Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Any.DO phần mềm ghi chú đa nền tảng, lưu trữ trên mây

vuhai6
5/6/2012 10:13Phản hồi: 42
Any.DO phần mềm ghi chú đa nền tảng, lưu trữ trên mây

Phần mềm ghi chú và lập danh sách các việc cần làm là một thành phần không thể thiếu của một chiếc điện thoại. Ngoài ra nếu bạn có nhiều thiết bị khác nhau như điện thoại, máy tính bảng, laptop thì việc đồng bộ dữ liệu với nhau là rất quan trong. Chính vì thế mới có các phần mềm như Evernote, Any.DO ... ra đời nhằm giải quyết các vấn đề này. Các phần mềm này đều có đặc tính chung là chạy trên nhiều nền tảng khác nhau và dữ liệu được lữu trữ trên mây. Nếu bạn không thích sự rườm rà như Evernote thì có thể thử Any.DO, nó đơn giản và nhẹ hơn khá nhiều. Any.DO hỗ trợ Android, iOS, có phiên bản web HTML5 để chạy trên máy tính và đặc biệt là extension để chạy trên Chrome.

Link tải về:
Để dùng Any.DO thì bạn cần tạo một tài khoản miễn phí của nó, ngoài ra có thể dùng ngay tài khoản Facebook của mình để đăng nhập, như thế tiện hơn. Any.DO trên Chrome cũng có giao diện giống trên điện thoại và bạn cũng có thể tạo list công việc mới ngay tại đây.

Trong Chrome nếu bạn muốn dùng Any.DO như 1 cửa sổ của trình duyện thì sử dụng link sau: chrome-extension://kdadialhpiikehpdeejjeiikopddkjem//index.html (chỉ click vào khi ở trong Chrome)

Nguồn: Any.DO
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngày càng nhiều sự lựa chọn cs trên mây.
theo ý kiến cá nhân thấy Evernote hơi rườm rà, để thử em này coi, đơn giản là tuyệt nhất!
CuHanhTay
ĐẠI BÀNG
12 năm
bữa nay cái ji cũng " MÂY " hết nhỉ ? .... từ Mây phóng xạ đến data trên mây .... có lẽ con người đang có suy nghỉ trên mây hết rồi .... E cũng đang mơ mộng trên mây đây 😆
Cái này có lẽ dùng với dạng todo list thì ngon, còn để thay thế cho việc ghi chú dài như Evernote thì chưa được
Gtasks là đủ xài rôi, đi mây về gió làm gì cho mệ ^^
tuanchuoi
TÍCH CỰC
12 năm
@hikaru2003 Nên dùng, một ghi chú bạn có thể thấy được ở mọi nơi, mọi thiết bị chỉ cần có Acc của nó. Giả sử bạn note trên Gtasks của bạn, điện thoại mất thì note đó cũng mất theo, điện thoại hết pin cũng chẳng biết tìm note đó ở đâu... cái hay nhất là có thể ghi chú trên mọi thiết bị nếu cùng acc
inviet
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu biết kết hợp Evernote + aNote thì bạn sẽ thấy sự rườm rà đó biến mất mà thay vào là tuyệt vời, Evernote chỉ làm cơ sở dữ liệu trên mây miễn phí còn aNote thì làm nhiệm vụ quản lý.
chuoi1437
TÍCH CỰC
12 năm
@inviet Bác làm 1 bài hướng dẫn sơ bộ đi
hoanle147
ĐẠI BÀNG
12 năm
any.DO mình đã xài từ lâu trên android. rất hài lòng về nó,giao diện đơn giản, đẹp. Mới đầu dùng sẽ có cảm giác giao diện giống windowphone.
polyester
TÍCH CỰC
12 năm
giao diện thiết kế đẹp
ko có cho blackberry nhỉ
Mình thấy evernote làm gì rườm rà lắm đâu nhỉ? 😔
pipopig
ĐẠI BÀNG
12 năm
@o0tobite0o phải mua PRO thì mới dùng off line trên điện thoại đc. theo em đó là điều "rườm rà" 😃
quangct
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng evernote để ghi chú và lưu trữ, dùng Htc Tasks để tạo to do list, rất tiện lợi. chắc ko có ý định chuyển qua any.do
Thích cái khoản tích hợp luôn vào Chrome, khỏi cài đặt rườm rà 😁
luckymancvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi xài cáci Evernote , nhưng mà lúc ko có mạng thì tính làm sao :-/
favor_thien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luckymancvp Bạn có thể download fần mềm Evernote cho máy tính, rùi cài vào máy tính
Nó sẽ syn với cái Evernote trên trình duyệt của bạn

Link Download

Còn đây là hướng dẫn sơ về Evernote từ trang chủ của nó:
hoanle147
ĐẠI BÀNG
12 năm
sáng nay đã dùng thử trên chrome . có thể syn với điện thoại . Sướng wa' !!!!
stao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa có cho WP nhỉ
favor_thien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy nó đơn giản thì đơn giản thật, nhưng vẫn chưa thể thay thế dc Evernote
Các bác đã xài MobiSLEnotes chưa? Cái này cực kỳ đơn giản, đúng nghĩa là note truyền thống.

http://mobislenotes.com/

Có cả trên web, vô cùng tiện lợi, sử dụng bất kể khi đang dùng máy tính hay điện thoại.

Mình dùng cái này từ hồi bắt đầu dùng em HTC Wildfire.
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
đa nền tảng mà lúc nào cũng thiếu wp một nền tảng đang lớn mạnh tạo thế kiềng 3 chân. haizzz
sau 1 trận mưa thì mây sẽ ra sao nhỉ?
thanhtung08
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cavoiu Thì mây sẽ tan thành khói, he he he 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119