App Store chính thức đạt 10 tỉ lượt tải về
Didu
11 nămBình luận: 34

Như vậy kho ứng dụng trực tuyến Apple App Store dành cho người dùng nền tảng iOS đã chính thức đạt con số 10 tỉ lượt tải về. Đây là một cột mốc đáng nhớ cho cả Apple lẫn thị trường ứng dụng trực tuyến toàn cầu. Cũng vì lẽ đó mà Apple đã treo giải 10 ngàn USD cho người tải về ứng dụng thứ 10 tỉ trên App Store. Apple không trao 10 ngàn USD tiền mặt cho người may mắn mà họ sẽ trao số tiền đó dưới dạng một iTunes Gift Card, tức tài khoản để mua ứng dụng, phim, nhạc... từ iTunes Store chứ không riêng gì App Store. App Store được Apple giới thiệu vào năm 2008, một năm sau khi chiếc iPhone đầu tiên xuất hiện. Sau sự thành công đó, mới đây thì Mac App Store cũng đã được Apple trình làng, đây là kho ứng dụng dành cho người dùng nền tảng Mac OS X. Chưa biết Mac App Store có thành công như App Store hay không nhưng tính riêng trong ngày đầu tiên ra mắt, Mac App Store đã đạt 1 triệu lượt tải về.

Cập nhật: Người đoạt giải thưởng 10 ngàn USD từ Apple là một phụ nữ tới từ nước Anh. Bà giành chiến thắng với ứng dụng Paper Glider, một ứng dụng miễn phí trên App Store.

Nguồn: Apple
34 bình luận
quá thành công tiền để đâu cho hết
Chính xác thì vào lúc 5h PM 30' VN ngày hôm qua ( 22/11/2011) , Mình canh ngay lúc 9.999.999.945 mà down , khôg biết có kết quả ai là ng chiến thắng chưa ! :giggle:
Bác thử rút dây mạng xem, nó vẫn chạy đấy ==> lại kiểu treo đầu dê bán thịt chó giống mí bác ở VN thôi, toàn quảng cáo trung ô tô nhưng toàn là giải thưởng hình thức ==> nản
Mình biết vụ này, cái đồng hồ đó đc lập trình chạy rồi, có mạng hay ko cũng thế. Mình chỉ tham gia cho hồi hộp thôi. Mà sao chưa thấy kết quả là ai lượm 10k usd đó nhỉ?
h0tb0y123
TÍCH CỰC
11 năm
nghe đâu là người nước Anh đó pác
vinhhip
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế bác nghĩ chỉ có 1 mình bác í down thôi sao? rút dây mạng ra thì e vẫn down, hàng trăm ngàn ng` ở khắp nơi trên thế giới vẫn down thì số nó vẫn cứ nhảy thôi. Mà thực ra thì làm cái chương trình đếm số lượng download cho appstore thì có j là khó khăn đâu, phần thường 10k US = gift thì cũng chả có j là to tát để mà đổi lấy danh dự của 1 hãng lớn như apple 😁
Apple phải mở tiệc ăn mừng sự kiện này mới đúng, tặng mỗi anh em tinh tế 1 chú iphone nhỉ ?
haha ! em cũng thích tưởng tượng như bác này :mstickle::mstickle:
😁

@ PMcongzing: Bác ơi, nó không treo đầu dê kiểu Việt Nam đâu. Nó làm thế bọn Tây nó chửi chết, cái danh dự của Apple chả lẽ chỉ đổi qua cái event này sao được. Em đồ là nó có một cái thuật toán nào đó, thống kê và tính tốc độ của số lượng download (thuật toán này chắc không đơn giản như kiểu chia trung bình, vì càng về sau số lượng download phải càng nhanh). Thêm vào đó, nó cũng phải có update tốc độ thực tế etc... Bác bảo với cái tốc độ download thế, số lượng kết nối thế, mà update theo thời gian thực thì chịu sao được. ;)
"Gian hàng App Store đã mở ra một cuộc cách mạng trên thị trường ứng dụng cho di động. Apple đã mang lại một trải nghiệm hoàn toàn mới cho người dùng iPhone và iPod Touch, không giống với bất kỳ điện thoại nào."

Trích nguyên văn trên một tờ báo. Thấy quá đúng đi chứ 😁 Bây giờ các hãng khác, hãng nào mà ko đú theo tự làm 1 "AppStore mini" cho riêng mình :dance:
thangcu11
ĐẠI BÀNG
11 năm
khoảng 10 năm nữa là lại tới one hundred billion ngay ấy mà
em nghĩ là chỉ 2 năm nữa thôi 😁
khang_bk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chắc không phải Việt Nam. Mà có phải thì các bác đăng ký tài khoản cũng toàn địa chỉ MA hoặc linh tinh. Làm sao mà nó cho vô được ^^
Em cũng phát hiện đó ko phải là lượt tải thật!
galamco
TÍCH CỰC
11 năm
10 tỷ lượt tải
ko kể app lậu
nói sao thì nói, em vẫn k tin đó là thật
Nghĩ nó không đủ tiền chung độ ah? 😁 Hãng lớn TG mà bác làm như khuyến mãi mấy hãng ở VN :redcarded:
ducpham88
TÍCH CỰC
11 năm
Ôi thôi ! nó kinh doanh lừa thì nó chết chứ các bác có gì phải lo mà ngồi mà rút dây mạng làm cái bố gì cho nó mệt ! nghe mà buồn cười !
cái danh dự người tiên phong trong giới công nghệ không chỉ đáng giá 10k đâu mà nó phải làm thế các bác àh, có thể nó là số biệu trưng thôi, chứ ko lẽ apple nó để đó update liên tục thì nó đei6n cái sv luôn àh
hic con số ấn tượng quá nhỉ
hơi bị điêu rồi...
em tính toán kĩ lắm ròi...
với tốc độ vài trăm thậm chí là 1-2000 lượt down/s thì cũng phải trên 10 ngày mới đạt mốc 10 tỉ tính từ hôm tinhte đăng tin này
vậy mà chưa đầy 7 ngày đã đạt 10 tỉ trong khi tốc độ down vẫn ko tăng trên 2000 lượt/s....
chả tin nổi....!
arcwin
CAO CẤP
11 năm
Tiểu long học kiến trúc đúng không?............................
Tốc độ này không phải chia trung bình được. Nó tăng dần theo kiểu chuyển động có gia tốc ấy. Càng về sau, càng nhiều người quan tâm đến nó, càng muốn thử. Đến lúc cuối cùng bác không để ý là vèo phát là nó cán đích rồi sao :happy:
0rigami
TÍCH CỰC
11 năm
Tiên sư.. purchase ứng dụng miễn phí mà cũng trúng giải nữa kìa 😔
bạn nào nghĩ nó làm event như kiểu Vn thì nên nghĩ lại... lợi nhuận đến tỉ đô đấy thế nên 10k usd chỉ là hạt cát trên móng tay thôi nhé

còn giả dụ mình là steve hay tim cook mình cũng sẵn sàng bỏ tiền ra làm event này ...10k usd chỉ bằng khoảng 210 triệu VND ..quá ít so với lương 1usd /năm
của các CEO hay COO

còn cái bộ đếm đó được tính toán lập trình theo kiểu trung bình gì đó ...chứ thống kê cập nhật từng giây ,có mà data center cũng teo ấy chứ 😁
Hix..hôm nay gấp rút chuẩn bị cho kịp ngay mai khai trương cửa hàng 2 nên ko kịp canh me rồi... 😁
Cái gì mà rút dây mạng, mình làm thử rồi, mỗi thời điểm cái đồng hồ đo tốc độ chỉ thể hiện ngay lúc đó, bằng chứng là, mình để cái web apple chạy, sau một hồi, mình mở một tap khác, thì hai con số hiển thị cùng lúc đó khac nhau, nên phải refesh trình duyệt liên tục, đó là lí do tại sao rút dây mạng ra số vẫn chạy
khanh1712
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác apple làm ăn kinh thật! Cái gì liên quan đến apple là bán cũng được !

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019