Anh em thích hãng laptop nào nhất, vì sao?

Duy Luân
17/5/2020 22:28Phản hồi: 491
Anh em thích hãng laptop nào nhất, vì sao?
Mời anh em thảo luận về hãng laptop ưa thích nhất của anh em, và lý do vì sao anh em thích nó nhé. Nếu anh em có thể chia sẻ về cái laptop hiện tại mình đang dùng thì càng tuyệt vời hơn, vì các bạn khác có thể lấy đó làm tham khảo nếu có ý định mua máy. Cảm ơn anh em.

Mình thì thích 2 hãng này:

Apple: đang là máy chính, thích vì thiết kế đơn giản, tinh tế, không phức tạp mà vẫn đẹp, và đặc biệt là có macOS. Mình thì lười cài Hackintosh nên không chuộng giải pháp mua máy Win về cài lên, mấy vấn đề tương thích, lỗi này kia nhức đầu lắm. MacBook giờ không còn bền như hồi 2009, 2012 nữa, đời 2016 hư vặt hoài. Lên 2019 rồi, hi vọng đỡ hơn. Nghe nhiều anh em chia sẻ là từ 2018 thì Apple cũng phục hồi nhân phẩm vụ độ ổn định rồi nên cũng yên tâm hơn.

Dell: thiết kế rất riêng biệt, có chất, mà vẫn đẹp và không cầu kì. Đặc biệt thích dòng XPS, và mấy con Precision có cùng thiết kế với XPS. Hồi xưa thấy XPS 15 ở Microsoft Store, mê luôn tới giờ vì viền mỏng quá sức sexy. Trong đợt mới đây XPS đã có thêm bản 17, và cả bản 17 lẫn 15 đều chuyển sang dùng tỉ lệ màn hình 16:10. Nếu phải dùng Win, chắc chắn mình sẽ mua XPS.

Có nghe đồn là Dell bền lắm nhưng xung quanh mình vẫn có đứa thọt, nên cái này cũng hên xui như bao hãng khác mà thôi.

491 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Móa nó đẹp quá, sexy vãi huhu, rất tinh tế, đơn giản, đúng style mình thích. Tiếc là chạy Win, chứ chạy Mac thì mua thay cho MacBook rồi
camzhin
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vsphere Câu nói đó chỉ khẳng định đi sau XPS. Đừng nhét chữ vô mồm người khác.
vsphere
TÍCH CỰC
4 năm
@camzhin Ô hay, câu đó là tôi nói mà, chả lẽ tôi tự nhét chữ vào mồm tôi?
saobang978
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ductrung905 đó là một chiếc máy ko mang tính thẩm mỹ và thời trang, nó mang tính thực tế và hiệu quả
@Duy Luân Win hay mac tuỳ nhu cầu

Luân có coder hay video mod gì ko mà đặt nặng mac vậy em
Dell, thương hiệu lớn
@PGISs =]] cũng Asus đầu 3. i5 3337U, card GT720M ram 8gb mà chơi liên minh còn lag k muốn chơi đây, k hiểu ông chơi GTA V kiểu gì =))) chơi trên Youtube à
TungAnhh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@PGISs Chắc chơi gta vice city chứ biết gì về gta 5, máy t hồi mua 16tr i5 ram 8 card rời có mà để low chơi thi thoảng còn hơi khựng. Không hiểu gì
PGISs
ĐẠI BÀNG
4 năm
@RF Hiến Nguyễn Chắc tôi úp youtube cho ông xem quá. Con máy tôi dùng chip i3 đó 🤣
i3 + card rời + 8gb ram + ổ hdd hồi đó luôn
PGISs
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TungAnhh https://photos.app.goo.gl/zBztGNAdEHMEJeTK7
0 new items by Việt Đinh
photos.google.com

Đây là máy mình với GTA V. Chịu khó mày mò chỉnh lại cài đặt thì có thể mượt hơn xíu nữa
Lenovo Thinkpad, bền bỉ, ổn định, ngoại hình thì bình thường.
@fbbk P50 mát mẽ, phím ngon, dùng ổn định, cũng nặng, cục sạc to. Màn hình 4k khá ổ, nhưng độ sáng hơi tối. Nói chung không có gì phàn nan nhiều. Chíp 6820hq trên P50 không phải quá mạnh. 😁
@vanduc1602 Cảm ơn bạn, định lấy em này nhưng lăn tăn màn hình thông số không ngon lắm
@fbbk Chip thế hệ 6 nó mới chuyển sang 14 nn nên xem benkmark thì nó chỉ ngang thế hệ 4 . Đầu 4 nếu lên dc thế hệ 8 thì ngon hơn.
@vanduc1602 Mình cũng đang xem xét lên P52, thêm chục triệu
- không thích hiêu nào cả (bình chọn thì dell & msi). Lý do đơn giản là không có nhu cầu, đi làm dùng máy bàn của Dell, ở nhà cũng dùng máy bàn tự ráp.
- Có lộm được những laptop dell đã quá hạng cơ quan bỏ đi, cái "ngon" nhất là i5-5xxx
Dell thôi hè, mấy chiếc XPS nhìn mà mê
Lang Tâm
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chỉ Dell vs macbook
Ibm, vừa ngon vừa bền.
Tiếc là bán cho khựa.
Giờ chuyển qua dell Workstation.
Ki Em
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thinkpad đơn giản, hiệu quả, chất riêng
agram3ooo
TÍCH CỰC
4 năm
@Ki Em Em thích samsung, ít máy nhưng con nào cũng sẹc xy
HP > DELL > APPLE. Giờ cứ hãng nào chạy AMD Ryzen chip xịn giá rẻ hơn là quất thôi.
@iPhonefans Đang chờ mấy con Thinkpad E Ryzen ra để mua đây. Nghe là tháng 6. Chắc tháng 7 về tới VN.
Apple
Window nó giống như Android vậy.
Thích màn hình Dell/Sharp ( Màn hình sharp trang bị trên LG Gram option 4k cực kì đẹp ).
Thích keyboard thinkpad
Thích trọng lượng của LG Gram
Thích design của HP. ( spectre )
Dell vì ĐÉLL thích hãng khác
Mình thích apple vì nó ổn vãi nồi
jansen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng em Dell workstation 7730 . Lúc nào cũng dính bên người, có 3.3kg thôi chưa tính sạc và cặp + phụ kiện. khỏi cần tập tạ 😆
camzhin
ĐẠI BÀNG
4 năm
@jansen Trước mình cũng thế. Giờ ko phải vác Workstation nữa, cảm thấy balo êm dịu lắm.
camzhin
ĐẠI BÀNG
4 năm
@timmotvisaolunglinh Con lap như thế đảm bảo cướp nó không giật đâu bác
@camzhin rủi ro thôi bác ^^ Mình trước cũng vác mà oải quá nên để 1 cái nhà 1 cái cty, đi làm balo ko cho khỏe, nhất là phải đi làm xa nữa 😁
camzhin
ĐẠI BÀNG
4 năm
@timmotvisaolunglinh Mình cũng xoay công việc để chuyển sang MBP cho nó gọn nhẹ, giờ thề không bao giờ quay lại workstation nữa trừ khi nó làm được tầm gọn nhẹ như MBP, mình già rồi đuối bác ah :D
iupxlam
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hãng nào cũng được miễn mỏng đẹp + cấu hình hợp nhu cầu :v
xmaxspeedx
TÍCH CỰC
4 năm
@iupxlam Thêm cái giá hợp túi tiền của mình nữa! Đang mê Surface.
track10
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xmaxspeedx cũng mê SFP nhưng nhiều anh em kêu ca, khi hỏng hóc khó sửa nên thôi
ndt1983
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thích apple vì sự ổn định
Mình thích nhất Macbook Pro & ThinkPad.
mình vote thì vote ThinkPad và Microsoft Surface nhưng mà hãng nào mình cũng thích hết, đẹp là thích 😁
Hãng nào cũng ok trừ Apple vì tiền ko có để mua
@arsenal911 xách về vn giá sao bác ơi chứ giá nước ngoài nói làm gì, còn bảo hành nữa
còn mình đang nói 24tr thì có 9750h, 1650, 144hz và kèm 12tháng bảo hành ở vn cho ngang với con air 2020

p/s: tiền ít đừng đòi hít lol thơm còn mở miệng ra toàn lol lol ko thì cũng hiểu bác lol thế nào rồi
arsenal911
TÍCH CỰC
4 năm
@choigiky Đùa bác cho vui tí thôi ấy mà hihi, ý mình là mỗi con mỗi vẻ nó dùng cho mục đích khác nhau bác k thể đem cấu hình so sánh đc, mac air nó là ultrabook chất liệu cao cấp pin 8-10 tieng bác k thể đem con cấu hình khủng long vỏ nhựa pin 2-3 tiếng nặng 3 kg ra so đc 😆. Nếu bác muốn so cấu hình bác so con mac pro với con dell xps 15 hoặc dell presion hoặc thinkpad x1 expreme xem con nào đắt hơn nhé 😃)
@arsenal911 thì trên mình cũng trả lời với mấy ông y chang bác: "không có tiền" =))
arsenal911
TÍCH CỰC
4 năm
@choigiky đúng rồi bác ơi, mua tùy theo nhu cầu mình thôi chứ laptop tiền nào của nấy là có thật bác ạ 😆 tui xài con thinkpad x1 carbon 5 năm rồi mua từ thời gen 2 đến giờ vẫn còn mới toanh, mới thấy đáng đồng tiền bác ạ k lỗi vặt hay sửa chữa lần nào pin xài chai 20% vẫn xài đc 4 tiếng bác ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019