"anh em song sinh"của KTM Duke 200 đã có giá bán

hsccv6
5/6/2012 12:29Phản hồi: 16
"anh em song sinh"của KTM Duke 200 đã có giá bán
"Anh em song sinh" của KTM Duke 200 đã có giá bán

- Tại thị trường Ấn Độ, Bajaj Pulsar 200NS dự kiến có giá 94.300 Rupee (tương đương 1.705 USD).

Hiện nay, hãng Bajaj đến từ Ấn Độ vẫn chưa công bố giá bán chính thức dành cho mẫu xe naked sport mới mang tên Pulsar 200NS. Tuy nhiên, theo một số nguồn tin rò rỉ, Bajaj Pulsar 200NS sẽ có giá bán 94.300 Rupee, tương đương 1.705 USD, tại thị trường Ấn Độ.
Lần đầu tiên ra mắt công chúng vào cuối tháng 1 đầu năm, Bajaj Pulsar 200NS về cơ bản chính là "anh em song sinh" của KTM Duke 200. Trước đó, hãng Bajaj đã công bố sẽ chính thức bày bán Pulsar 200NS tại thị trường Ấn Độ vào tháng 3/2012.

"Trái tim" của Bajaj Pulsar 200NS là khối động cơ SOHC, xylanh đơn và dung tích 200 cc. Động cơ sản sinh công suất 23 mã lực tại 9.500 vòng/phút và mô men xoắn cực đại 18,3 Nm tại 8.000 vòng/phút. Động cơ đồng hành cùng hộp số 6 cấp và bình xăng 12 lít. Nhờ đó, Bajaj Pulsar 200NS chỉ nặng 145 kg.
Ngoài ra, mẫu môtô đến từ Ấn Độ còn sở hữu độ cao gầm 167 mm. Theo hãng Bajaj, Pulsar 200NS cần 1 lít nhiên liệu cho quãng đường 58 km khi chạy ở vận tốc thử nghiệm 55 km/h.

Hãng xe Ấn Độ cho biết, động cơ trên Pulsar 200NS là loại xylanh đơn đầu tiên được ứng dụng công nghệ 3 bugi. Sức mạnh động cơ cho phép Bajaj Pulsar 200NS tăng tốc từ 0-96 km/h trong 3,6 giây trước khi đạt vận tốc tối đa 136 km/h.
Thêm vào đó, hãng Bajaj còn sử dụng phuộc trước 37 m cho Pulsar 200NS tương tự KTM Duke 200.
Theo Dapur
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

23hp, Max speed ~140cây chúôi 200cc có 1xylanh..... :eek: nhung kái giá thì khá ngon 😁
quá đẹp luôn, hơi bị ấn tượng với cái mâm đúc đấy, mà trông nó mỏng mảnh thế kia nhỡ bị xòe liệu có vênh ko nhỉ 😃
@NinhFly lúc ấy hẵng thay nan xe đạp cho chắc =))
NinhFly : kê? ra làm=A2 mà Ði con này là hoi phí a nhi?😁 vê VN chac cung 3~4k usd là ít :mad:
@bb_gamo thôi thế thôi ku ơi, đi chậm chậm cho thiên hạ người ta còn ngắm nữa mà, mình có phải Valentino Rossi đâu mà ham hố, đg VN làm sao sánh với grand prix đc mà maxspeed :p
1.705 USD Về vn khoảng hơn 3k thì cũng các bác nhỉ.không bít có ai nhập không ta
h_minhvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko biết để Ấn độ SX thì chất lượng thế nào.....
Chất lượng các bác đừng coi thường nhaz! FZ16 và R15 cũng nhập Ấn về đấy! Về cơ bản thì Ấn Độ không ưa Trug Quốc nên nước nó tự làm và phát triển hoặc nhập hàng từ Thái Lan chứ ít nhập hàng Trug Quốc lắm nên chất lượng yên tâm! VD như má phanh trc R15 bọn YA Ấn nhập khẩu trực tiếp từ Indo, lúc mua còn nguyên tem mác của YA Indo
chemi1209
TÍCH CỰC
12 năm
Mẫu xe này nhìn cũng đẹp ấy chứ, chưa nói về giá cả nhưng với động cơ 200cc mà được 58km/l thì cũng ngon rồi
Các bác ui, cây pô nó nhét Ðâu ý nhi? KTM nó hay Ðê? pô duoi gâm xe thì fai :eek:
@bb_gamo ảnh thứ 2 từ trên xuống bác sẽ thấy pô ở dưới gầm xe, cụ thể là dưới cái gắp!
Lý do gì gọi là a e song sinh nhỉ, xe nhìn thua xa Duke200 về mọi mặt (Hơn cái giá bèo, hè hè)
Gọi là anh em song sinh vì Bajaj đã mua cổ phần của Duke nên công nghệ trên xe là của Duke cụ thể là cục máy chả khác quái gì của Duke cả chỉ khác ở chỗ KTM Duke là 4 van còn con này là 2 van!
cho mình hỏi ở viet nam mua con này ở đâu thế .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019