[Ảnh] So sánh ảnh chụp bằng Galaxy Note 10 Lite và Nokia 7.2
vitaminSea
10 thángBình luận: 132
Con nokia 7.2 này cũng bt thôi chả có gì đặc sắc, ống kính góc rộng thì làm cho có chứ độ chi tiết quá kém. Con 8.1 của nokia dùng cảm biến Sony cài Google cam vào chụp mới bá đập chết khối con flagship
Sao nhìn nước ảnh của Note10 Lite nó cứ ám vàng thế nào ấy nhỉ?
Nokia chụp AI khá kém. Mình chụp trời mà nó k đc xanh. Nhưng tắt AI đi thì lại ok. Tất nhiên nó k tự bù sáng nếu chụp tối.
Nokia 8.1
Nokia luôn cố gắng, với giá tiền rẻ hơn thì đó là điều chấp nhận được
Con note nhiều cái ngon nhưng thường ám mầu quá, cái thịt bò Nô làm rõ chuẩn mầu là biết rồi. Chốt lại No vừa rẻ vừa ngon, note giá cao ảnh ko xứng đáng
Con Nokia giá bèo mà Cam xịn vậy. Gần 50% bức ảnh Nokia thể hiện tốt hơn hoặc bằng Note 10 lite. Nokie thì chụp da người đại xấu. Đỏ kè luôn. Nhưng nếu đem vào Snapseed để kéo vùng da xuống nhạt màu lại thì khá okie
@umbalaxibua2811 yay, mình nghĩ nếu biết dùng app hậu kì thì mọi chuyện đơn giản hơn nhiều. Nhưng người dùng phổ thông thì cũng nhiều người chưa biết dùng, nên cứ để ảnh gốc để xem máy xử lý thôi.
@vitaminSea nếu hậu kì thì Nokia chắc ko có cửa so luôn. Note 10e chắc có chụp ảnh Raw
@umbalaxibua2811 hehe chụp mà để hậu kì nhiều thì mình sẽ dùng máy ảnh rồi
kris.9
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@umbalaxibua2811 7.2 có chụp ảnh RAW nhé
Thời điểm này nếu mua Nokia để chụp ảnh thì quả không nên, đơn giản là bao nhiêu tình túy camera anh Microsoft vẫn giữ...nếu tất cả các sáng chế của Nokia mà lấy lại hết thì thôi xin lỗi chứ không có giá dưới 10 củ tỏi đâu. Chắc phải đợi vài năm nữa mới mua Nokia
nok giờ làm ko nổi máy, cam cũng xuống cấp nặng.
Con 7.2 giá rẻ bằng1/3, chụp được vậy là ngon rồi. Sao ko đem con A71 ra so với Note 10 Lite đi ? 😁

Ba hôm trước Luân béo vừa khen A71 như là Note 10 rút gọn đấy :D

Note 10 Lite vs Note 10 rút gọn :v
Nokia.bị đơ màn liên tục đây, android 10, đừng có mua trời ơi. Group fb nokia la hét nhặn lên
Cân bằng màu sắc tốt phết
quá bôi bác cho đội ống kính zeisss hợp tác với thàng nokia tàu fake
g_p3
TÍCH CỰC
10 tháng
1 bên là ruột note9 là hàngcao cấp cuối 2018 sang 2019, 1 bên là hàng trung cấp thì khác bọt liền à
Vẫn thấy ko so đc với cái giá
Nhìn khác quá
Haduong90
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Nokia mà muốn chụp đẹp nên cài Google camera Gapps mới ngon được, mình đang xài X6 chụp không có gì để chê cả, hôm mượn con note 9 bản hàn để chụp mà màu bệt thôi rồi luôn. 😔
@Haduong90 cài bản full hay sao bạn. Đợt cài full nó chạy ko nổi luôn.
Haduong90
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@umbalaxibua2811 Mình dùng bản 6.2.030, bạn thử tìm trên mạng xem, mình xài bản này thấy ổn định nên để làm ứng dụng chụp ảnh mặc định luôn. 😃
@Haduong90 M có lên trang web của fan Nokia có tải về xài. Ảnh đa số ko khác cam mặc định cho lắm. Nhưng vài bức xử lý tốt hơn hẳn. Chắc m xoá xài bản giống bạn mới đc
mình vừa chụp thử 2 app GG Cam chỉnh sửa màu ưng mắt và rõ hơn thiệt.
Thứ tự là GG Cam / Nokia Cam
GG Camera.jpg
Nokia Camera.jpg
Haduong90
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@umbalaxibua2811 Chuẩn rồi bạn, mình xài quen rồi, giờ bảo đổi máy cũng ngại. Xài cam này thấy ổn phết.
Điện thoại bi zờ cái nào ra chụp cũng ngon fết
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019