Anker ra mắt dock USB-C kiêm kệ đỡ màn hình 12 trong 1, có cả sạc không dây

vn_ninja
25/1/2023 14:32Phản hồi: 88
Anker ra mắt dock USB-C kiêm kệ đỡ màn hình 12 trong 1, có cả sạc không dây
Anker mới đây đã tung ra một sản phẩm mới rất thú vị có tên là Anker 675 USB-C Docking Station, là một dock kết nối đa chức năng có hình dạng của một chiếc kệ đỡ màn hình.

Anker 675 USB-C Docking Station được làm từ hợp kim nhôm chuyên dùng cho máy bay và có thiết kế tối giản không chiếm quá nhiều diện tích. Chức năng chính của nó là nâng màn hình máy tính lên cao để giảm căng thẳng cho cổ và mắt của người dùng, ngoài ra cũng cung cấp nhiều loại cổng cho phép kết nối các thiết bị khác vào. Có tổng cộng 10 cổng (không tính cổng nguồn DC cho dock):
  • 1 USB-C upstream 100W kết nối với laptop
  • 2 USB-C
  • 3 USB-A
  • 1 SD/microSD
  • 1 jack 3.5mm
  • 1 Ethernet
  • 1 HDMI

Cấu hình từng cổng:

Các cổng được sử dụng nhiều như USB-C, USB-A, thẻ nhớ và jack 3.5mm sẽ nằm ở phía bên trái còn các cổng còn lại thì sẽ nằm ẩn bên dưới bề mặt dock. Ngoài ra còn có một đế sạc không dây ở bên cạnh phải để người dùng có thể sạc điện thoại khi đang làm việc mà không cần thêm dây và cáp.

Tối giản bàn làm việc.

Phụ kiện theo hộp.

Anker 675 USB-C Docking Station có giá 250 USD và sẽ chính thức ra mắt vào ngày 30 tháng 1 tới đây.

Quảng cáo

88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tàu nhé ae =))
dohoa23
ĐẠI BÀNG
một năm
@sốt-xuất-huyết-2023 Mua cục sạc mophie mới dùng chưa đc nửa năm mà hỏng 🤣
@dohoa23 mophie hay belkin cũng toàn trung quốc đội lốt giả thôi bác nhỉ
@huykhanh95hup thấy sài ok mà nhỉ 😂
John_Doe
ĐẠI BÀNG
một năm
@huykhanh95hup ba cái này tàu thôi được rồi, có cái đế thôi mà mỹ thì nó chém cho 8 củ, rảnh tiền thì mua 😆
Đẹp, nếu ra sẽ xem xét xúc 1 e😃
Quảng cáo, dây nhợ cũng tùm lum thoai
@hattrickson Giá cũng hơi căng 😁
đẹp đó, to vậy chắc không nóng
@Mikeknowsme Tản nhiệt tốt 😁
Cũng hay nhỉ 😃
Ngon ngon
Phức tạp nhỉ.
Này hợp với mấy con lap siêu mỏng cánh ít cổng kết nối. Mà mình hẳm có cơ hội xài đâu, vì con lap xài ko hết nổi chức năng nên cũng ko đến mức dùng đến cái dock này.
Sao các bác toàn chê đồ của bọn tàu? Giờ dân VN lai tàu khá nhiều mà cứ chê tàu, cái nào ngon thì múc thôi, tàu tây gì giờ này, muốn thấy hàng tàu ở VN thì đóng cửa lại.
@datmuisub Xét nghiện gen thì sau 1000 năm độ hộ 99% cùng mã gen Tàu ấy chứ, có điều giờ ghét thì chửi thôi
@datmuisub Thì cạnh tranh không lành mạnh.
1. Các ông chê Tàu vì đang phân phối nước khác. Cũng anh em T cả.

2. Các ông tích hàng nc khác thì chê T để xả hàng. Hàng công nghệ cũ giá cao thì không bán được cho ai

3. Người dùng chê T vì vàng thau lẫn lộn, lựa chọn được hàng ngon ngoài tiền còn phải có kiến thức chọn lựa. Nhan nhản đồ dỏm, chưa kể ảnh hưởng tâm lý kinh tế chính trị

Muốn chê thì cứ chê vì bây giờ youtubers có đo đạc đầy đủ thông số rồi. Hàng nào cũng có tỉ lệ lỗi. Có dư giả thì cứ mua theo ý mình thôi bạn ơi.
@datmuisub mình chẳng chê gì đồ tàu đâu, nhưng rất ghét cái bọn gốc tàu mà cứ quảng cáo khéo mỹ , đức , châu âu để che đậy thiên hạ. bản thân mình cũng toàn dùng ugreen, zmi 100% tàu luôn nhưng nó ko qcao lố như thằng anker. anker chất lượng chỉ tầm ugreen mà giá thì x2 x3. tốn nhiều triệu với thằng anker này nên rất ghét =))
@datmuisub VN ghét tàu khá là mù quáng :|
@huykhanh95hup Quảng cáo gì mặc kệ, trải nghiệm và thấy thích thì mua về xài nếu ổn là ok thôi!
Dock này giá hơi cao quá nhỉ, giá giảm 1 nửa coi bộ hợp lý hơn, hoặc hóng hàng của Baseus 😂
@namnguyen1011 Bạn có am hiểu tí nào về các loại cổng kết nối ko vậy? Nói chuyện như mất não vậy. Cùng 1 cái cổng kết nối nó có đủ các thể loại chuẩn, bạn cứ tưởng cổng type C thì sẽ truyền được hình ảnh từ macbook lên màn hình à? rồi còn sạc nhanh, tốc độ truyền dữ liệu. Mấy cái đồ 500k trên taobao mà khoe cái gì, tiền nào của nấy
@杜越英 E vd cho bác 1 cọng display port 1.4 băng thông 8gbs 2m được bọc dù và gia công tốt chỉ có 30k bán trên taobao mà e dùng được nhiều năm, đấy chưa kể 1 mớ đầu chuyển usb 3.1 xài ngon mà siêu rẻ khác, mấy món này nếu hàng có brand sẽ rơi vào vài trăm hay cả triệu bạc nhưng tính năng cũng vậy, coi như e mất não đi chọn phụ kiện giá rẻ xài bác thông minh bác xài đồ mắc.
Mà e nói bác luôn mấy thằng như lock& lock, hafele ... Đều là hàng OEM xong về dán logo thôi và mình phải mua giá cao, dĩ nhiên với mấy bọn anker đồ cũng vậy, bán bằng marketing là chủ yếu ... Những thứ hàng công nghệ cao thì luôn chọn những brand tốt còn mấy cái lặt vặt ko cần thiết nếu mua dc tốt mà rẻ nhất có thể mới là người mua hàng thông minh bác à, ko phải cứ của rẻ là ôi đâu do mình chọn cả thôi. Còn mấy cái dock này nhiệm vụ của nó cũng chỉ là băm nhỏ băng thông từ công chính sang các cổng con thôi chả có gì siêu việt đâu mà thần thánh quá nên đừng vội kết luận ng khác mất não này nọ nhé.
@namnguyen1011 Để sử dụng được tất cả các chuẩn hiện nay ví dụ như sạc nhanh, truyền dữ liệu này nọ đều phải trả tiền bản quyền trên mỗi sản phẩm bán ra. Ngay cả xiaomi rẻ lắm rồi cũng k có cái mức giá bèo bọt đó. Hàng trôi nổi trên taobao có gì đảm bảo?
@杜越英 Lại nhầm, xiaomi ko phải là cty sản xuất, nó là cty bán hệ sinh thái sản phẩm, và tất cả các sản phẩm đều được OEM và bán dưới tên với sự bảo hộ của brand cty, còn hàng kia ko phải trôi nổi nha tmall cấm bán hàng nhái lâu rồi, nó đến từ những nhà sản xuất OEM cho mấy thằng kia là ăn từ gốc tới ngọn ko tốn tiền mkt hay RD quá nhiều nên mới có thể rẻ như vậy, còn tiền bản quyền dăm ba cái usb này nọ là bản quyền mở nhé, còn dính tới chip GPS hay thunderbolt thì phải trả 1 khoản phí cực nhỏ có mấy cent à. Túm lại bác có tiền, bác ko hiểu biết thì bác cúng cho mấy brand lớn e tiếc tiền e mua hàng OEM chứ cãi chi.
hàng thì Tàu mà giá thì Tây. hahaha... chia tay!!
titani
ĐẠI BÀNG
một năm
Cần 1 bộ tương tự nhưng giá thấp hơn 1/2 😁
@titani Thấp hơn chưa tới 1/10 nè bác mà sạc ko dây 22w thôi, mở rộng usb với màn hình bét nhè dư giả.
titani
ĐẠI BÀNG
một năm
@namnguyen1011 Cảm ơn bạn, link taobao hay ở đâu vậy bạn ?
@titani Mình mua taobao bác ơi, có chị biết tiếng nên dễ nhờ.
NGON ĐẤY
250$ khiếp thế
Xài ổn thì Cam Lào gì cũng xài mấy bác ới. Xưa cũng bài đồ tàu, nhưng giờ thấy đồ nào xài ổn thì xài thôi, rẻ khoẻ dại gì mà không xài
Mấy cái thiết bị ko có công nghệ phức tạp như này thì tàu hay mỹ khác gì nhau đâu, cứ táng ugreen, baseus cho rẻ 😆
Đẹp nhưng giá 250 thì thôi, dùng cổng tích hợp sẵn có của màn Dell là đủ nhu cầu rồi.
amdxxx
TÍCH CỰC
một năm
Mấy kiểu monitor/iMac stand Dock này thấy có nhiều thương hiệu của Tàu đã làm trước đó rồi nhưng Anker này có lẽ là cái thương hiệu “uy tín” nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019