xét điều gì, nhưng từ đợt dịch này có rất nhiều cái vô lý diễn ra phải nói để thay đổi tốt hơn, cuộc sống vui vẻ hơn.
4
20
Vào quán ngồi rồi thì không đeo nhé vì vừa uống vừa đeo kéo lên kéo xuống rất mất vệ sinh .
2
có người đi ngang qua thì kéo lên! Nói thiệt giờ dịch cũng đang phức tạp... sống ko phải theo quy định mà tự bảo vệ cho bản thân! Vaccine đủ 2 mũi rồi thì cũng ko phải bất tử, và cũng được vài tháng là hết hiệu nghiệm, sau đó mà dính thì chắc cũng dễ chết như người chưa tiêm, chưa nói còn có biến chủng Delta Plus Pro Max, rồi Epsilon, Mu... gì đó còn chết người hơn! Sống bảo vệ cho mình chứ ko phải là làm theo quy định! Bản thân đi xe máy đội mũ bảo hiểm chuẩn xuất khẩu Châu Âu ECE R22.05 vượt xa tiêu chuẩn VN, bỏ tiền ra để bảo vệ mình chứ ko phải đội để đối phó CSGT.... Ko phải quy định phòng dịch vô lý hay ko mà tự bảo vệ cho mình và gia đình!
4
jacktran_85
TÍCH CỰC
Highland - Ung Văn Khiêm cũng tương tự, bắt đeo khi không uống, khi uống và ăn bánh thì mới đc kéo xuống, không thực hiện thì nhân viên cứ ra nhắc hoài, bực mình nên mình về luôn.
0
theladu
CAO CẤP
Mình sẽ không đeo khi ngồi quán ăn uống
0
Sing_1975
TÍCH CỰC
Nếu thấy vô lý bạn cứ ở nhà, rất hân hạnh tiễn. Mình rất khó chịu khi phải thực hiện, nhưng trong giai đoạn hiện tại mình đồng tình
0
Căng quá thì khỏi vô, đỡ tốn tiền
0
garish
TÍCH CỰC
Bữa cũng vô HL trên 3 tháng 2 ngồi. Mới vô cũng có mấy bạn nhắc đeo khẩu trang, đeo 1 lúc mỏi tai quá mình chạy vào góc khuất tháo ra ngồi đó. Ko ai nói ji nữa 😆)
0
Cyclops
CAO CẤP
Quan trọng thái độ nhân viên nhắc nhở. Rồi thái độ của người bị nhắc có dễ chịu hay không hay lại làm căng lên vì chuyện nhỏ nhặt. Ai cũng có cái lý của mình. Quan trọng thái độ đôi bên thôi
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019