Anh em thích iPhone 15 USB-C hay không cổng

cuhiep
6/2/2023 8:19Phản hồi: 177
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phongnvu
ĐẠI BÀNG
một năm
USB-C sẽ khả thi hơn trước khi có giải pháp cài đặt hay sạc nhanh khi điện thoại kiệt pin mới chuyển sang không cổng được.
BillMVN
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình thích không cổng sạc
Không cổng lại giống như trường đại học gì gặp sự cố mấy tháng liền k tắt đc điện ở trường học ah 😆))
Không cổng
Kocoji
TÍCH CỰC
một năm
Điện thoại em có lightning nhưng rất hiếm khi dùng, vì chủ yếu sạc không dây. Tuy nhiên, cổng vật lý vẫn cần thiết trong trường hợp cấp bách - dự phòng trường hợp ko có sạc không dây.
Cá nhân em luôn thấy cuộc sống cần có "dự phòng", all-in vào một cái không tốt lắm, đó là mạo hiểm không cần thiết.
haaa87
ĐẠI BÀNG
một năm
@Kocoji Mạo hiểm cái gì ở đây bạn ? Cả thế giới cùng tham gia và đồng thuận phát triển chuẩn sạc type c. Còn mạo hiểm ko cần thiết với suy nghĩ thường dân của bạn thôi . chứ liên minh châu âu, họ bàn tới lui, cân nhắc vài năm nay mới đưa ra dc quyết định quan trọng và cần thiết này đấy.
Kocoji
TÍCH CỰC
một năm
@haaa87 ý của mình là có nhiều hơn 1 càng tốt, cái dự phòng mà mình nói là vừa có Type -C lẫn sạc không dây đồng thời.
mạo hiểm ở đây là chỉ sử dụng sạc không dây mà ko có giải pháp dự trù. bác có hiểu nhầm ý của mình không?

Còn cái mình ghi all-in thì nói chung cho nhiều lĩnh vực: công nghệ (data), tài chính. 😁 nào thấy quan trọng thì nên có giải pháp dự phòng.
mog
TÍCH CỰC
một năm
Nếu dùng không dây mà vẫn xạc nhanh thì hay quá, không thì cứ USB-C là ổn.
cổng C dễ lỗi socket lắm....
Chưa đến lúc bỏ type c
thích có cổng hơn ạ.
Có cổng vẫn tiện hơn không cổng. Vì sẽ có nhiều option
Cười vô mặt
nlbn85
TÍCH CỰC
một năm
Mình thích có cổng C
alphi
TÍCH CỰC
một năm
Không cổng vật lý
Dù iphone có đến 20 tôi cũng không dùng
cái cần quan tâm nhất là DI có bé lại không, có gọi không thôi. chứ còn cổng sạch thì cái loại gì cũng đc
Sao thấy mọi người cứ lăn tăn cổng nối nhỉ? Mình dùng iPhone chả vấn đề gì, toàn OTA, giờ đi tới đâu mà chả có wifi. Dữ liệu thì cứ trên cloud mà lưu, cần cái gì lôi cái đó về 😁. Cái dây lightning chỉ để cắm sạc.
sạc không dây hiệu quả chuyển đổi qua lại giữa điện - từ trường thấp, dẫn đến sạc thì chậm, lại còn nóng. Nên nó chỉ là phụ trợ, chưa trở thành sạc chính được. Bao giờ công nghệ tiến bộ hơn nữa mới tính.
Thích ling
Không cổng, sẽ thúc đẩy phát triển mọi thứ hơn.
Theo tinh thần Apple thì không cổng mới đúng 😊
Nếu về thẩm mỹ thì thích cổng Lightning nhưng thôi lên cổng C luôn đi cho nó đồng nộ với các thiết bị du lịch khỏi mang theo nhiều cáp.
Cái nào cũng được, miễn là 100% thiết bị cùng 1 chuẩn cho đỡ rác bộ sạc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019