Ảnh gif sự tiến hóa của xe hơi chạy điện

ND Minh Đức
8/5/2016 3:10Phản hồi: 29
Ảnh gif sự tiến hóa của xe hơi chạy điện
Nhà phát minh người Hungary Ányos Jedlik đã chế tạo một mẫu xe nhỏ hoạt động bằng mô tơ điện vào năm 1828. Cho tới cuối những năm 1800, người dân trên khắp nước Mỹ và châu Âu chủ yếu sử dụng xe hơi chạy điện. Tuy nhiên cho tới đầu những năm 1900 thì xe điện không còn khả năng cạnh tranh với Model T của Henry Ford - mẫu xe sử dụng động cơ xăng với giá rẻ hơn nhờ vào dây chuyền lắp ráp hiệu quả, chi phí thấp. Cho tới năm 1914, 99% người dân Mỹ sử dụng xe hơi chạy xăng.

Xe điện dần dần chìm vào quá khứ mãi cho tới những năm gần đây, khi mà vấn đề môi trường ngày càng cấp thiết thì các hãng lớn, bao gồm cả General Motor, Tesla,... đã tìm về với xe hơi chạy điện. Và từ đó, hàng loạt mẫu xe hơi chạy điện ra đời. Theo dự đoán của phòng thí nghiệm quốc gia Argonne, Mỹ thì tới năm 2030, xe điện sẽ chiếm 1 nửa thị trường xe hơi. Và trong bức ảnh gif bên dưới, chúng ta sẽ được một lần nữa nhìn lại lịch sử tiến hóa của xe hơi chạy điện trong gần 2 thế kỷ qua.

Tham khảo PM
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iphone1224
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rất là vi diệu
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Tesla tuyệt vời nhất..Elon Musk vĩ vĩ đại!
Elon musk se thay đổi thê giới. Se nhiêud nguoi su dung xe điện hơn.
Sạc pin phải nhanh hơn nữa.
Không biết để dùng được xe này ở VN thì cần những thủ tục gì nhỉ?
@Cookie210206 đơn giản lắm bác. nhân vài lần giá bên mỹ lên là hoạt động ngay
Không có chiếc nào bằng chiếc này:

schalke04
TÍCH CỰC
8 năm
@Giàng A Chuối Chắc cũng không có tiền mua nhưng mà xe hơi mà lại có quả táo gắn ở mũi thì nhìn cưd kỳ kỳ làm sao ắ.
hppl
TÍCH CỰC
8 năm
đến lúc các bạn chết nó cũng chả chạy dc ở VN
@Hakuna__matata Die thế nào được các thế hệ trước đó toàn đi xe đạp thường có die đâu. Học sinh giờ càng ngày càng lười.
@manhhiep2512 Hồi trc không nắng kỉ lục như bây giờ đâu thánh ạ. Đi xe đạp đến trường ướt hết cả sịp:rolleyes: còn học hành gì nữa😕
@Hakuna__matata Kỷ lục là bao nhiêu hả em cho anh biết con số cùng lắm 41 42 độ là cùng. Mà vẫn phải học trong cài lò hàng trăm người với vài cái quạt phe phẩy cái bàn chưa để vừa quyển vở.
@manhhiep2512 bây h bác đi xe mấy chục cây số để đi học thêm xem mấy ai chịu nổi. chỗ ng ta học từ 6h đến 9h mà đi xe đạp thường thì mấy đứa ở xa chúng nó chả bao h đi nổi. mà đừng so vs mấy đứa tự cày, hỏi xem trong mấy trường đh hạng top số đứa tự cày đề thi đc bao nhiêu % so vs những đứa đi học thêm.

còn bác kêu học sinh ngày càng lười, ko hiểu bác so vs ngày xưa rồi kêu lười mà cũng lạ, nói thế sao cứ kêu là phải bỏ bớt chương trình học đi, bọn mỹ vs châu âu bọn nó học sướng thế chắc theo bác toàn một lũ lười biếng.

còn thực tế là h mùa hè nóng hơn xưa rồi, ngày xưa có 30 -35 độ dùng quạt ngon lành bây h toàn 40 45 độ h đố bác dùng quạt sống qua mùa hè đấy.
Có cái gif sự tăng giá oto ở Việt Nam ?
duytran79
TÍCH CỰC
8 năm
Cách đây gần 200 năm họ đã có ô tô điện,:eek:kinh khủng thật😔
vungtuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
mấy thánh thật là có não:eek::eek::eek: toàn thấy comment xe đạp điện các kiểu
ở vn xe đạp điện là ngày xưa rồi, mình thấy bây giờ toàn xe máy điện, đạp tí nào đâu, mấy em học sinh cấp 3 toàn máy điện đấy chứ;)
Thì thực tế 2 còn này có khác gì nhau đâu bác. Toàn hàng rác cả thôi. Tìm mỏi mắt chả ra con nào ra hồn.
Đâu chỉ có thế. Đi xe đạp điện thực tế là do phải đi học thêm kia. Toàn đi mấy chục km đi xe đạp ai chịu nổi. Về nhà phải làm cả đống bài tập nữa.
Mà éo đi học thêm ngồi nhà cày cuốc thì vào đc mấy trường hạng 1 như ngoại thương vs y hà nội chỉ có mấy ông thần thôi chứ còn lại là một lũ học thêm hết mà éo vào đc chúng nó nhìn nửa con mắt. Cái vụ trường này coi khinh trường khác thì chắc các bác đã biết rồi.
hungle4699
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái hình đầu tiên là cái xe đó hả các bạn ? Mình thấy nó giống như cái thiết bị gõ mã Morse ngày xưa ghê.
justin1912
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xe hồi xưa đẹp thật
Thế giới ngày càng phát triển. Xu hướng sau này chắc ô tô sẽ lại bay trên trời như trong phim ấy nhỉ.
Không liên quan nhưng em đang bán em này. Bác nào có nhu cầu e để lại giá hữu nghị
Xe điện về VN giá cao ngất ngưỡng
Thức khuya vậy bạn?không tốt cho sức khoẻ đâu nhé;)
Đó là dự báo thời tiết thôi nhiệt độ ngoài trời thực tế là 45-46 độ nhé chưa kể khi ra ngoài mặt đường hấp lên nhiệt độ có thể lên đến ~50 độ, cái này mình dùng nhiệt kế đo rồi không chém gió đâu nhé😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019