Ảnh trên tay sớm Vsmart Live 4: giá cao nhất khoảng 5 triệu anh em thấy sao?

Trung Dt
26/8/2020 15:57Phản hồi: 275
Ảnh trên tay sớm Vsmart Live 4: giá cao nhất khoảng 5 triệu anh em thấy sao?
Mình thấy nhiều anh em trên tay Vsmart Live 4 ngay trước khi VinSmart bắt đầu hé lộ thông tin trên website. Mình có anh bạn đã trên tay sớm chiếc máy với màu đen lam ngọc, mặt lưng màu xanh dương hơi nhám, thay đổi một chút hiệu ứng ánh sáng khi đổi góc nhìn. Cụm 4 camera của máy có thiết kế hình chữ nhật, bao gồm cả đèn flash nằm bên trong, cảm biến vân tay đặt ở mặt lưng.

Được biết máy sẽ có mức giá không vượt quá 5 triệu đồng, bao gồm hai phiên bản RAM 4 GB và 6 GB, bộ nhớ lưu trữ 64 GB. Live 4 vẫn dùng Snapdragon 675 nhưng đây vẫn là một con SoC hiệu năng tốt trong tầm giá. Dòng Snapdragon 7xx sẽ được VinSmart sử dụng cho sản phẩm phân khúc cao hơn, trong đó có Aris 5G.

Về màn hình, Live 4 sử dụng công nghệ TFT LCD tấm nền LTPS IPS, công nghệ cao cấp hơn IPS tiêu chuẩn nên cho chất lượng hiển thị tốt hơn. Nếu VinSmart cân chỉnh màn hình này tốt hơn thế hệ Live 4 thì tại sao chúng ta phải nghĩ trong đầu rằng nó không ổn như AMOLED của Live? Thiết kế camera trước đục lỗ giúp cho viền phía trên của máy mỏng hơn nếu so với phiên bản Live, dù rằng cạnh dưới vẫn còn hơi dày.

Nhiều thông tin cho biết Vsmart Live 4 sẽ có giá chính thức trong tháng 09/2020, và sẽ bán ra ngay sau đó.

Thông tin sớm về Vsmart Live 4 tại fanpage của hãng

https://www.facebook.com/VsmartVietnam/photos/a.559825587764192/971422766604470/?type=3&theater
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

5 triệu giá hơi cao , khoảng 4,5 triệu là ngon
Meomuopxu
TÍCH CỰC
4 năm
@Lê văn zyx Mới nghe tin là ko có thẻ nhớ - điểm trừ
@TTX_412 Có giá chính thức rồi , khỏi phải nói nữa nhé, để lại cục sạc cho nhà máy cho bớt chi phí 😁
@palmtj27 Giá chính thức rồi kìa có gì sai à
New Hope
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lê văn zyx Bạn đoán như thần
Hi vọng vài tháng giảm như live
@Blade knight con chip Exynos 9611 thì sao bạn, chụp ảnh mà cũng bị nóng thì thôi rồi
@trangvekien 9611 trên A51 em chưa được dùng hix hix
HatBuoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trangvekien Cũng nóng nhưng vừa phải thôi. Hiệu năng yếu hơn so với tầm giá nhưng tác vụ hàng ngày thì oke. Nếu cố lên được A71 thì ngon, đợt vừa rồi chính hãng A71 có 8tr thui đó
@HatBuoi Con sam a80 tụt còn 7tr kìa, tụt cái hết hồn chip snap 730 ram 8gb
maystar
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ủng hộ hàng VIệt
@denmilu Đọc kỹ cmt nhé
@flower_cutter Thôi mua live 4 đi bạn. Đang giảm giá 300k thì còn có 3tr7 kìa https://tinhte.vn/thread/vsmart-live-4-chinh-thuc-man-hinh-6-5-snapdragon-675-4-camera-gia-4-trieu-dong.3182153/
@trangvekien Trung cẩu làm sao mà như VN được. Thế bạn người nước nào đấy?
jedi9
TÍCH CỰC
4 năm
@maystar Vậy thì đừng mua con Meizu này =))
Nhìn cũng ngon 😁
dưới 5 triệu là ngon đấy chứ, mấy bác đợi giảm giá thì năm sau đi =))
@Chủ Yếu Troll Uhm vậy thôi không đợi nữa, mua hãng khác nhé.
namsla
TÍCH CỰC
4 năm
Đang dùng live. Nói chung là ổn vs giá. Có vài chỗ k ưng như độ sáng màn thấp. Bắt wiffi kém. K biết em này sao
jack_hard369
ĐẠI BÀNG
4 năm
@namsla Máy cũng vài lỗi: cảm biến sáng loạn xà ngầu, vân tay thì thua bấm hoài không ăn, màn hình tắt rồi mà lâu lâu để trong túi quần tự mở không biết,... Nói chung lúc mua có 3,5tr thôi nên thấy quá ổn với tầm giá, pin ổn có sạc nhanh nữa ko phải lo, ram 6gb xài phà phà rồi.
dangducvt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@h1970 Lag thì ko đâu bạn. Mình xài từ khi mới ra tới giờ chưa bị lag lần nào. Cơ bản là ko chơi game. Con này còn bị 1 cái nữa là cảm biến ánh sáng ko đc tốt cho lắm. Để auto rồi đôi khi ra ngoài trời nó vẫn tối hoặc trời nhá nhem tối rồi thì nó vẫn sáng rực lên. Tóm lại trong tầm tiền thì con này vẫn đáng để cân nhắc
TSoN9
ĐẠI BÀNG
4 năm
@namsla Dùng được 6 tháng thấy mỗi lỗi wifi kém còn lại ổn
Mr Do
TÍCH CỰC
4 năm
@namsla Cái màn amoled nó cũng khá lởm, rất là chói mắt và loè loẹt như mấy cái màn samsung amoled đời đầu 🤷🏿‍♀️
cungdancz
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhìn cũng ổn.đợi xem con aris giá ntn đã
Hi vọng giới thiệu 1 loạt đt chung trong 1 lần. Chứ tháng qua trông ngóng quá trời luôn 😆))
@DhHunganh011 Chiến lược cả bác ơi 😃)
Cũng đc. Hóng e ẩn cam quá
Nhìn cũng được so với giá, thêm tí khuyến mại cho cháy hàng
@minhthanh255 đu cháy hàng luôn ghê chưa
obamabiladen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trangvekien Thì joy 3 cháy hàng đó, tui đi mua mà thế giới Di Động nó bảo ngày mai hàng mới về
caocao_203
TÍCH CỰC
4 năm
@trangvekien Joy 3 làm gì có hàng mà bán đâu. Cháy hàng là đúng rồi.
gabaybong
ĐẠI BÀNG
4 năm
mong chờ hàng cao cấp của nhà vin
@Lê Hải Sơn Tao phải công nhận loại như mày học tư tưởng đi đâu cũng tục tĩu thô tục, ko biết nói lý lẽ chỉ biết quăng tục.
HatBuoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@gabaybong Mình nghĩ còn hơi sớm. Nên học tập Xiaomi, 1 thời gian nữa cứng cứng rồi hẵng chơi hàng cao cấp. Quan trọng là làm cái VOS nó ngon vào. Oppo Xiaomi Oneplus thành công 1 phần đều là nhờ giao diện tùy biến của nó mượt vãi luôn ấy
Nhìn được quá, chắc sẽ mua cho phụ huynh ở nhà
pvl181080
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có gì ngon hơn active 3 các cụ nhỉ?
hitomi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pvl181080 Có cục pin 5000 hơn với lại ra sau hơn giá cao hơn ( sau cùng hạ giá như vinsmart live 3tr5 cho 1 em
hehe . )
obamabiladen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hitomi Thì chờ 1 năm, live lúc mới ra 6tr nhé, active 3 ra gần 1 năm giảm dc 1tr, có 1tr mà chờ 1 năm 😔
Gary Trịnh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pvl181080 pin ngon hơn, chip rồng cho các bạn game 😆
cuonghmu
TÍCH CỰC
4 năm
Coi xem có nên đổi máy phụ ko. Đang dùng e mì xào k30 làm máy phụ quá oki.
@kcatter K20 nó đã hơn con live rồi nói chi k30 cho xa bác
Trừ cụm cam còn lại rất ok
5 triệu cho cấu hình và mọi thứ này là ngon rồi. Vsmart tham gia thị trường quá bảnh trai 😁
hitomi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chip 675 thì cứ 3tr5 mà bán là được rồi , khỏi phải down giá như Vinsmart live vừa rồi .
@kcatter Tầm cấu hình, chung dung lượng bộ nhớ, same chức năng, cùng hàng chính hãng. Vsmart vẫn rẻ hơn Redmi mà bạn. Dùng xiaomi bản androidone thì ngon chứ rom Miui dính quảng cáo chán luôn ấy.
@obamabiladen mà amoled máy nào bình thường cũng 3tr-4tr mà bác. màn ips mới rẻ thôi.
HatBuoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mãiyêuem Amoled tầm trung của Samsung cũng chỉ đến thế thôi =)) còn giá màn cao cấp thì hãng nào cũng 4-5tr đổ lên =))) chưa kể chi phí sửa chữa
@HatBuoi tầm trung sam sung có con nào rẻ đâu? 😁
4.giá chót
obamabiladen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sharinran141 Bản cao nhất ko quá 5tr còn dc tặng quà kìa 😁
Phong8822
TÍCH CỰC
4 năm
@obamabiladen Bản cao nhất ko quà tầm 4tr thôi bác ơi, nói chung con này ko phá giá nữa, chú trọng tiểu tiết hơn rồi
minhduyy
ĐẠI BÀNG
4 năm
giá tầm đó là ngon rồi @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019