Anh em thích chụp nhiều ảnh cho 1 bối cảnh hay chỉ 1-2 ảnh rồi thôi?

vitaminSea
8/2/2020 10:52Phản hồi: 60
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lilw
TÍCH CỰC
4 năm
Tuỳ trường hợp mình sẽ chụp nhiều hay ít. Nếu ngày hôm đó phải di chuyển nhiều địa điểm để chụp thì cứ chụp mỗi bối cảnh chừng 5 - 10 tấm. Chứ chụp nhiều quá về lại ko có thời gian chỉnh sửa trả hình rất mệt. Thậm chí vài trường hợp mình tự tin thì chụp 1 - 2 tấm thôi. Lâu lâu buồn thì bấm đến khi nào máy ảnh buffer hết nổi thì dừng =))
Chụp nhiều kiểu cho một bối cảnh hoặc vật thể. Về nhà soạn lại, đã nhiều lần những tấm chụp phụ thôi mà đẹp hơn tấm chính chụp thêm.
1 cảnh 1 tấm.
leerock
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quan trọng nhất những lúc chụp có vui không. Nếu vui thì cứ chụp thôi 😁
huya2k42
ĐẠI BÀNG
4 năm
chụp gì mà 1 góc nhiều ảnh, thay đổi chỗ khác cho đẹp, kaka
Mình không quan tâm chụp nhiều hay ít, vì mình chụp tấm nào cũng xấu
Tuỳ từng trường hợp và sở thích của từng người chứ nhỉ (người khó tính, người chỉ lấy khoảnh khắc, job quan trọng - job không).
- Chụp mẫu sắp đặt, tĩnh vật, phong cảnh... thì chỉ cần 2-3 bức, bao giờ zoom thấy ngon thì thôi, là đã đủ cẩn thận rồi.
- Chụp thể thao, động vật, đời thường... cái này mà không chụp nhiều tấm thì khả năng bỏ qua khoảnh khắc ưng ý là rất cao bởi nó hội tụ nhiều yếu tố người bấm máy không kiểm soát đc.
Có những người chơi film thì chắc chắn phải đắn đo khá nhiều trc khi bấm rồi, rồi là những người ngại ngồi lọc ảnh nữa. Lúc bấm thì đã tay chứ khi ngồi lọc ra 1 bức ưng ý trong số 20 tấm giống nhau mới thấy đúng nản.
Còn những người mới chụp, chưa có gu, chưa rành về kỹ thuật thì nên chụp nhiều.
beboylqt
TÍCH CỰC
4 năm
Chụp lưu thẻ nhớ thì thích chụp bao nhiêu tùy ý, chứ chụp film thì phải suy nghĩ, tính toán, căn đo xong mới dám chụp 😃
zekbrai
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dựa vào bối cảnh như thế nào, nhiều góc ko, và gần đó có những cảnh khác ko
Tuỳ hoàn cảnh, cảm xúc sẽ chụp nhiều hay ít
Chụp nhiều
Thói quen là chụp nhiều rầu tha hồ cho anh em lựa, chứ chụp 1 tấm mà ko đẹp thì nó lại chê =))
nếu mẫu đẹp thì chụp đi chụp lại còn xấu thì đúng 1 tấm chứ đòi đâu 2 =))
magiclove_72
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình chụp 2-3 tấm thôi, đẹp thì giữ lại, xấu thì xóa bớt
mình với vợ hay chụp nhiều, chủ yếu bắt khoảnh khắc nên không nhắm kỹ được, thành ra chụp nhiều rồi chọn cái đẹp sau. Bấm sướng tay nhưng mà đến lúc ngồi lọc ảnh thì vãi thật các bác ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019