Anh em sử dụng nền tảng lưu trữ ảnh online nào?

Nhà Của Cáo
14/12/2022 7:41Phản hồi: 133
Anh em sử dụng nền tảng lưu trữ ảnh online nào?
Mình sử dụng Flickr Pro để làm công cụ lưu trữ ảnh chính, và duy trì trong nhiều năm, công cụ này với phiên bản Pro - trả phí, có rất nhiều ưu điểm, riêng phần tìm kiếm hơi tệ.

Mình thấy việc lưu trữ ảnh sử dụng các nền tảng dữ liệu đám mây là điều cần thiết, loại bỏ nguy cơ mất dữ liệu từ các thiết bị lưu trữ vật lý. Bên cạnh đó là các tính năng xem lại kỷ niệm, xem ảnh trên các album điện tử, tìm ảnh nhanh, quản lý ảnh mạnh mẽ.

Mỗi nền tảng lưu trữ ảnh có một thế mạnh riêng, mức giá cũng khác nhau, Flickr có khả năng lưu trữ không giới hạn, Google Photos thì tìm kiếm, quản lý thông minh, có thể sử dụng album điện tử khá thú vị.

Anh em có lưu ảnh theo cách này không và hiện đang dùng nền tảng nào, cùng thảo luận ở phần bình luận bên dưới nhé.

133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Icloud 😃
ttrungt
ĐẠI BÀNG
một năm
@-Mr.S- phần đồng bộ hóa này bạn có bật nó lên chưa
@ttrungt tất nhiên là bật rồi bạn
@phongoan Để em tham khảo thank bác
@-Mr.S- đây, vào Cài đặt ➱ Ảnh ➱ "Tối ưu hóa dung lượng iPhone"

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBoobsBerry HétLa |
Riêng khoản này thì mình nghĩ google vô đối. Đồng bộ nhanh, tự động. Sắp xếp ảnh và tìm kiếm rất thông minh.
Dùng NAS, tự built ở nhà, nguyên bộ NAS giá 350k + 2 con HDD 500Gb giá 300k thôi chạy raid đảm bảo dữ liệu ko hư + 1 con router asus giá 500k, tổng 1tr2 và mỗi tháng 220k tiền internet, sync đc cho ios lẫn android
Yêu cầu phải có kiến thức về network 1 chút. Mình dùng mấy năm nay rồi vẫn ngon
@Sói Ca! Điện thì nhà mình gần trạm biến áp 1 năm cúp 1 lần để bảo trì thôi. Nếu đầu ghi camera có hỗ trợ FTP nữa có thể lưu từ xa luôn rất tiện lợi, nhu cầu mình lưu giữ cơ bản với share hình cho gia đình và các dự án nhỏ với đồng nghiệp nên đáp ứng tốt. Còn anh em nào làm dev hay đồ họa cần gửi file cho khách hàng thì phải dùng GG là cái chắc
@nhqdat Bạn dùng SMB sync nha, nó sẽ tự đồng bộ 2 chiều. Mình bỏ ios lâu rồi nên không biết còn update không. Android thì quá dễ luôn
nhqdat
TÍCH CỰC
một năm
@longtrung94 app này chạy nền được hả bạn?
@longtrung94 bác dùng NAS nào mà giá thủng sàn vậy, em cũng đang quan tâm mà search toàn thấy 3-5tr
A xài G.Photos, Fshare, Mega, Flickr nhé Khang, ngoài ra lưu cả trong smartphone lẫn Macbook, cũng như trong USB + HDD cắm ngoài. Lưu ở nhiều nguồn cho yên tâm 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Screen Shot 2022-12-14 at 15.15.15.jpg
Screen Shot 2022-12-14 at 15.18.10.jpg
Screen Shot 2022-12-14 at 15.16.01.jpg
@Sói Ca! sống bằng ảnh, ko đầu tư thời gian cho ảnh thì đầu tư vào đâu
batieCA
ĐẠI BÀNG
một năm
@Sói Ca! tại ngta sống bằng nghề này nên hành động này là cv thu nhập mà bạn, rãnh đâu?
@batieCA "Rãnh" đầy đường bạn nhé
@crazysexycool1981 ong nay bo tien mua ba cai ban phim tao lao mia lao roi mat time vao ba cai con vo van gap 69 lan
Em duy nhất 1 thứ
G.Photos
Cho full ĐT và máy tính
Lưu để dùng hàng ngày, làm kỷ niệm... thì mình dùng Google Photos (100GB, sau này ko đủ thì mua thêm), còn lưu để cất trữ lâu năm thì mình dùng Onedrive (1TB). Mình bật auto sync cho cả 2, nhưng bên Onedrive thì ít khi vào xem vì app chậm, cùi, chỉ khi nào cần lục lọi tìm tòi mới vào, mình cứ auto sync ko quan tâm nó sync cái gì nên có khi sẽ có nhiều rác. Còn Google Photos thì dùng hàng ngày, xem hàng ngày, dọn dẹp hàng ngày nên chỉ để lại những thứ hay ho cần thiết.
cái nào miễn phí mình dùng, hồi xưa dùng flickr, sau sang yandex rồi giờ terabox với google photos, mà google photos giờ hết miễn phí rồi chắc phải bỏ tiền ra mua thôi
phongoan
ĐẠI BÀNG
một năm
@dmaingoc2009 Mua có 80k/năm thôi thím https://magiamgiahosting.com/huong-dan-djang-ky-google-one-100gb-gia-cuc-re-chi-80knam/

Hướng dẫn đăng ký Google One 100GB giá cực rẻ chỉ 80k/năm

Google One hay Google Drive phải nói là dịch vụ lưu trữ nhanh, mạnh và nhiều tiện ích nhất hiện nay.
magiamgiahosting.com
icloud - có thể chỉnh sửa ảnh ngay trên iphone mà ko mất đi ảnh gốc, nếu dùng idrive chắc icloud sẽ tiện nhất
google phôt cũng tốt nhưng bảo để bỏ ra chi phí mua dung lượng lưu trữ thì mình sẽ mua Lightroom 40gb giá hơn 400k 1 năm.
@huykhanh95hup google photos có 100Gb cũng với giá như trên mà bác?
@hidden_phantom lightroom nó còn có tính năng chỉnh sửa ảnh chuyên nghiệp nữa bạn ạ, google chỉ chỉnh nhẹ nhẹ thôi
@huykhanh95hup đang nói về khả năng lưu trữ thôi bác, chứ chỉnh ảnh thì mình dùng nhiều lắm
iCloud for iDevices
OneDrive for Office
Còn lại là NAS
smoc123
ĐẠI BÀNG
một năm
iCloud, Google Photos
Mình dùng Google Photos và Icloud.
Dropbox va Flirck. Mỗi cái một cái hay riêng ạ.
Mình dùng gg photo, onedrive. One thì chậm hơn, gg thì nhanh nhiều tính năng phụ hay ho, nhưng mình ko thấy cài đặt chỉ đồng bộ ảnh. Video mình ko muốn sync
One thì chậm và tìm kiếm ảnh khó
Google Drive 😁
Mày vui tính vãi
Google photos. Quá tiện cho công việc. Chưa bao giờ làm mình khó chịu khi xài.
dongbuj
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình xài Onedrive do tích hợp sẵn đồng bộ trong ứng dụng Galary của máy luôn nên quản lý và lưu trữ khá tiện. Đăng kí gói family mỗi người được 1TB lưu trữ tẹt ga luôn
rivertm
ĐẠI BÀNG
một năm
Synology Photos. 920+ (14TB/slot)
@rivertm Free hả bồ
rivertm
ĐẠI BÀNG
một năm
@Mrhabuzz Giống như đi thuê nhà và mua nhà thôi 😃 trên đời này làm gì có cái gì doanh nghiệp người ta cho mình free thực sự đâu
iCloud và Google Photos.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019