Anh Quảng (BKAV) chấp nhận lời xin lỗi của Admin HDVietnam Bùi An.

cuhiep
11/8/2020 14:54Phản hồi: 627

"CHẤP NHẬN LỜI XIN LỖI CỦA "ANTI" BÙI AN
Vì một mục đích ngành Công nghệ Việt Nam

Như trước đây, tôi đã thông tin về việc sẽ khởi kiện một số cá nhân, tổ chức vu khống, xúc phạm Bkav, cũng như cá nhân tôi. Công ty Luật đại diện của Bkav đã tiến hành lập vi bằng (ghi nhận hành vi được làm chứng cứ trong xét xử) với một số trường hợp, trong đó có anh Bùi An là người sáng lập diễn đàn HDVietnam.

Từ 2015 đến nay, Bùi An đã liên tục vu khống Bkav, xúc phạm cá nhân tôi qua những bài viết của mình được đăng lên diễn đàn HDVietnam và Facebook cá nhân. Điển hình là việc vu khống Bphone là sản phẩm có nguồn gốc Trung Quốc; hay sản xuất Bphone là dùng “tiền nhà nước”, xây dựng phim trường nhà máy, “giải ngân vài chục tỉ đồng mỗi năm”.

Bkav đã đã tiến hành thực hiện các thủ tục pháp lý theo trình tự, cung cấp cho Cơ quan chức năng các bằng chứng về các bản quyền sở hữu trí tuệ, thiết kế kiểu dáng, cơ khí các phiên bản; hợp đồng xây dựng nhà máy Bphone, hợp đồng gia công khuôn mẫu, hợp đồng gia công điện tử, hợp đồng gia công cơ khí; hợp đồng mua bán linh kiện (bao gồm hợp đồng, tờ khai hải quan); hợp đồng license với Qualcomm; quá trình hợp quy dây chuyền sản xuất…

Bạn Bùi An sau đó đã được Cơ quan chức năng mời lên làm việc. Qua trao đổi với Cơ quan chức năng và đại diện Luật sư của Bkav, phía bị đơn đã nhận thấy “còn nhiều thiếu sót, nhận định không chính xác về Bphone và đưa những cảm nhận cá nhân chủ quan về đường lối phát triển của Bphone, cũng như cách vận hành phát triển sản phẩm của anh Nguyễn Tử Quảng”, gây hiểu nhầm, tổn thất cho Bkav, cũng như danh dự của cá nhân tôi. Qua đó cũng mong muốn Bkav rút đơn kiện và sẽ đăng bài xin lỗi, đính chính, xóa các bài viết vu khống của mình.

Tôi thấy việc chúng tôi làm Bphone là muốn xây dựng ngành Công nghệ của Việt Nam phát triển. Nhưng không phải ai cũng thấu hiểu điều đó và có đủ thông tin để đưa ra những nhận định chính xác. Hơn nữa, trong bối cảnh cuộc chiến thương mại Mỹ - Trung đang căng thẳng và chúng ta đang sở hữu Công nghệ lõi, Tôi mong muốn chúng ta sẽ cùng đồng lòng để tận dụng thời cơ đang đến !
Vì vậy tôi chấp nhận lời xin lỗi của bạn Bùi An và sẽ rút đơn kiện. Cũng mong các bạn, những người yêu mến Bkav, Bphone và tôi sẽ không “tấn công” bạn Bùi An, “không ai đánh kẻ chạy lại” đúng không?

Kể từ khi Bphone đầu tiên ra mắt vào năm 2015, cũng là thời điểm MXH bùng nổ, các phát ngôn trên MXH không được kiểm soát, vì vậy Luật An ninh mạng ra đời là công cụ để bảo vệ tổ chức, doanh nghiệp và cá nhân trên không gian mạng.

Công ty Luật đại diện của Bkav cũng đã tiến hành lập vi bằng đối với nhiều đối tượng khác. Nếu các bạn không thể kiểm soát hành vi của mình, chúng tôi sẽ tiếp tục đưa ra Pháp luật để điều chỉnh.
Chúng tôi quyết tâm làm việc này cũng là một cách bảo vệ sự trong sạch của môi trường không gian mạng. Những người nổi tiếng, các tổ chức, doanh nghiệp và cá nhân hãy nên lập vi bằng với những thông tin sai sự thật về các bạn, xúc phạm danh dự và nhân phẩm của các bạn trên không gian mạng để làm bằng chứng bảo vệ chính mình.

Giờ đây, mọi phát ngôn trên không gian mạng cũng đều có giá trị như phát ngôn ngoài đời nhờ những quy định, điều luật cụ thể. Vì vậy, hãy cẩn trọng hơn trong những phát ngôn của mình trên mạng các bạn nhé.

Chúc mọi người ngày làm việc hiệu quả !"

Quảng cáo

Link dưới cmt.
627 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

noname31288
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vn587990 diễn đàn thì không biết, nhưng private tracker thì đầy ... chỉ có không biết/ không xài torrent mới phải đi down fshare trên hdvietnam.
@noname31288 Không hoang toàn đồng ý với bác. Bản thân mình cũng chơi torrent nhưng 1 số film cũ không còn seed thì vẫn phải kiếm direct link để xài
hanoilegend
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kevin2012 Xàm ít thôi
elgato
TÍCH CỰC
4 năm
@MrNamN Thì biết lõi là được rồi, cỡ Táo, SS, Heo quay Mỹ nó cấm cái là bỏ sx đt luôn chứ ở đây mà lõi với phải.
@MrNamN lỡ ông kia nói đúng nhưng ngại kiện tụng nên xin lỗi cho rồi sao bạn. Với lại chuyện mấy năm về trước sao ko kiện giờ chắc xóa sạch hết hay zì đi đòi kiện ngta 😆
cuong3006
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vuquan2008 Theo cách nhìn của dân software, linux (hay unix) cũng là lõi (core, kernel) chính cho những OS hiện tại (debian, ubuntu hay nhiều ng biết nhất là android...). Nắm được công nghệ lõi nghĩa là hiểu về nhân unix, tinh chỉnh nhân cho phù hợp và tối ưu trên thiết bị di động (vd BOS của Bphone, hay tizen của samsung, MacOS của Apple...).
A Quảng nói vậy cũng ko sai, có điều người nghe hiểu biết đến đâu và hiểu ra sao.
vuquan2008
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuong3006 bạn ơi! "Nắm công nghệ lõi" như bạn nói và "Sở hữu công nghệ lõi" như a Q nói có giống nhau ko bạn?
không có icon hay biểu tượng ha ha các bác nhỉ ?
@TRK ha ha
@quangthegtvtk49 Chắc ông mod chưa biết cách làm 😆
@HoaSoTu nhiều ngừi cùng cười lắm bạn.. nên thả biểu tượng Haha tiện hơn là ngồi xem comment nhé
giacay
TÍCH CỰC
4 năm
@TRK haha theo trend
Các cháu ăn ở không chuyên rình mò trù dập bác Quảng đâu rồi, vào ngâm cứu nè...
p/s quay đầu là bờ
@caffeinezzZ Cũng ko thích cách truyền thông của ông Quảng này lắm. Nhưng trong trường hợp này Bùi An sai quá sai rồi 😃
Kim Ỉn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trung.ViệtTB Uh, ông bùi an nói máy tàu và bôi nhọ a quảng là ko được rồi, ae anti ở tinh tế nói chém gió cho vui chứ ko đến nỗi xúc phạm ai cả
@caffeinezzZ Xin lỗi nhé.😁
Namnguyen155
ĐẠI BÀNG
4 năm
@caffeinezzZ Trù thì làm sao, làm gì được nhau 🤣🤣
Ghi nhận và suy ngẫm
@hoangsytai đóng cửa toilet lại và suy ngẫm từ từ nha, khi nào ra thì sẽ nhẹ lòng 😸
@caffeinezzZ sao lại để hình con chó thế
@hoangsytai nhìn sao ra con chó hay vậy bác. con mèo đó
@caffeinezzZ bác bảo em đóng cửa tollet em chả nhìn ra con chó
Chấp nhận xin lỗi những vẫn gọi kẻ xin lỗi là anti 😅
@Chưa tinh tế ! Đọc để hiểu nội dung rồi hãy thể hiện. Mà ngôn từ đúng là " chưa tinh tế" đấy.
princez
CAO CẤP
4 năm
@Chưa tinh tế ! Công nhận, muốn anti thì phải có trình độ, đã ngu học lại còn cố vập vào thì nó chả vả cho sấp mặt 😁
Q&K
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Chưa tinh tế ! Sủ* hay lắm!
KyleGuy
TÍCH CỰC
4 năm
Zậy là do ông admin đó vu khống sai sự thật nên bị kiện chứ ko phải do chê sản phẩm. Haizz, chán vl, tưởng đc xem vụ kiện người dùng vì chê sản phẩm đầu tiên trên thế giới chứ
@pmdf Thử bảo ss là đồ tq dán mác ss trên báo chí xem có ăn ngay cái đơn ko
KyleGuy
TÍCH CỰC
4 năm
@dktran01 Thì mình nói ổng bị kiện do vu khống chứ ko phải do chê đó. Tưởng bị kiện do chê thì mới thú vị chứ bị kiện do vu khống là bt rồi
minhchinmc
TÍCH CỰC
4 năm
@baokhanhpro957 ông admin đó nói đúng mới bị kiện chứ nói sai thì bỏ qua r 🤣🤣🤣
tien4112004
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khonggianbonchieu_dh Bfan làm rồi đó bác 😁
Biết sai ko nói cố là được rồi còn gì các ông 😔
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Ông quảng thì chắc còn nhiều anti fan lắm
khoa318
CAO CẤP
4 năm
@[N][H][T] Nêu ý kiến, thắc mắc thực tế của bản thân = soi. Định nghĩa này cũng chất lượng gớm. Hay là lỡ có câu nào không làm "hài lòng" đối với BKAV và cá nhân ( nhân viên ? ) như Bác. Còn vấn đề bản thân có phấn đấu hay không chưa tới lượt bác nhìn thấu đấu. Bác là thầy giáo ? thầy pháp ? giáo sư ? nên biết được cả 1 người có "phấn đấu" hay không qua 1 comment.... Uầy chất lượng thực sự luôn đấy 😁
khoa318
CAO CẤP
4 năm
@Bui Duy Loc Vẫn chưa có được "may mắn" như Bác... Chỉ là không biết sản phẩm có đúng như câu "không thể tin nổi" của a Quảng không nhể 😁
thegate
TÍCH CỰC
4 năm
@[N][H][T] Có ai bảo BK chết đâu mà căng vậy, ko bán được đt thì bán cái khác.
thegate
TÍCH CỰC
4 năm
@khoa318 Cái "không thể tin nổi" bản thân tôi cũng chưa từng thấy, "thật không thể tìm nổi".
Qvinhlee
TÍCH CỰC
4 năm
Người ta sai xin lỗi ông rồi thế còn ông còn cái đám a lú của ông có dám thừa nhận sai hay thiếu xót hay nói năng có phần hơi lố ko ...
hearking01
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Qvinhlee Nói lố hay thiếu sót thì doanh thu, danh tiếng sẽ là cái họ sẽ nhận lại được. Còn vu khống người khác lại là cái đáng phải lên án bạn à. Đừng có đánh đồng 2 chuyện đó với nhau
faq21106
TÍCH CỰC
4 năm
@Qvinhlee vu khống người khác ảnh hưởng đến chuyện kinh doanh mà chỉ cần xin lỗi là nhẹ rồi
@Qvinhlee "Thiếu sót" ko phải "thiếu xót"
@Qvinhlee chê sản phẩm xấu hay chán thì chẳng ai quan tâm, đằng này vu khống người ta không kiện cho là may. đánh đồng quan điểm là không đúng.
Dù sao thì cũng có ai mua, ai quan tâm đâu.
mr.coccu
TÍCH CỰC
4 năm
@thanh_nhan Doanh số nói lên tất cả. Ngoài cái phần mềm virus rẻ rách và ăn theo dự án nhà nc thì có j???
@thanh_nhan Mấy comment đầu lính của Quảng nổ nhiều nhỉ!
@thaphuongforever Thiêt không? Hay đang assume?
HoaSoTu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanh_nhan Dù sao người ta cũng đóng góp gì đó trong danh sách sản phẩm của Việt Nam. Còn bạn? thì đang ăn cà khịa.
Bùi An là người sáng lập diễn đàn HDVietnam <<< Bùi an ko phải là người sáng lập hdvietnam dot com nhé!
Dorillin
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hybrid Gs Nhớ là Chip Việt Anh, đinh lùm xùm bay khỏi page luôn
@Dorillin Hồi 5 năm trở về trước là Việt Anh là admin HDvietnam.
@Congnghecuaanh ko phải gì ba
A Hoàng
TÍCH CỰC
4 năm
@o0mrfrazier0o Chuẩn đới !
Bí danh “Lão Bùi”
Rồi có ông naÒ thấy đc cái bphone bao h chưa?
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Mình có cả 2 cái đây, cái lành là khách mang vào bán, mình mua để trải nghiệm thử xem như nào, cái vỡ kính lưng là của khách mang vào sửa. Nói thật xài thì chả ra làm sao cả, mua lại có 1tr mà còn thấy phí, cho bé con mình xem youtube nó còn không thèm. Nhưng nếu thực sự họ suy nghĩ, thiết kế nên được cái máy như vậy thì cũng đáng khen đáng khích lệ, không ai chưa biết bò mà biết chạy cả!
@HoaSoTu Tôi đang hỏi 1 đằng ông trả lời đi đâu thế?
vn587990
TÍCH CỰC
4 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Máy giẻ rách đó bà con, anh em, bạn bè, hàng xóm, đồng nghiệp chưa có ai sài.
@huu thuan 1 triệu mà còn đang dùng bán tôi với.
MeoMao121
TÍCH CỰC
4 năm
Nghe đồn BlueZone là do BKAV phát triển phải ko, mới xóa xong
MeoMao121
TÍCH CỰC
4 năm
@tranhieu.ksxd FB vs GG nó đều có điều khoản và mình đã ấn chấp nhận rồi. đừng so FB vs GG với cty bé nhỏ, bọn nó như là cột chống cho công nghiệp 4.0 rồi
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
@MeoMao121 Không phải trẻ trâu không có nghĩa là già. Già không có nghĩa là hết trẻ trâu. 😆))
A Hoàng
TÍCH CỰC
4 năm
@MeoMao121 Còn bài trên BBC phân tích về App này, mình nghĩ nó khá hay. Một góc nhìn khác về App này !
MeoMao121
TÍCH CỰC
4 năm
@A Hoàng App nó rất hay và có ích mà, nhưng lại được clone bởi 1 cty hay nói dối thì mọi người mới lo ngại thôi, vào cty khác thì chả ai ý kiến gì đâu
Anh ku Hịp là nhiều “anti” đặt điều lắm nhá! 😁
@JaegerH.. cuhiep thì anti nhiều lắm, nhưng mà không đặt điều nhé 😁
TRK
TÍCH CỰC
4 năm
@cuhiep Thế có kiện thành viên ko? còn biết duong mà xin loi trước?
x.dung
TÍCH CỰC
4 năm
@cuhiep và cũng khá bận để đi kiện member
@TRK Kkkk, thật ra thấy ổng cũng hay, ai nặng nhẹ là ổng quăng cục lơ lun, có để bụng (để sau này kiện) ko thì chưa bit 😁
@cuhiep Đề nghị Ad thêm ngay chức năng Fan cứng 🤣.
thật không thể tin nổi, thật tuyệt vời....
@hoanghai1104 Đúng là thật ko thể tin nổi !!!
Đúng là không cái ngu nào giống cái ngu nào.
HDVN thực chất là một ổ vi phạm bản quyền, chưa đến lúc bị pháp luật sờ tới. Tốt nhất hãy im lặng mà hoạt động, đừng khua chiêng, gõ mõ.
umumti
CAO CẤP
4 năm
@bud's Bạn cũng từng download trên đó đúng không?!
VNPT001
TÍCH CỰC
4 năm
@DAVIDHUY08 Nơi chia sẻ nhưng ko kiểm soát được những gì thành viên chia sẻ thì cũng bị bế lên phường thôi, có khi còn bị bế đầu tiên ấy chứ
vsphere
TÍCH CỰC
4 năm
@DAVIDHUY08 Không có chuyện đó đâu bạn. Giả sử Playstore hay App store đăng phần mềm lậu xem người ta có túm cổ Google, Apple ko. Anh ko thể lập ra 1 nhà chứa rồi kêu bên trong nó bấm dan, bay lắc ko liên quan được
@VNPT001 sao lại "có khi" bị bế đầu tiên được bác, Chắc chắn bị bế đầu tiên và tội nặng nhất chứ....
Bác mở 1 nhà chứa cho các thanh niên LẾU LỀU, Mai Thuý - thì khi bị bế thằng bị bế đầu là bác chớ :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019