App YouTube trên iOS có thể xem bất kì video nào ở chế độ VR với kính Cardboard

Duy Luân
16/5/2016 22:57Phản hồi: 130
App YouTube trên iOS có thể xem bất kì video nào ở chế độ VR với kính Cardboard
YouTube dành cho iOS hôm nay vừa được cập nhật để hỗ trợ khả năng xem video VR bằng kính Google Cardboard. Trong app sẽ có một nút Cardboard riêng, khi nhấn vào thì bạn có thể biến bất kì video nào thành chế độ thực tế ảo để xem. Tất nhiên, video thường khi xem bằng Cardboard thì cũng chỉ là video hai chiều mà thôi, bạn không thể xoay vòng vòng để xem các chi tiết xung quanh 360 độ. Mặc dù vậy, nó vẫn đem lại trải nghiệm hòa nhập cao hơn một chút vì lúc đó bạn đang ở trong một không gian mà chỉ có bạn và video mà thôi, không có gì khác là bạn phân tâm.

Ngay bây giờ anh em đã có thể tải về bản YouTube mới ở đây.

Để kích hoạt chế độ VR, trong một video bất kì, bạn nhấn vào nút ba dấu chấm ở góc trên bên phải của màn hình > chọn "Cardboard".

Nguồn: App Store, 9to5Mac
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

s7 2k mình xem còn thấy rỗ quá mà.con ip xem chắc nát bét quá
@chetdichoroi Gear vr mình xài được 4 lần đem ra tgdd bán lổ. Vẩn thấy rổ dù độ phân giải 2k. Dù gì cũng trải nghiệm cho biết
@ducthinhtran2010 mình mưa đt được tặng mà coi xem hừng 5 10 phut thôi, chứ lâu quá đau đầu mỏi mắt. mà 2k vẫn còn rỗ quá
😔 Mình chưa được dùng thử cái cardboard ấy nó thế nào. có nên đầu tư 1 cái không ta
ngophungvp
ĐẠI BÀNG
8 năm
liệu độ phân giải có đủ để trải nghiệm 😁, mà cũng nên như vậy để biết chỉ cần hd là đủ hay cần hơn
😁 dùng độ phân giải HD để xem VR. Google đang cố tình chơi đểu Apple à :D
App Yotube bên iOs bây giờ cũg cho tải xem offline. Đỡ khổ mất côg tìm phần mềm khác để tải về à
Công nghệ này mờ mờ ảo ảo. không nét. chưa nghiền.
Màn hình Ip đủ trình để dùng VR ko :-o?
lammt121112
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho hỏi cái kính này đang có mấy phiên bản? Mua ở đâu thì ổn ạ?
@lammt121112 Mua hẳn cái Vr box bên Sendo ấy cụ! em mua rồi dùng ok lắm nhưng h chán vứt xó rồi
lammt121112
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungphan_humg Chả là em nghe nói Euro năm nay có chiếu bằng VR trên Youtube, nên mua về xem thử thế nào
Martin BN
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhớ có lâu rùi mà ta 😁
Kanturu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lại troll nhau rồi, màn Note 5 2k còn mờ hết cả mịt. S7 2k cũng mờ mịt vãi ra... HD thì chắc nổ mắt.
Xem chơi cho biết với người ta thôi. Chứ Fullhd còn rỗ. Đeo lâu thì mỏi. Để tg nữa xem phát triển ra sao.
ntnguyen4
TÍCH CỰC
8 năm
Sau này ip nó lên 2k thì cũng xem đuợc thôi mà 😕 Các ông làm gì rần rần vậy
xanyo
TÍCH CỰC
8 năm
thằng Google này troll vãi =)) cho xem VR trên iphone để người dùng thấm thía thế nào là độ phân giải "Retina" hả ? =))
ý của youtube muốn nói với cúc rằng:nâng cấp màn hình đi
P/s: chắc giàng và các đồng đội sẽ bảo rằng VR,360 độ là vô dụng 😆
951243
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lekhanhtrung123 cho hỏi mình xài ipad pro có vấn đề gì ko bạn
dynamic503
TÍCH CỰC
8 năm
@951243 Độ phân giải bao nhiêu? (Nếu gắn kính được)
@951243 Youtube trên ipad làm gì có mà xem với cả kính nào nhét vừa cái Ipad pro 😁
cái này trên android có lâu rồi mà, mình vẫn xem clip chất lượng 2k thôi, fullhd thì xem hơi chán, giờ mới có trên ios
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
8 năm
Màn hình HD trên con Flagship Apple đúng là 1 nỗi nhục nhã =))
Red Man
TÍCH CỰC
8 năm
Youtube phổ cập VR cho iOS cho vui à 😁
Mấy ông Anti cương thi cô hồn kia kiểu gì cũng phải nhảy vào đay nghiến cho bằng được mới chịu hả , đàn bà quá
mr.neo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chetdichoroi Mình đang xài cho iphone plus đây có sao đâu!
@mr.neo Thì mình đâu có nói xem k dc đâu. Mình chỉ mói là nó rỗ coi k đã thôi.
Kanturu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cupertino Xin thưa vs bạn là t chả quen ai ở đây hết. Cho nên từ " Đồng bọn" sẽ hợp vs bạn và bạn của bạn hơn. ;) Còn ko rỗ hay rỗ thì không cần nói, ai cũng biết cả mà.
Cơ bản là bị troll thôi... Haha.😁
mr.neo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chetdichoroi Uhm, có hơi rỗ tí nhưng cảm giác rất khác biệt.
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
Mua hẳn 1 cái vr đang hoàng sao phải qua cái ĐT làm gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019