Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

AOC giới thiệu màn hình V2 series viền siêu mỏng, giá từ 100 USD

P.W
18/10/2018 7:34Phản hồi: 88
AOC giới thiệu màn hình V2 series viền siêu mỏng, giá từ 100 USD
Những màn hình máy tính với viền siêu mỏng đã trở thành xu hướng của các nhà sản xuất phần cứng máy tính vài năm trở lại đây. Mới đây nhất là AOC khi hãng này giới thiệu series màn hình mới mang tên V2, với ba phiên bản với kích thước màn hình 22, 24 và 27 inch. Là dòng sản phẩm giá rẻ cho người tiêu dùng bình dân, nên ngoài thiết kế tương đối bắt mắt và ấn tượng, V2 series có thông số kỹ thuật gần như giống hệt với những sản phẩm khác của các đối thủ cạnh tranh trên thị trường.

Ba sản phẩm mới này được trang bị panel IPS độ phân giải 1920x1080 pixel, tần số quét 75Hz thay vì 60Hz như thông thường. Góc nhìn của màn hình 178 độ, tương phản động 20.000.000:1, tốc độ đáp ứng 5ms. Tuy nhiên vì là mẫu màn hình giá rẻ nên chỉ có hai cổng kết nối nhận tín hiệu hình ảnh là HDMI 1.4 và VGA phù hợp cho đối tượng sử dụng văn phòng và chơi game thông thường.

Dự kiến V2 series của AOC sẽ được bán ra sớm với mức giá 100 USD cho mẫu 22V2H, 130 USD cho 24V2H và cuối cùng là 170 USD cho 27V2H.

Tham khảo Slashgear
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang cần tìm màn ngon bổ rẻ.bác biết ở đâu mở bán con này không?
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
@Sơnvido Đồ điện tử thì ko thể nào sp nào khi bán ra cũng 100% ko có cái nào bị gì cả. Chắc là do bạn xui rồi, còn mình thì dùng màn này 2 năm nay rồi vẫn rất oke đấy thôi bạn. Do là bạn ko biết tùy chỉnh màu sắc cho nó, trong menu có thiết lập màn hình trắng ko ám vàng cho bạn đó, do bạn để mặc định nó áp dụng tính năng bảo vệ mắt nên màn hơi vàng cho xem đừng quá mỏi mắt vào ban đêm đấy bạn.
Sơnvido
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phamhoainhan227 uh,công nhận xui thiệt, nhưng ám vàng chỉ một góc trên phía tay phải bạn ơi, mình chỉnh hết rồi ấy, lúc mới mua về là đã mò mẫn chỉnh này kia đủ thứ,nói chung phân khúc bình dân Viewsonic làm tốt! đang lo k biết bảo hành như thế nào chứ mình sợ mấy ông kĩ thuật bên bảo hành lắm!
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
@Sơnvido Cứ theo quy định bảo hành của nó mà đi bảo hành thôi bạn.
@RF Hiến Nguyễn https://www.tinhocngoisao.com/site/lcd-kinglight-moi-sieu-cao-cap/lcd-24-kinglight-m2458-ips-1-doi-1-trong-12t-dau-p506405.html
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
Màn siêu mỏng này mấy mm đây nhỉ?
Cái hình nhìn ảo quá 😁 :D ko thấy viền luôn :D
@pntphong1810 render mà, ko biết thực tế ntn, trông cũng mỏng thật
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
@pntphong1810 Mình nghĩ là viền 2mm là cùng, chứ ko quá mỏng như trong ảnh đâu, trong ảnh pts quá đà rồi :v
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@pntphong1810 ảo trâu chó lun bác, giá đó mà đòi mỏng như LG OLED lấy đâu ra :D
@hiepmu https://www.tinhocngoisao.com/site/lcd-kinglight-moi-sieu-cao-cap/lcd-24-kinglight-m2458-ips-1-doi-1-trong-12t-dau-p506405.html
jlovec
TÍCH CỰC
5 năm
quá đẹp. màn aoc trc giờ vẫn to và rẻ. nhưng m chưa đc dùng chưa biết tốt ko. vì m vẫn thích
dell hơn 😁
Thằng này xài tốt ko mn, thấy giá tốt ghê
giá tốt ra xúc liền 😁
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bán chính hãng ở VN chưa nhỉ, giá tốt quá, với mình như z là đủ
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
@nb3105 Nên cân nhắc với dòng VX của Viewsonic nó tốt hơn màn này nhiều mà ngta có cả DisplayPort.
nierec
TÍCH CỰC
5 năm
Thiết kế đẹp quá, cứ tưởng dòng cao cấp chứ. Cứ thấy đồ công nghê mới ra là ham, con tim thì kêu mua đi, lí trí thì đừng mua 😆
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
@nierec Thực tế mới rõ đc, chưa chắc viền mỏng quá như trong ảnh đâu bạn, mình nghĩ màn hình viền mỏng 2mm chứ ko mỏng hơn.
@nierec https://www.tinhocngoisao.com/site/lcd-kinglight-moi-sieu-cao-cap/lcd-24-kinglight-m2458-ips-1-doi-1-trong-12t-dau-p506405.html
TADASHOP-VN
ĐẠI BÀNG
5 năm
Wow. Đẹp thế.
Đệch. Viền mỏng mà 27inch FHD thì toàn hột là hột 😆
@hqm_thunderlion đang dùng con màn mỏng Viewsonic 27inch FHD, ngồi khoảng cách bình thường vẫn nét căng, dí sát mắt may ra mới thấy điểm ảnh.
@hqm_thunderlion ông làm như trên máy tính bảng hay đt ko bằn g. 27 inch chắc phải ngồi cách nó 80-100cm để dùng đó . ngồi gần quá đui mắt ráng chịu
@palmtj27 Xài màn 2k, 4k quen rồi thì nhìn màn thấp hơn nó kì lắm bác ạ 😁
😔 Vứt luôn cái viền dưới cho nó đẹp thì ko vứt, làm thêm bản gaming chân chữ V 😁 vứt viền dưới là bá luôn 1ms, 2K
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
@narutoxboy Nếu vậy thì ko có giá tiền đó, mà là 250 đô trở lên :v
@phamhoainhan227 Mình đã ghi rõ làm thêm bản gaming đó bạn 😁 giá đương nhiên sẽ đội lên rồi
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
@narutoxboy Thôi chơi đỡ bản gaming của Viewsonic dòng VX76 cũng đc mà ^^

Link video
@phamhoainhan227 Nếu bác để ý kỹ thì anh em bán màn này cũng nhiều lắm 😁 vì rẻ nên chất lượng nó cũng ko ổn lắm
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
@narutoxboy Làm gì ko ổn bạn, mình dùng 2 năm nay rồi có sao đâu.
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
5 năm
có vẻ cũng ngon
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
Màn hình này có 20.000.000:1, trong khi đó dòng màn hình VX của Viewsonic tới 80.000.000:1 cũng dùng tấm nền AH IPS luôn và ngta có cả cổng DisplayPort + HDMI + VGA, giá thì cũng sam sam nhau so với dòng V2 của AOC mà viền màn hình cũng siêu mỏng luôn.
@phamhoainhan227 Vinh Vật Vờ là ai? Vinh Vật Vờ cũng là bạn bán hàng giống bạn luôn hả? Hãng Viewsonic thì tôi biết quá rõ. Tôi chỉ có thắc mắc là bạn bán hàng mà bạn lại không nói rõ chỗ bán thì sao người mua biết chỗ mà mua.
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
@hungcuongracer Mù chữ hả bạn, cãi ngang như bạn thì nói chuyện mình tiếp đi nhé.
@phamhoainhan227 Mình có nói gì đâu mà bạn bảo mình cãi ngang. Mà bạn bán hàng bạn giới thiệu đó xài có tốt không vì mình có nhu cầu mua thêm màn hình.
teobe
TÍCH CỰC
5 năm
@phamhoainhan227 Bác @phamhoainhan227 có quyền khen chê, đánh giá, ủng hộ, thiên vị,..v..v.. những sản phẩm bác cho là tốt. Anh em cũng cần những người dùng vào đánh giá nhiệt tình vô tư để còn thêm kinh nghiệm.
Nhưng thú thực nhìn bác spam comt nào cũng độp quả vào khen viewsonic nên đâm ra ác cảm phản tác dụng truyền đạt bác ạ. Số nhiều hiểu nhầm là bác bán hàng và cò mồi, chim lợn cho viewsonic nữa đó.
Mình góp ý kiến dưới vị trí thành viên vào đọc bài thôi nha.
nkh984
TÍCH CỰC
5 năm
Chờ bán làm một cái, ngon rẻ.
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
@nkh984 Dòng này nếu tính ra ko ngon bằng dòng VX của ViewSonic.
Azkan
TÍCH CỰC
5 năm
tiếc là bàn mình đang quá bé chứ không làm 2 con như này về là làm ngon rồi 😔 giờ vẫn phải dùng 1 màn 24" với 1 màn vuông :(
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
@Azkan Bạn có thể cân nhắc với dòng Viewsonic VX2476-smhd.
chipvn147
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mỏng dễ ngỏm lắm , tui có 2 con LG cái viền mỏng cái không . Cái viền mỏng đã bảo hành 2 lần 😕
Ngoknc
CAO CẤP
5 năm
@chipvn147 Đang định mua chiếc đó mà bác nói lại thôi quá. Mua cái sam sung 24in PLS cũng đc nhờ
24" mà FHD là cũng xài ngon rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019