App Sense Edge rò rỉ: HTC U 11 sẽ bóp viền để gọi Assistant, chụp ảnh, quay phim...?

Duy Luân
13/5/2017 22:43Phản hồi: 44
App Sense Edge rò rỉ: HTC U 11 sẽ bóp viền để gọi Assistant, chụp ảnh, quay phim...?
Có vẻ như ai đó đã lỡ nhấn nhầm nút publish nên app HTC Edge Sense đã được đăng tải lên Play Store. Tuy đã kịp khắc phục hậu quả nhưng những hình ảnh đầu tiên của app này cũng đã được trang Android Police nhanh chóng ghi lại. App Edge Sense cho phép anh em thiết lập thao tác bóp khung máy, nó yêu cầu người dùng phải bóp để tô màu cho mấy cái bong bóng để qua đó làm quen với tính năng đặc biệt này. Một tấm screenshot hướng dẫn dùng bóp viền lúc chụp hình cũng xuất hiện, có lẽ bạn sẽ được bóp viền máy để chụp thay vì phải dùng hai tay để đưa ngón tay lên màn hình. Lúc ở màn hình chính, bạn cũng có thể bóp để gọi Google Assistant, còn khi đang viết tin nhắn thì bóp để chuyển qua chế độ nhập liệu giọng nói. Edge Sense sẽ xuất hiện trong chiếc HTC U 11, nghe nói giá rẻ hơn khoảng 100$ so với HTC U ultra. Hôm nay mình sẽ lên đường sang Đài Loan và thứ 3 là sự kiện ra mắt, sẽ trên tay cho anh em xem coi U 11 có gì hay không nhé.

Nguồn: Android Police
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vẫn có tính năng
mà không cần nhiều nút
Hiện tại S8 có 4 nút ở hai cạnh bên
Mốt HTC 11 không có nút nào luôn
siêu liền lạc.

Hóng
TRK
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep Htc chỉ cần....bóp giá. Ko cần bóp lung tung bác nhỉ?
ducthinhvip
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep Bác ham hố công nghệ quá nên mất 6 năm học đại học vì thi lại quá nhiều môn
http://ictnews.vn/khoi-nghiep/cau-chuyen-khoi-nghiep/chuyen-kinh-doanh-do-da-khong-giong-ai-cua-ong-chu-dien-dan-tinh-te-152852.ict
dbt123
CAO CẤP
7 năm
chúc thượng lộ bình an nha !
@dbt123 Phải là đi thanh thản mới đúng
Mình vẫn thích cách đặt tên là HTC One M11 hay đơn giản là HTC 11 hơn. Không thích chữ U, dòng One huyền thoại mình không muốn nó biến mất.
PhAnh1997
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trantrungkien.ct Em cũng thích HTC One giống bác, em vẫn đang dùng một em HTC One J hàng thải của mama luôn, đủ dùng, chẳng thấy hỏng hóc để còn có cớ mà thay. Hihi.

Sent from my iPhone http://.........../2t16.png
Ủng hộ sáng tạo. Sẽ rất tiện lợi cho người dùng đây. Cố lên HTC
Lại giống Mi 4c hay ZTE nhỉ, giờ đưa ra cái gì đột phá cũng khó thật
M.Duc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho em hỏi ngu tinhte cái. Nếu thiết kế kiểu này,khung viền của HTC làm bằng gì? Không lẽ cảm ứng được trên kim loại? @.@
@caoduc-shp Để mình bay qua coi rồi nói bác nghe nha
cuthune
TÍCH CỰC
7 năm
@caoduc-shp Cảm ứng lực bác
Eldimio
CAO CẤP
7 năm
@caoduc-shp Chắc là dùng cảm ứng lực. Kim loại cứng mà tác dụng lực vào vẫn có biến dạng nhất định, như màn kính cường lực vậy.
ít nút hay nhiều nút không quan trọng lắm, vài hôm là quen, vấn đề là HTC ra giá chuẩn hộ em cái
con m8 của iem xài được hơm 😁:D:D:D:D
Ấn tượng nhất HTC ở khoản hoàn thiện sản phẩm, còn phần mềm từ ngày sang dùng gần với android gốc thấy hơi nhàm
Thay vì nghiên cứu cái vô bổ kiểu này sao không hoàn thiện về mặt giao diện cũng như thiết kế phần mềm tăng trải nghiệm của người dùng?
Trantuanksa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@penetration Vô bổ. Thế nào là vô bổ vậy bác. Trải nghiệm thì htc làm quá ngon rồi. giờ điện thoại trở lên quá bão hoà. Chạy đua cấu hình mà các công nghệ mới hay tính năng của các smartphone chưa có gì là mới mẻ. Nhưng htc thì họ khác. Vẫn có các tính năng mới, đột phá mang đến cho người dùng. Chẳng qua họ chẳng quảng cáo rầm rộ như a nào đó, và giá bán nhỉnh hơn đôi chút lên các bạn chê nó. Khi các bạn cầm đc con flagship của htc thì bạn mới cảm thấy đc cái chất của nó
hnd169
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trantuanksa Bác nói chuẩn rồi đấy, mình cũng ko hiểu sao chất lượng hàng htc tốt thế mà mọi ngươi chê lên chê xuống, chắc các bạn ấy toàn dùng hàng dựng, riêng mình thì chất phần cứng htc vẫn là top
@penetration thay vì cmt vô bổ kiểu này sao không câm luôn đi?
@Trantuanksa HTC xài ngon vô cùng
bóp mà dùng được thì không biết người ta dùng cảm biến gì nhỉ? chưa kể mềm quá thì dễ chạm mà cứng quá thì đau tay
Eldimio
CAO CẤP
7 năm
@bouce Tương tự như force touch thôi mà. Công nghệ không mới nhưng cách áp dụng sáng tạo.
Phuongcyborg
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hồi Nokia N9 cũng giảm tối đa rồi
mrd213
CAO CẤP
7 năm
Khung kim loại thì ko bóp đc rồi, mà để ý app chỉ minh họa vị trí bóp ở phần dưới nên khả năng khu vực ấy sẽ làm bằng nhựa còn phần trên vẫn bằng kim loại, và vẫn có nút cứng tắt máy với volume +-
Cố lên htc
Nếu đã thích IOS thì ko có sự lựa chọn ngoài iphone, bên android thấy bài về SS, Sony chê quá trời, khen LG, HTC. Cuối cùng Sony đang hồi phục nhẹ, Sam thì tiến, HTC và LG dắt tay nhau ko biết đến bao giờ.............................RIP
vietcad.77
TÍCH CỰC
7 năm
Hết dùng ốp luôn!
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
Rẻ hơn 100 usd vậy 9 hãng VN khoảng 16 triệu.
hv2910
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ờ há. Sau sẽ có tính năng mân mê ống kính để kích hoạt camera nữa. Máy nào có camera kép thì càng tốt!:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Ngon nhỉ, đột phá vs viền liền lạc, không có nút bấm trong khi tính năng vẫn ngon hơn.
Tập bóp thôi 500ae

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019