Tham dự Tech Lounge
Nam Air
TÍCH CỰC
Đồ giá trị cao thì mình toàn giao tận tay cho cẩn thận, Còn ngoài tỉnh/TP thì mình gửi Kerry 😁
0
173
nuihoa34
ĐẠI BÀNG
Mình là shop, dùng qua thử cả Grab, Lalamove rồi
nhưng cuối cùng dừng chân ở AhaMove. Mình nhu cầu bán hàng sương sương nội thành cần ship thôi
Để mình phân tích ưu, nhược cho bác thớt
Grab: Ok nhiều xế, đâu cũng thấy. Cơ mà ứng COD là mấy bác làm khó dễ, rồi quy trình thủ tục lằng nhằng. Sau này mình thân thân với 1 bác Grab, có hỏi chiện thì bác nói là "Mấy ổng toàn chạy xe ôm thôi, bật thêm giao hàng, nên lúc giao hàng làm gì có tiền ứng". Lại ko nhận đồ điện tử như chủ thớt nữa

Lalamove: Hơi ít shipper, nhưng gọi vẫn được. Mỗi tội mỗi lần ứng COD là shipper lại lấy điện thoại ra chụp ảnh mình cái pẹt, còn dám kêu mình cầm CMND đứng chụp như tội phạm nữa. Hỏi ra thì mấy ông kêu là quy định công ty, nếu lỡ mình bom hàng thì còn đc cty đền. Ờ, quy định thì quy định, nhưng khó chịu lách cách sao á.

AhaMove: Dạo này shipper nhiều, nên gọi khá nhanh, đi loanh quanh trong nội thành thấy cả đống, mà xác thực COD thì chỉ cần 1 lần thôi, có nhân viên gọi hỏi mấy câu với xin link shop mình để kiểm tra. Ứng thì ứng tới 10 triệu tiền luôn. Mà dịch vụ thì có đủ kiểu, giao nhanh 30p hay giao giá rẻ đồng giá 25K/25km nội thành cũng có. Lâu lâu gặp tài xế hơi khó chịu xíu thôi, nhưng họ là đối tác nên nhiều khi công ty cũng không quản lý hết được. Bác nào láo nháo quá thì mình đánh 1 sao, là lúc sau có nhân viên công ty gọi hỏi han và cho bác ship đó đi tàu bay giấy luôn <3

Có vài kinh nghiệm của mình dành cho bác thớt và anh em bán hàng
2
musicat
ĐẠI BÀNG
Đưa 100k cho nhỏ em rồi đặt Grab oto cho nó qua giao
1
POP.Super
TÍCH CỰC
Đồ giá trị cao thì mình toàn giao tận tay cho cẩn thận, Còn ngoài tỉnh/TP thì mình gửi Kerry 😁
0
Gd165
TÍCH CỰC
Mình gửi người thân, đi xe khách đường dài cho an tâm, chứ gửi kiểu dịch vụ phải gói cẩn thận, xác nhận nhiều thứ lắm
0
qua2007
TÍCH CỰC
grab nhanh hơn
0
bữa giờ em dùng bên đây giao nhanh nội thành cực chuẩn, uy tín nữa
http://shipperviet.vn/
0
tothichcauthatday
ĐẠI BÀNG
Theo mình nên dùng Ahamove nhé
0
Cùng mục đích với thớt, để đọc comment, thks
0
Ceres001
ĐẠI BÀNG
Với những sản phẩm này thường mình hay dùng AhaMove vì COD tốt và đền bù theo COD. Tốc độ Ship có thể không phải nhanh nhất, nhưng được cái an toàn. Còn đồ giá trị cao thế này thì bác cứ ra mịa tiệm mà phang cho nó đơn giản, đồ công nghệ cũng cần test nữa, có vấn đề cái đổi/đền luôn tại chỗ, tránh lằng nhằng.
0
x_chien
TÍCH CỰC
Ko có dịch vụ nào nhận ship giá trị cao mà bảo hiểm cho bạn đâu, đồ điện tử, băng đĩa, giấy tờ quan trọng đều ko có nhận đâu, bạn vẫn có thể gửi nhưng vấn đề là khả năng rủi ro sẽ có.
- Cho dù có nhận thì hên xui à, hên thì tới nơi, xui thì tèo luôn, và cũng ko có đền bù cho những đơn hàng giá trị cao.
-Lý do là để tránh rắc rối từ phía khách hàng cũng như từ phía shipper và ảnh hưởng dang tiếng cty
Vd: ship máy tính 40 củ hàng mới, nhưng đến nơi máy ko bật lên được thì bắt đền ai?????
0
cuong1102
ĐẠI BÀNG
ship nhanh trong nội thành thì bác nên dùng Lalamove. Nhanh và khá an toàn
0
josephtran
ĐẠI BÀNG
gửi các chú CA
0
Mấy bác bán hàng thường dùng bên này
0
milkpigforever
ĐẠI BÀNG
Đó giờ xài grab và ahamove okie!
PS: mấy ông tào lao chả đọc hiểu vấn đề hay sao mà ngta cần ship nhanh liền tay. Mấy ông kêu dùng dvu vận chuyển vậy? Tay nhanh hơn não
0
sonvchp
ĐẠI BÀNG
Vậy ship qua bưu điện, có chế độ hàng giá trị cao.
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019