Apple bắt đầu giao hàng iPod Touch, người mua nhận máy vào 15/10

Didu
9/10/2012 15:35Phản hồi: 269
Apple bắt đầu giao hàng iPod Touch, người mua nhận máy vào 15/10

Apple đã từng nói trước đây rằng họ sẽ bắt đầu bán ra chiếc iPod Touch thế hệ thứ 5 từ tháng 10 này và hôm qua thì họ đã bắt đầu giao hàng cho những ai đặt hàng trước. Theo đó, người dùng đã đặt trước máy sẽ nhận được hàng vào ngày 15 tháng 10 tới trong khi tại Nhật, một số người đã có được iPod Touch và iPod Nano thế hệ mới trên tay. Blog tiếng Nhật Macotakara đăng tải hai đoạn video đập hộp Touch và Nano cùng với một số thông tin benchmark iPod Touch, hiệu năng của chiếc Touch thế hệ thứ 5 này ngang ngửa với iPhone 4S dùng chip Apple A5. Ngoài Nhật Bản thì Hồng Kong cũng được cho đã bắt đầu bán ra iPod Touch trong khi tại Anh và Mỹ, chúng ta chưa có bất kỳ thông tin nào.

Nguồn: Engadget, Mac Rumors
269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon......:x nhưng ko mua:-" có iphone rồi. Ko biết ipod có nghe nhạc hay hơn iphone ko nhỉ? E nghĩ như nhau ko biết có đúng ko
@leo_valentine iPod đc trang bị vi xử lý DSP (MP3, WMA, video files...) chuyên dụng cho âm thanh tốt hơn hẳn iPhone, iPad.

Apple định vị sản phẩm đó là nghe nhạc nên đỉnh hơn nhiều. Bạn chọn được loa/tai nghe tốt thì thấy phê hẳn.

Tóm lại, để nghe nhạc thật ngon thì:
- Bản nhạc hòa âm phối khí tốt và số hóa phải có chất lượng cao 128bit-256bit
- Vi xử lý audio chuyên dụng/amply
- Loa/tai nghe chất lượng tốt (bass, trebble rõ độc lập, ko nhiễu và vọng...)
- Tinh thần cảm hứng và cái tai của bạn

Hiện tại, chắc chỉ có các máy HTC có Beats Audio hoặc dòng đt Sony walkman là nghe nhạc có thể gọi là ngon thôi. Các đt còn lại chỉ là "ví dụ".
comeon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leo_valentine nghe hay hơn hẳn bạn ạ. nhưng với mình hay nhất vẫn là classic. Có cảm giác mỗi dòng ipod nghe hay 1 kiểu í. Trong đó iPhone nge nhạc tệ nhất
@leo_valentine vâng nếu bạn đến để khoe iphone thì mình chịu còn nếu mà xem con này ý nó tg tư như ip chỉ không gọi điện được thôi =))
@luongvuonganh Em nào dám khoe😔 bác nghĩ oan cho em quá:(
niềm vui lại về cho ai đam mê 😁
Apple bắt đầu xả hàng rồi!!!!!!
@vinhtroc Nghe như kiểu hàng tồn kho đem bán hạ giá ấy nhỉ. 😁
Chuẩn bị tất cả rồi...có tiền là múc(T-T)!
Ai đặt máy rồi thì chuẩn bị tiền nha.
Thiết kế của máy xì tai quá
Thích nhưng ko mua.
StoneHMU
ĐẠI BÀNG
12 năm
Được em này cũng ngon !!
coffeepot
TÍCH CỰC
12 năm
Thật khủn khiếp! Máy nghe nhạc ngang ngửa sờ mát fôn hàng đầu!
Thắc mắc, IP cũng nghe nhạc dc sao lại ra máy nghe nhạc nhỉ, máy nghe nhạc giờ không còn hot như thời Ipod nữa rồi mà;)
@yamaha009 máy đã JB đúng k bạn?
@smile_nice90 không cần JB cũng được luôn. nói chung là hay hơn iTunes.
will_0905
ĐẠI BÀNG
12 năm
@smile_nice90 Trả lời " chung chung " thì ko phải là cơ bản à ? :eek:

Nói thật với bác những người thực sự thích ios thì lại chẳng thấy muốn quăng cái ipod iphone đi đâu ạ . Đâu phải là dùng iTunes thì k có lợi 😃)

Dùng, tích lũy kinh nghiệm đi rồi hẵng phát biểu nhé 😃
@smile_nice90 chung chugn là thế nào? Câu trả lời quá chi tiết rõ ràng còn gì?
Bạn hỏi tại sao họ lại sản xuất cái A nhỉ? Mình trả lời là cầu thị trường vẫn còn thị họ làm, vậy thôi ;).
Còn việc bạn thấy chép nhạc hay file vào máy tính thì mình ko hiểu lắm 😃), mình toàn làm ngược lại, chép nhạc từ máy tính vào máy. CÒn mình cũng chưa từng mượn máy ai để chép nhạc bao giờ.
Nano xấu hoắc
infi22
ĐẠI BÀNG
12 năm
kết con touch quá. ip mà đc thế thì hot đừng hỏi
thà mua iPhone còn hơn, mua ipod làm gì cho chật người
@prin77 ipod touch 5 $299 mà
cris2k7
ĐẠI BÀNG
12 năm
@onlinegame24h nông cạn quá 😆
@prin77 Nhưng mua con này về chẳng lẽ chỉ để chơi game với nghe nhạc, rồi đi đâu lại xách theo con Nokia để nghe gọi à. Thấy đa phần các fan apple đều xài iphone hết rồi, có iphone thì mua ipod touch làm gì nữa. Vậy cái này bán cho ai?
prin77
CAO CẤP
12 năm
@sunspider cho những người chưa có iphone,thật sự mình cũng rất thích nó dù đang sử dụng ipad,
prin77
CAO CẤP
12 năm
itouch 5 quá đẹp và tốt...
Chắc củng ráng đua 1 em khi tới mùa ngủ đông
Là A5 chứ không phải là A6 ak! Mà mình vẫn kết chiếc ipod nano mới nhìn khá mỏng và đẹp!!
lklk12
TÍCH CỰC
12 năm
Thích quá em yêu Táo nhà em nhất. Máy đẹp
Là A5 chứ không phải là A6 ak! Mà mình vẫn kết chiếc ipod nano mới nhìn khá mỏng và đẹp!! Ju
😃 nếu chưa có ip thì mua con này + 1280 thì ngon cơm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019