Ảnh này không phải là tháp Eiffel thật, mà được chụp từ một bộ LEGO tháp Eiffel

Nhà Của Cáo
8/12/2022 8:38Phản hồi: 17
Ảnh này không phải là tháp Eiffel thật, mà được chụp từ một bộ LEGO tháp Eiffel
Nhiếp ảnh gia tên Benedek Lampert, đã sử dụng một bộ LEGO hình tháp Eiffel, dựng nó trên đường phố và chụp ra một tấm ảnh khiến nhiều người tưởng đây là chụp tấm Eiffel thật ở kinh đô thời trang nước Pháp.

Toàn bộ setup và cách mà anh này thực hiện shoot chụp.

Tấm ảnh được Benedek Lampert chụp ở Budapest bằng một bộ LEGO hình tháp Eiffel, anh ta phải mất đến 28 tiếng để ráp xong bộ LEGO gồm 10.001 mảnh, khá kì công.

Bằng kỹ thuật sắp xếp cho đúng phối cảnh và kỹ thuật setup ánh sáng rất giống phiên bản thật, ngay cả mình, lần đầu tiên thấy tấm ảnh cũng đã nhầm rằng đây là tháp Eiffel thật trong vài giây.

Mời anh em xem thêm video để hiểu thêm cách anh này thực hiện.
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mog
TÍCH CỰC
một năm
Công nhận LEGO không chỉ giỏi sáng tạo trong sx trò chơi, quảng cáo cũng rất sáng tạo và cầu kì.
Khá bình thường, ko có gì đặc sắc. :|
Giống đợt gì mình chụp quá trình rửa em Mini Cooper
@Nicholas Woo Nói bạn hiền đừng giận chứ nhìn vô hình chiếc xe là biết đồ chơi rồi, hình xấu quắc à...
Cười ra nước mắt
@rongxike Hình chụp 7 năm trc bằng cái iphone cùi bắp bác thông cảm 😆 Nếu k post vào bài này chắc bác nhìn lướt sẽ không nghĩ nó là đồ chơi đâu, 200 ng bạn trên facebook của mình bị lừa đấy 😃)
@Nicholas Woo Nhìn cái bong bóng so với xe là biết ảo rồi bác, nếu mà kích thước thật thì cái bong bóng to bằng đầu người đấy 😂😂
ndkhanhs
ĐẠI BÀNG
một năm
@Nicholas Woo Thực ra nhìn cái bong bóng xà phòng so với tỉ lệ xe là biết mà
mình nhớ đợt mình đọc đâu đó là kg được sử dụng ảnh chụp tháp eiffel ban đêm vào mục đích thương mại vì công ty chiếu sáng đèn thắp sáng tháp nắm bản quyền hình ảnh ban đêm khi tháp lên đèn. nếu ai đó chụp ảnh ban đêm vào mục đích thương mại sẽ bị kiện.
Hoạ tiết đâu có giống đâu nhỉ,
Tưởng thật cũng được, không thật cũng được, chẳng ảnh huởng gì mấy đến đời sống
lazy0338
ĐẠI BÀNG
một năm
đẹp quá
nkh24288
ĐẠI BÀNG
một năm
Nghệ thuật là ánh trăng lừa dối mà
tusotr
ĐẠI BÀNG