Anker ra mắt bộ sạc mới - GaN Nano II: Nhỏ gọn hơn, sạc nhanh hơn, tiện lợi hơn, giá từ 29.99 USD

_vphlinh_
25/5/2021 1:28Phản hồi: 216
Anker ra mắt bộ sạc mới - GaN Nano II: Nhỏ gọn hơn, sạc nhanh hơn, tiện lợi hơn, giá từ 29.99 USD
Anker vừa cho ra mắt mẫu bộ sạc mới - dòng sản phẩm GaN Nano II, với thiết kế nhỏ gọn hơn nhưng hoạt động hiệu quả hơn, bên cạnh đó thì khả năng tinh chỉnh nhiệt độ cũng tốt hơn so với dòng sạc đầu tiên.

GaN Nano II được Anker thiết kế với 3 mẫu mã chính lần lượt gồm các củ sạc 30W, 45W và 65W. Mỗi mẫu đều được tích hợp cổng USB-C và công nghệ PowerIQ 3.0 của Anker, giúp phân bổ công suất tối ưu khi được kết nối với bất kỳ thiết bị nào.

Xem thêm: [Bạn có biết] Vì sao Anker sản xuất được những cục sạc nhỏ nhất thế giới?

Theo Anker, bằng cách nâng cấp chip và bố cục bên trong, GaN Nano II đã được gia tăng tần suất hoạt động lên hơn 20%, giúp bộ sạc hoạt động hiệu quả hơn, tạo ra ít nhiệt hơn khi chuyển đổi AC thành DC.

Dòng sạc mới nhất này cũng có thiết kế nhỏ hơn dòng GaN trước đó, cụ thể:
  • Mẫu GaN Nano II 30W nhỏ gọn hơn 59% so với mẫu GaN 30W ban đầu, hỗ trợ sạc iPhone nhanh hơn ba lần so với bộ sạc 5W tiêu chuẩn, hỗ trợ tính năng Super Fast Charging của Samsung, sạc full-speed cho MacBook Air và các thiết bị khác, bao gồm cả iPad (dòng 2018 trở lên) và Nintendo Switch.
  • Mẫu GaN Nano II 45W có phần đầu cắm có thể gập lại, nhỏ gọn hơn 34% so với mẫu GaN 45W ban đầu, hỗ trợ cho nhiều dòng laptop, bao gồm MacBook Air 2020, MacBook Pro 13 inch 13 inch, một số mẫu Dell XPS 13, ThinkPad X390, Google Pixelbook và Microsoft Surface Book 2.
  • Mẫu GaN Nano II 65W có phần đầu cắm có thể gập lại được, giúp kích thước giảm tới 58% so với bộ sạc GaN 61W ban đầu, cung cấp khả năng sạc full-speed cho MacBook Pro 13 inch và sạc nhanh cho các dòng laptop khác.

Anker hiện đã bắt đầu nhận pre-order GaN Nano II trên website và trên Amazon, với giá lần lượt là 29.99 USD (khoảng 692.000 VNĐ) cho dòng 30W, 35.99 USD (khoảng 830.000 VNĐ) cho dòng 45W và dòng 65W là 39.99 USD (khoảng 923.000 VNĐ).

Theo Engadget, Anker
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp & nhỏ gọn, cơ mà 65W chỉ tích hợp 1 cổng thì dở quá, 2021 òi Anker 🙃
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
vit_conGMC
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 hôm 19/5 km còn 200k
@Zutter Mua tại đại lý phân phối chính thức của Anker ở HN đó, bảo hành 15 tháng 😃
@hitaru02 Vãi cái giá, kèo thơm kinh dị 😁
@vit_conGMC Giá thơm vãi, cơ mà mua củ sạc này để con bé xài, chứ mình thì ko dùng vì có mỗi 1 cổng, hơn nữa công suất có 20W thì ko ăn thua, mình thích củ sạc nhiều cổng với công suất lớn để tiện sạc cho Macbook & smartphone hơn 😁
Vừa đẹp vừa gọn, mong chờ tiếp cục 100w
@Gif 300W chỉ là dẫn chứng phản biện cho câu bạn khẳng định "Laptop giờ max có 65w thôi" chứ mình không kêu dùng charger PD để sạc cho Laptop gaming, vì hiện tại PD bị giới hạn ở 100W.
Còn mình chưa hề lôi cục Nano này vào đây, vì dòng reply này đang bàn về vấn đề bạn chủ Rep mong chờ về việc sẽ ra mắt cục 100W
Gif
TÍCH CỰC
3 năm
@thientuegamer Thì dòng reply đầu tiên của tôi đã nói là cục nano 100w là ko hợp lý vì ko có đt nào xài được còn mấy ông tự lôi laptop vô làm gì
@Gif Không phù hợp cho điện thoại thì không dùng cho laptop được?
Làm gì có quy định nào như thế?
Bản chất củ sạc 65W đã không nhắm tới "chỉ dùng cho điện thoại" rồi.
Gif
TÍCH CỰC
3 năm
@thientuegamer Đọc lại dẫn chứng laptop 70tr và cố hiểu đi
65w xiaomi chỉ 500w. baseus chỉ 300k 😆 dùng chả khác gì
lấy 1 video của 1 hãng nobrand ra để so sánh nó chả có ý nghĩa gì.

cái ví dụ của mình là xiaomi mà baseus, nó là 2 thằng có brand hẳn hoi. và cái mọi người cần là bác chứng minh xem 2 thằng hơn nhau gì. hi vọng bác làm đc 😆 hoặc hi vọng là bác biết 😃) chứ từ nãy giờ bác nói chỉ dựa trên lòng tin =))

còn việc anker làm mạch đểu, không ít bài đâu 😃
@Niwky Người ta đang so sánh trực tiếp 2 brand Ạnker với Xiaomi thì ông đi vào nói sạc rẻ tiền phóng điện các kiểu. Uh thì điều đó ai chả biết, nhưng đâu có nghĩa là sạc của Xiaomi nó sẽ bị phóng điện, còn Anker thì ko. Ông đã mổ hẳn 2 cục sạc ra mà so sánh với nhau chưa mà đi phán như đúng rồi, chừng nào lên bài so sánh trực tiếp 2 cục GaN của mấy cái brand đang thịnh ở VN như là Xiaomi, Anker, Baseus đi rồi tính 😆
Kêu ông chứng minh là cái mạch sạc của Anker nó hơn gì Xiaomi mà lại quăng cái link mổ cục sạc của 1 cái brand noname rồi nói như là thằng Xiaomi hay Baseus nó làm cục sạc như vậy nè, tụi m coi đi nếu tụi m giỏi ngoại ngữ và có kiến thức về điện =))
@Scorpius DLord Xem tear down các củ sạc chưa ?
yunneg
TÍCH CỰC
3 năm
@Niwky Mấy cái sạc noname nói làm gì bác, khi nào mổ rồi so anker vơi baseus xiaomi thì mới nói đc, mình dùng anker cũng thấy ko có bền, còn baseus thì mới dùng nên cũng chưa nói được, tuy nhiên không thể nói baseus rẽ nên cũng dể cháy nổ như mấy cái đồ noname được.
atmh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quá là thích luôn
anmit
ĐẠI BÀNG
3 năm
Gọn và đẹp!
ko bgio mua hàng anker nữa, chất tàu ngang zmi mà giá thì apple 😆)
@huykhanh95hup Ngang ZMI á?? Bác đừng hạ thấp xiaomi vậy chứ
dhphucs
CAO CẤP
3 năm
@hquangvn Ngon khỉ mốc, mophie dùng linh kiện bên trong cũng 100% tàu như các loại sạc khác. Trong các loại thì chỉ có sạc chính hãng apple linh kiện tốt, tụ nhật... còn lại các hãng toàn linh kiện tàu, riêng củ xiaomi gaN 65w mã ad65g cũng dùng lk khá tốt của Ti, toshiba, tụ polyme...
hquangvn
TÍCH CỰC
3 năm
@dhphucs Bạn mở sạc mophie ra coi rồi hả? Nó xài đồ gì mà tàu 100%?
yunneg
TÍCH CỰC
3 năm
@hoanglong0712 chuẩn cap như bòi thật, giá thì mắc
Ngon quá
Sau 2 lần mua củ sạc anker mình sẽ không bao giờ mua nữa tronng quá trình sử dụng luôn bị rò điện sờ tê tay rất nguy hiểm cho người sử dụng
@chớp nhoáng bạn sờ đt mtb bị tê đúng ko? Cục sạc 2 chân mà đt lại vỏ kim loại thì tê là đúng rồi. Để hết tê thì bạn đừng đặt chân xuống nền đất, kiếm cục sạc 3 chân (nhà có nối tiếp địa) sẽ hết.
@chớp nhoáng à điện rò rỉ thế chỉ khó chịu chứ ko nguy hiểm đâu.
@Minh TNK Mình dùng các hãng khác cũng 2 chân đều không bị nhé
@Minh TNK Không thể nói vậy được nếu không nguy hiểm thì cũng có hại cho các linh kiện bên trong đt có thể ngỏm bất cứ lúc nào
concuuduc
TÍCH CỰC
3 năm
@chớp nhoáng Mình dùng iphone cục sạc chuẩn thỉnh thoảng vẫn bị tê,
Hôm nọ vừa quất cục 61w GAN của Ravpower có chưa đến 300k
trông có vẻ con GAN 2 này còn nhỏ gọn hơn

với nghe bảo con Ravpower vẫn còn nóng so với mấy con GAN 2 đời sau
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@vanlinh2905 Mẫu GaN2 đời sau là mẫu nào vậy b?
vuhvp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@gauto988 bạn cho mình xin link với bạn 😁, cảm ơn bạn
Thì đời GAN2 nhỏ gọn hơn mà. Mình dùng con 61w sạc con macbook 16 inches cũng ổn, cũng nóng nhưng không khó chịu đâu. Với lại cân nhắc mức giá thì con Ravpower kia mình thấy kinh tế hơn
Vaanres
CAO CẤP
3 năm
Con 45 và 65 coi vậy mà mang theo nó gọn vì nó gấp cái chấu được, còn 30w nó không gấp lại được, bỏ vào túi hay balo nó bị cấn không gian
@Vaanres con 30w không gập lại được à bác?
Vaanres
CAO CẤP
3 năm
@zombie01 đâu được đâu, chỉ có 45 với 65 thôi bác, trên trang của nó có ghi mà
ray-rung
ĐẠI BÀNG
3 năm
ko tin tưởng vào mấy thiết bị nén lại cho nhỏ gọn kiểu này lắm
nhỏ mà chất lượng điện áp đầu ra mới là vấn đề, đưa vào máy hiện sóng là thấy biểu đồ nó không phẳng, làm hỏng pin điện thoại
@dhphucs Tôi chẳng biết sạc chính hãng tốt đến đâu, chỉ thấy khi sạc máy nóng kinh hồn với củ 18W của 11 pro max, dùng củ 18W của Mophie đỡ hơn nhiều.
ray-rung
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ông ngu mới tin vào mấy trang review, đặc biệt là trang chongdiantou. Cái thời mà cứ nhét tiền vào mồm là có review tốt..
Ông đã bao giờ dùng oscillos để đo thử đầu ra mấy cục xạc chưa? hay chỉ toàn lên đọc review mạng rồi tin sái cổ.
trungbg1996
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoanglong0712 Để xem đã! Thực ra chất lượng hay không phải mổ xẻ linh kiện nha! Mình chuyên sửa mấy loại sạc đó trong cty! Có cái sạc sửa thì nát bét ra miễn là sạc đc là đc!
nkblu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ray-rung
scattered
TÍCH CỰC
3 năm
Mình đang xài Baseus GaN 65W. 2 Cổng type C, 1 USB A, giá 430k. Anker thì vẫn giữ cục 24W từ 5 năm trước, mỗi tội hỏng chân gập.
@scattered Chuẩn mình mua cái màu đỏ luôn 350k sale mạnh sinh nhật
alexnam
TÍCH CỰC
3 năm
@annaphuong GaN hay GaN 2 bác, mình mua con y chang nhưng GaN 2 có 3xx, chính hãng, bh đầy đủ và mình đang hạnh phúc với nó 😁 ( + thêm con 20w :D )
30w là sạc dc full speed cho ipad pro luôn, đẹp nhất là combo 45w nhỏ gọn sạc dc cả laptop mỏng nhẹ vs ipad iphone. Nhưng k chọn anker nữa vì nó quá overated quá, chất lượng ngang aukey mà giá vãi nhái. Thôi chơi belkin cho nó vip
@hoanglong0712 30W là max công suất iPad hả bác?
@hoanglong0712 hình như các laptop đời mới mới xạc đc qua các cục sạc 65w nhỏ gọn này phải k bạn
Gif
TÍCH CỰC
3 năm
@Chun Nguyen 18W thôi
@Chun Nguyen 30w là max ipad đó bác, test thử trên anker rồi
Mầu mới nhìn đẹp ghê
Hàng Tàu giá trên trời =))
@Anh Quân 247 tàu này cũng là loại tốt mà bác. mình cũng hiến cho nó 5-600k rồi
@Minh TNK Tốt nhưng so với các hãng khác cũng không nổi bật lắm mà giá lại cao hơn.
_ Cục 65 w 1 cổng có vẻ ok, mang đi sạc laptop được vì nhỏ gọn.

_ Nhưng mà chỉ sợ, lại giống 1 đống sạc Anker mấy ông đồng nghiệp mình từng dùng, hết bảo hành cái nó ngỏm ... 😁
tamle_o
CAO CẤP
3 năm
@iceteazz I chang mấy router tplink
Anker giống tham chiếu, ra trước sau đó các hãng khác sẽ ra sớm thôi. Giá anker mắc quá, trước ít bên được cấp MFi, nên Anker nhiều ng mua. Giờ Mfi phổ cập đâm ra có nhiều lựa chọn.
@featherchickens Vậy thì bạn nên nghía qua thằng RAV trước.
M thì khoái Xiaomi hơn. Giá rẻ mà chất lượng cũng tốt
cục 30W nhìn cưng vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019