Apple bắt đầu sản xuất "iPad Pro" với màn hình 12,9-inch, ra mắt vào đầu năm sau?

Blaze1st
19/11/2013 14:19Phản hồi: 292
Apple bắt đầu sản xuất "iPad Pro" với màn hình 12,9-inch, ra mắt vào đầu năm sau?
Ảnh minh hoạ

Một nguồn tin từ chuỗi cung ứng của Apple mới đây đã tiết lộ rằng tập đoàn công nghệ Mỹ đang bắt đầu sản xuất một chiếc iPad mới, có tên gọi là "iPad Pro". Nếu như iPad Air hiện nay có màn hình 9,7-inch thì "iPad Pro" được cho là sở hữu kích thước màn hình lên đến 12,9-inch. Bên cạnh đó, chiếc "iPad Pro" này theo tin đồn sẽ có màn hình với độ phân giải rất cao, gần đạt ngưỡng Ultra HD (3840 x 2160), và tất nhiên nó sẽ có mật độ điểm ảnh nổi trội hơn so với các thế hệ iPad trước đó. Cuối cùng, chúng ta có được thông tin rằng Apple nhiều khả năng sẽ tung ra chiếc "iPad Pro" này vào đầu năm sau.

Thực tế, đây không phải là lần đầu tiên thông tin về iPad màn hình lớn xuất hiện, thậm chí trước đó ta đã có hai nguồn tin: một đến từ một nguồn tin giấu tên bên trong Foxconn, và một đến từ trang tin rất uy tín là Wall Street Journal. Tuy nhiên tất cả đều vẫn còn khá mơ hồ, và chưa có hình ảnh rò rỉ, có lẽ chúng ta nên đợi thêm một thời gian để biết rõ hơn liệu Apple có thực sự đang ấp ủ một chiếc "iPad Pro" nào đó hay không.

292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vãi apple đang làm phong phú thêm nhiều sản phẩm quá nhỉ

pro thì để làm cái gì ?? ko có kèm bàn phím như surface thì pro ở chỗ nào chứ phóng lớn lên thôi sao ???

hoặc là thằng em này sẽ làm chỗ để apple phô diễn tất cả công nghệ mới nhất gắn toàn loại vũ khí hạng nặng vào 😁

p/s: chú ý 1 chút nhé các Anh hùng bàn phím đọc kĩ 1 chút trước khi phán nhé tôi là 1 người dùng đồ apple ko phải Cuồng cũng chẳng phải anti . những câu trên tất cả đều là câu hỏi , là câu hỏi đó các bạn có thấy rất nhiều dấu ???? đó không ? Đọc kĩ trước khi trích dẫn bài các bạn nhé 😕
sieunhan1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@voldemot
Bác này cẩn thận quá nhỉ, chú thích kỹ càng :p
Chắc đã từng bị ức chế với những người đọc lướt lướt rồi quăng gạch như đúng rồi.
@sieunhan1
ăn nhiều gạch quá nên mới phải thêm đoạn đó đó bạn , nói chung chung nên anti cũng chửi mà cuồng cũng cho ăn gạch 😁
Kyle.D
TÍCH CỰC
10 năm
@voldemot
Ngâm cứu câu hỏi của bác cũng khá kỹ. Và mình khẳng định 1 câu chắc nịt luôn, cái "iPad Pro" này mới chỉ là tin đồn thôi, nó có ra hay không thì chả có ma nào biết ở đây, muốn biết thì bác gởi thư cho Apple mà hỏi, hỏi ở đây thì có ích gì. Sao chỉ toàn thích phán những thứ chưa biết rồi ở đó cho mình là giỏi nhất thiên hạ. Tại hạ thì miễn bàn.
@voldemot
Vâng , bàn phím thì có đấy tại bác chưa chạm được tới cái phím ấy thôi chứ đầy rẫy cả ra , còn nói về phím thì bấm sao nhanh bằng cảm ứng được ? Vả lại màn cảm ứng nào dùng phím cũng rất khó điều khiển.
Pro kg bit co kha biet gi voi ipad air kg nhi ?
dlcr
TÍCH CỰC
10 năm
ipad quá to, iphone quá nhỏ
😔
@dlcr IPHONE của năm sau biết đâu sẽ khác.
@dlcr sở dĩ Iphone nó nhỏ là để tối ưu hóa 1 thiết bị đa phương tiện cầm tay và đóng vai trò chính là 1 chiếc điện thoại.
@dlcr Nghe nói sang năm ra iphone màn hình 4.5 - 5inch rồi, bác đừng wa lo
bq1102
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dlcr có thể đấy là chiến lược kinh doanh của apple. Điện thoại giải trí và làm việc ở mức độ thấp nên man hìbh ko cần to. Còn muốn làm việc giải trí cao muốn màn hình to hơn thì mời mua ipad. Thế là bán dc cả 2sp. Chứ dt mà to như note thì cần gì phải mua mtb nữa
dlcr
TÍCH CỰC
10 năm
@bq1102 tùy àh, mình cảm thấy xài iphone nhỏ quá nên vừa tính bỏ ip qua note nè
Cũng đang đợi ipad to hơn bản 9,7 in đã trở nên nhỏ bé theo thời gian
Anh em chuẩn bị tập tạ để còn dùng em Pro này chứ nhỉ.
Hy vọng sẽ nhẹ tầm 600g, chứ nặng tầm 1 kg chắc vừa cầm vừa tập tạ 😔
raiso
TÍCH CỰC
10 năm
Phát minh mới kiểu này liệu có thất bại như Iphone 5C ko? 9.7" là ổn, 12" hơi khó xoay xở

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@galabuon Cho hỏi apple bán được bao nhiêu cái 5c và 5s mà bác có cái tỷ lệ đó vậy.
@davidquang2012 Chán ifan lắm. Mình k anti đâu. Nhưng nói thật lòng là lúc hãng khác sx đồ nhựa mà bán chạy các b lại nói nhựa rẻ tiền bla bla...
Lúc apple làm vỏ nhựa thì lại nói nhựa xịn, nhựa đắt tiền... bla bla... lúc k bán đc lại nói apple vạch mặt cho ng tiêu dùng "nhựa k đc ưa chuộng".
Thế chịu rồi. Vs mình nhựa nhôm chả qtrọng. Hợp vs mình, cảm thấy thoải mái là đc. Qtrọng là bền nữa. Con 5c này rất ok, nhưng là sp cao cấp, mà thực tế nhiều ng mua iphone vì cái vỏ nữa nên tâm lý đa số là thà thêm tý mua 5s hoặc mua 5 2nd còn hơn mua con vỏ nhựa rẻ tiền này. Kq là 5s bán chạy, apple vẫn lãi to. Hehe

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk
@davidquang2012 Mình cũng nghĩ ip5c chỉ là Apple để cho thị trường thấy muốn nhựa cao cấp thì có nhựa cao cấp , nhưng chăcs chắn ko ưa chuộng , ko bằng nhôm cao cấp của 5s được . Apple ko sẽ ko sản xuất nhiều 5c và lại được cái tiếng cho 5s . cao thủ !
@lukham155
Nhưng thật lòng mà nói, 5c xài ngon hon 5 nhìu, pin lâu, cầm nắm quăng quật thoải mái, mình mua 5 về cũng gắn case nhựa vô à, nhôm hay ko nhom gì cũng thế, đc vài ngày đầu lạ lạ thich thich roi thoi
Có lẽ là để tương lai thay thế luôn mac air
@truong95 chắc thay thế mac air 11'
VN ham TO.. nhưng phải nhẹ pin lâu.. chứ nặng pin íu..thì thua
Chắc lúc đó Ipad Pro chay Mac luôn chứ nếu chạy Ios thì k thể phát huy đc hết tiềm năng.
ngox_IT
TÍCH CỰC
10 năm
Nếu là con này thì mua Macbook Air có phải ngon hơn ko nhỉ 😁
wyhu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kéo dài Ipad Air như cách làm đối với iP4 để có iP5 chăng?
devilkut3
TÍCH CỰC
10 năm
😆 Apple bh cũng đa cấp phết nhỉ =))
Apple cũng bắt đầu đẻ nhìu rồi đây 😔
Có Air thì chắc có Pro.

Nếu Pro ra mắt + bộ nhớ trong khủng + chip, ram mạnh + đa nhiệm thật sự (màn hình lớn thì chắc có cái này) + pin trâu + Touch ID, Siri, ...

thì sẽ là bước khởi đầu thật sự cho việc thay thế laptop trong tương lai.
@doinho
Ipad dùng để giải trí, laptop dùng để làm việc, 2 cái khác nhau hoàn toàn nên ko ảnh hưởng gì cả
zesny95
TÍCH CỰC
10 năm
@doinho Tablet chạy Win 8 còn chẳng thay thế được hoàn toàn laptop nữa là chạy.. IOS.. CDSHT
@zesny95 Ờ, biến chỗ khác chơi giùm cái, không tiếp!
@doinho Chuẩn cmnr
xài ipad mini xong còn chả muốn quay lại ipad thường thì ra pro lại càng ko muốn quan tâm tới 😔
@HDD18HAMLONG Sang năm nó ra Iphone Pro thì lại chuộng tab 10 inch 😃
123456ls
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HDD18HAMLONG em cũng thấy như thế, xài ipad mini rồi chả muốn xài ipad thường nữa

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Apple luôn tạo sự khác biệt
hhhh1111
TÍCH CỰC
10 năm
@J_Android khác gì :"> cái size này toshiba nó ra rồi, samsung nhá hàng rồi, apple cũng chạy theo để mở rộng phân khúc thôi :3
longvp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@J_Android khác biệt gì thế bạn
em tập tạ được 6 tháng rồi có thể bồng bạn gái nặng tầm 55kg 60kg vô sờ tư. haha
Kết em này quá.
Endee88
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lephuonglaty bạn gái tầm này thì kể cũng có da co thịt gớm😁
Kyle.D
TÍCH CỰC
10 năm
@lephuonglaty Tới nạn khoe tập tạ luôn, ghê thật.
Kiểu macbook air rồi macbook pro, xong lại ipad air rồi ipad pro 😁
@tittrung_pro Rồi mai mốt có iPhone Air với iPhone Pro nữa. Kaka...
@tittrung_pro iPhone air iPhone Pro :D
iVintage
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tittrung_pro Chuẩn. Sau này là iphone air rồi iphone pro.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019