Ảnh selfie trên LG Velvet vs iPhone 11 Pro Max: rất khác
Bài hay!/9 người
Lê Huyền Vân
2 tháng trướcBình luận: 317Lượt xem: 21.995
Ảnh selfie trên LG Velvet vs iPhone 11 Pro Max: rất khác
Ngay khi mượn được chiếc LG Velvet hiếm hoi từ mod @ndminhduc mình đã mang nó và chiếc iPhone 11 Pro Max chụp thử vài tấm ảnh selfie. Cả 2 máy cho ra 2 nước ảnh hoàn toàn khác nhau.

hình 1.jpg

Chụp bình thường, dễ dàng nhận thấy 2 cách xử lý hoàn toàn khác biệt giữa style máy Hàn và style máy Mỹ. LG Velvet chú trọng vào việc làm đẹp gương mặt, mịn da, làm trắng, xoá khuyết điểm để cho ra bức ảnh nịnh mắt người dùng, đặc biệt các bạn nữ sẽ thích hơn. Còn iPhone 11 Pro Max tập trung thể hiện độ chân thật, chi tiết các đường nét trên gương mặt.

hình 3.jpg

Ảnh portrait, LG Velvet làm mờ hậu cảnh tốt, xoá chính xác người lẫn ven tóc. iPhone 11 Pro Max cũng vậy.

Một lựa chọn chụp xoá phông khác, chế độ stage light trên iPhone 11 Pro Max đã quá quen thuộc rồi. Còn LG Velvet có chế độ color focus xoá mờ hậu cảnh phía sau về màu trắng đen làm nổi bật chủ thể lên hẳn, vừa thú vị, vừa hay ho.

Camera trước của LG Velvet không có lựa chọn chụp ảnh góc rộng như iPhone 11 Pro Max, nhưng máy có sẵn 1 bộ sticker được cài đặt trong giao diện camera cho những bạn nào thích chụp ảnh vui vẻ mà không cần app của bên thứ ba.

Bài hay!/9 người
Velvet xinh hơn hẳn, xoá nhăn, làm mịn, tẩy trắng ngon hơn
@vietn Với ảnh selfie thì đa số người dùng giơ lên và chụp thôi bạn ạ, ít ai điều chỉnh lại lấy nét hay đo sáng. Chủ thể gần như luôn luôn là khuôn mặt, vì vậy tự lấy nét và đo sáng vào khuôn mặt gần như là thuật toán bắt buộc. Hẳn phần lớn người dùng không muốn khi họ giơ lên chụp thì máy lại để khuôn mặt bị tối hoặc quá sáng đâu, mình không nói đến vấn đề gì cao siêu quá.
@mrchjpjdeaspro Phải nói là nhiều người rất ngô nghê rồi lại phát ngôn, bình luận rất thiếu văn hóa. Thôi thì mình cũng chả buồn trả lời họ.
Iphone vẫn có 1 số thế mạnh nhất định, tuy nhiên ở Tinh tế nhiều khi người ta cứ muốn thần thánh quá, cái gì xấu thì cái nói là xấu, không thể cứ lờ đi và cho nó thành "chân thực" được.
@mrchjpjdeaspro Đọc tiếp cmt bên dưới đi sẽ tự thông não nhé bạn. Khi chụp phải biết mình chụp trong đk ánh sáng thế nào. Nhiều ông chụp ảnh còn đêhcs biết ngược sáng hay đúng chiều sáng. Có bị sấp bóng hay không. THay đổi vị trí 1 chút cái ảnh nó cũng khác rồi. Hỏi những câu kiểu không biết gì như thế bạn muốn giir thích cho từ đâu
@trainoitrull Làm cháu Vân giống Hq nhỉ
Cần lắm sự chân thực.
@hongphuc1992 Nhiều nếp nhăn ở mắt, đó là sự chân thực 😁
@hongphuc1992 Giờ có gái nào chụp mà ko qua filter, nên thôi đừng review cam thường nữa. Cứ review Ulike, 360, wutacam đi cho nhanh.
@hongphuc1992 Salfie thì là sống ảo mà cần thực lm j ông. Cho lòi mụn lên à
Mình không thích ảo ảo, bệt bệt, nên mình chọn iPhone 11 Pro Max
@Mikeknowsme Đồng ý là ảnh của LG rất ảo như mấy cái điện thoại tàu, nhưng còn iphone? Lúc nào người ta cũng cố nói nó "chân thực". Mình thấy nhiều tấm vàng khè, không biết ở ngoài em Vân có vàng vậy không? Bạn nào đã gặp thì xác nhận hộ mình cái!
@Mikeknowsme chụp tự sướng up face chứ ko phải chụp làm CMND đâu mà cần trung vs chả thực
@Mikeknowsme Trên đời này có hãng điện thoại nào chụp ảnh chân thật à?
hết hồn
@caffeinezzZ LG xinh quá hả, hay hết hồn với mod mà thất thần thế bác ;)
@caffeinezzZ Promax chụp vừa tối, vừa xấu, lại còn ko chân thực
@ADUMEN máy ngon mà mod cũng xinh, kết hợp tuyệt dzời
Thích chân thật nên chọn pro max. Ai hay giả tạo thì chọn lg
@nokia1202black Nói vậy con gái chị em phụ nữ giả tạo hết rồi 😁
@nhoxs2zin Giả tạo mà toàn mua iPhone 😖😖😖
@merinoka Mua iphone về xong cài app vô chụp còn ảo đẹp hơn nhiều 😃
@merinoka Mua iPhone xong dùng app làm đẹp hết chứ có dùng cam thường đâu. Cam của iPhone cộng với app làm đẹp thì không có hãng nào so bì được.
@Giang hồ tiếu đúng rồi cam chụp thật sửa gì chẳng thích. chụp mấy hãng android đã qua sửa rồi lại tự sửa nó dễ toang. Cần sửa luôn khi chụp thì tải ứng dụng là xong.
Nhìn ảnh con LG kiểu như hơi dư sáng, ko thích cách xử lí này.
@PhuocThinh2611 Nó tăng sáng, tăng mịn cho xinh xắn hơn thôi bác ạ, còn ảnh chụp camera sau sẽ khác.
@PhuocThinh2611 ngày xưa rửa ảnh phải đẩy sáng lên thế này, để như iphone rửa ra toàn bụi
@PhuocThinh2611 Các app làm đẹp giờ toàn như vậy cả
Mình thích lG VELVET hơn, vì thích hơn 😁
Đẹp đấy, ý mình là Mod đẹp 😁
Ê tụi con gái thích iPhone vì chụp ảnh selfie ra "Thật" nhưng mà 99% chụp bằng app làm đẹp mới đau chứ, vậy có khác gì các đt ảo diệu đâu
@huutai_pasion Ít ra lúc cần chụp chân thật còn có. Hơn mấy loại máy này. Chụp kiểu nào cũng giả tạo
@merinoka phán như đúng rồi nếu iphone dùng cam khác thì con lg cũng dùng cam của google xem đẹp thật hơn nhiều
@merinoka Bác lại không biết gì mà chém rồi.
@huutai_pasion Theo phán đoán của mình thì dùng iphone sẽ tạo cảm giác cho người xem hình là ảnh đó chân thực. Còn ảnh thì chỉ là qua app. Lòe thiên hạ.
@manhanh97 Bạn thật thâm thúy, nói trúng phóc
LG Velvet, cơ mà mod xinh nhất
@Duy Luân Tôi yêu những gì đến tự nhiên, những thành thật. Tôi yêu 11 Pro Max. Mà đã thích thì quan trọng gì làm đẹp hay không =))
@Duy Luân Cẩn thận kẻo tối nay bị xẻo đấy... hô hô ;)
@Duy Luân Ôg lại thả thính gấu thấy thì k trượt phát nào.
@Duy Luân Nào có tin vui mở event gì lớn lớn nha a Luân béo, kkk
LG VELVET đẹp hơn, vì thích nhất
chụp cũng ổn phết, lại thêm hiệu ứng nhà làm đỡ phải cài thêm mấy cái app tung của
LG VELVET ok hơn, vì vì tui gay
@linkingok Tự tin là chính mình
Iphone ok hơn nhỉ.
@zombie01 Tui thấy LG chụp đẹp hơn
Suốt ngày thấy cái mặt mod selfie bằng đủ các loại đt khác nhau với đủ các lý do khác nhau
@Damanhvp Người ta là con gái mà thích trà sửa và sống ãoooooooooooooo
@Damanhvp Test tính năng selfie thì đưa mod nữ test là đúng rồi. Tính năng này cũng nữ xài nhiều hơn nam mà.
@Damanhvp Các hạ muốn xem ảnh lấy Hồng Thất Công làm mẫu hả? Chịu đó
@TYA Nói dễ dãi chắc bác chẳng hài lòng nhưng nâng văn hóa nhìn lên cao 1 chút đi bác.
@Damanhvp Rất đồng quan điểm
Lg ảnh luon sáng sủa
Mình nghĩ Velvet chụp ảnh nhìn đẹp và nịnh mắt hơn, hợp với mấy em thích selfie.
Nhưng cái tên Velvet nghe chuối quá
Mình thích ảnh của lG VELVET hơn vì đẹp hơn
Tôi ko nhớ chọn ảnh nào, tôi chỉ muốn nói là thích Vân. Vậy thôi
@Loki My idol
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019