Anh em tư vấn giúp mình nên dùng dịch vụ nào để ship nhanh đồ có giá trị ?
Nam Air
2 tháng trướcBình luận: 178Lượt xem: 10.618
Mình có vài món đồ giá trị cao muốn ship qua cho bạn, định book xe thì đứa em bảo là cẩn thận lái xe lấy hàng bùng luôn. Rồi lại nghe nói Grab không nhận ship điện thoại laptop hay gì đó, nên cũng lăn tăn quá. Mà mình lại cũng không có quen chú xe ôm nào để nhờ chú chở đi.

Anh em cho mình hỏi là mình cần ship nhanh vài món đồ có giá trị cao thì dùng dịch vụ nào là đảm bảo?

Cám ơn anh em!
Đồ giá trị thì cứ giao tận tay nha. Hoặc mình đem cho bạn hoạc bạn đến lấy sẵn cafe luôn. Bạn bè không gặp được nhau sao?
@Jamesbond Gặp được nhau thì còn gì bằng.
Vấn đề thời gian cũng như xa xôi nữa.
@Jamesbond Tùy theo hoàn cảnh bác ơi
@blackberry_9000 18 năm trước mất cái đồng hồ casio vì nhờ ông xe ôm đầu ngõ ...
@Nam Air Cũng không quá xa bác ạ. Hàng vài triệu thì gửi shipper cho nhanh chứ hàng vài chục triệu thì cứ gặp nhau đưa tận tay cho lành.
Dịch vụ nào cũng vậy, gửi có bảo đảm ok
đến đưa hoặc đến lấy.
@lethinh282 Nhật tín mình gửi 2 món đồ chuyển phát nhanh mà 6 ngày sau mới đến.lần sau cạch luôn.ra bưu điện gửi cho nhanh
@lethinh282 Được đấy bác
@lethinh282 Visa mỹ hehe
@lethinh282 Mua hàng nội bộ samsung toàn ship qua bên này. Đóng hàng siêu ổn.
Mình thì chưa ship đồ giá trị cao, chỉ mới ship con đồ chơi mô hình giá 4tr qua Ahamove thì thấy rất ok.
Ship Viettel đi bác, em Hà nội ship Sài gòn với Đà nẵng suốt ko vấn đề gì, toàn iPhone với Airpods 2 ko à
@nghia6392 mình cần ship nhanh trong nội thành, lấy liền đó bạn ơi, ship viettel chắc tới tết mới tới quá kkk
@Nam Air Việt teo có dịch vụ ship nhanh MyGo đó
@cuongtao2016 Cám ơn bác để mình thử
@cuongtao2016 Đặt hàng qua ứng dụng thì đéo bao giờ có chuyện hô biến nhé, còn ship ngoài thì có this có that.
@FaPPeR Ờ, cuộc sống màu hồng vãi. 😁
@Híu Mụp Giờ shipper người ta mở ra check hết bạn ơi. Chứ nhỡ ngại bạn đưa cho các ông ấy vài bánh bột mì thì các ông ấy dựa cột hết.
Lúc bác bọc hàng thì bọc kĩ cái sốp sốp tránh va đập xung quanh sản phẩm là bác tha hồ yên tâm nhé
Tự đi lấy thôi bác ạ. Đời chả tin được bố con thằng nào. Em mua online giá trị thấp, còn mua đồ giá trị cao thì cứ đến tận nơi, sờ tận tay, rồi cầm về mới an tâm 😁
@Híu Mụp tự đi được thì đã đi rồi bác he he, cái này cần ship đi thật mà
@Nam Air Kiếm thằng em nào rảnh rỗi book xe cho nó cầm qua rồi đi về bác ạ. Book giao hàng thì ở đâu cũng rủi ro cả thôi. Còn không thì bác ngụy trang thành đồ giá trị thấp, rồi gửi ông shipper ít tiền cà phê là êm thôi 😁
@Nam Air Mình có ship quen ship, nữ nhe bao giá trị nửa tỉ
2 ông gặp nhau ở tinhte cafe luôn
@nightwish47 hic phải lo làm chạy cơm chứ bác....
@Nam Air sáng đi làm vác theo, tối về hẹn nhau, tốt hơn nữa là tạt qua nhà bạn đưa luôn bác ơi 😁
ahamove, bên em dùng 4 năm này rồi ;)
@ADUMEN cài app ship lấy liền đúng không bác ơi ?
@Nam Air Đúng anh, cài app book xe, chọn giao gấp là họ tới lấy liền trong 5 - 10 phút, có ứng trước tiền nếu là hàng hóa bán buôn. Xong họ chạy 1 mạch đi giao luôn, minh xem được hành trình đi của các anh được luôn, làm việc nhanh gọn hơn mấy anh Grab nhiều ;)
@ADUMEN cám ơn bạn rất nhiều, mình sẽ thử dịch vụ này nhé!
@Nam Air Dùng Ahamove đi, tốt lắm, trước đám cưới e gái, nó để quên bông tai với nhẫn kim cương ở nhà, mình kẹt ko đi kịp, nên đặt Ahamove ship lên nhà hàng cho nó, vẫn OK
Ship viettel đi bác ơi. Hàng có hóa đơn thì nên đưa ra để chứng minh giá trị. Rồi ship đảm bảo giá ơi cao tí như an toàn.
@Thành Viên Dấu Tên mình cần ship nhanh lấy liền, cách nhau có chục km thôi bác, ship viettel chắc tháng sau mới tới quá.
@Nam Air Hôm sau nhận nhé. Nội tỉnh hôm sau nhận
@Nam Air ship viettel nội thành thì 1 ngày là tới rồi bác, HCM - HN cũng chỉ 1 ngày
vấn đề không chỉ dịch vụ mà còn ở tài xế nữa bác, hơi khó
Mình cũng cần dịch vụ này
Grab nó ko cho nhưng vẫn đc. Lúc lấy hàng cứ cho grab chụp gửi ảnh lên hệ thống là xong.có tài nhận tài ko.
@SonyZR Mình toàn ship grab & 1 bác xe ôm quen, giá ác liệt hơn grab nữa, nhưng mà quen. Ship bác xe ôm thì ko sợ mất hàng, chỉ sợ ổng bị ... tai nạn giao thông thôi.
@c0mmand0 Chế tài grab với tài xế khắc nghiệt lắm. Nên chuyện lấy hàng chỉ có 1%.
Theo mình thì hàng giá trị cao thì nên đưa tận tay. Giao qua đâu thì cũng hên xui thôi
Hàng hóa giá trị muốn ship nhanh thì chỉ có tay bắt mặt mừng thôi bác ơi
Tin nhau đi kèm rủi ro thôi. Bất kì dịch vụ nào cũng có giới hạn đền bù và danh mục cấm giao hết.
Bên nào cũng tuyển tài xế tràn lan. Có giấy tờ (đóng cọc vài triệu) là được thôi nên không thể đảm bảo 100% tài xế không tham được. Đến anh em bạn bè tin tưởng nhau còn xù nợ được nói gì người dưng
Theo mình có 3 cách: 1 ông xe ôm gần nhà, biết nhà cửa của ổng. 2 là đặt grab nhớ chụp biển số xe camera đàng hoàng, cũng nên trả người ta tiền nhiều hơn tiền app báo một chút
3 là khai láo: ví dụ bỏ hộp điện thoại vào một thùng quần áo, xong bảo tài xế ship quần áo qua 😁 cách này mình biết nhiều người "ship tiền" hay sử dụng
@Hunglong96 cách 3 cũng nhiều tài xế bắt mở ra kiểm hàng ms đc ship đấy. Nhỡ ship hàng cấm thì tài xế toang
@toilatoi199x Ông cứ bỏ vô thùng, nhét đồ lung tung vô, tài xế họ chỉ kiểm tra qua loa thôi, mà ví dụ tài xế đó không nhận thì tài xế khác nhận lo gì 😁
Viettel post cũng được
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019