Apple cập nhật bộ iWork cho iOS, hỗ trợ iOS 8 và sửa lỗi

levuongthinh
19/9/2014 8:20Phản hồi: 89
Apple cập nhật bộ iWork cho iOS, hỗ trợ iOS 8 và sửa lỗi

Sau khi tung ra bản iOS chính thức, Apple cũng đã nâng cấp bộ ứng dụng iWork để nó tương thích với hệ điều hành di động mới nhất của hãng. Gói iWork bao gồm các ứng dụng Numbers, Keynote và Pages.

Bên cạnh hỗ trợ iOS 8 thì phiên bản iWork mới chỉ có vài nâng cấp nhỏ như tương thích với iCloud Drive, nhưng chưa tương thích với OS X 10.10 Yosemite, việc đồng bộ dữ liệu giữa các nền tảng và dịch vụ lưu trữ vẫn còn giới hạn. Apple cũng cho biết phiên bản mới còn được vá một số lỗi và sẽ hoạt động ổn định hơn.

Từ iPhone 5S hay iPad Air trở lên thì người dùng đã có thể tải miễn phí bộ iWork từ App Store, trong khi những máy đời cũ hơn sẽ phải mua với giá 9,99$.

Hôm nay thì cũng đã có khá nhiều ứng dụng cho iOS được nâng cấp để tương thích tốt với iOS 8 trên iPhone 6 và iPhone 6 Plus. Các nhà phát triển cho iOS cho thấy họ luôn sẵn sàng.

89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Từ 5s trở lên là con cưng 😁 còn 5 trở xuống là con ghẻ rồi :p
Appvn.com thì cứ miễn phí nhé các bạn
vubaotoan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Monkey_a1 Mini retina của mình sau khi lên cũng ok hết, appstore.vn tải games và ứng dụng vẫn bt.
01246641996
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zvtrung Chém hoài à, mình dùng thấy không khác gì so với lúc dùng 7 luôn
他 世 明
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tienphat01vn Vậy chắc bản ios8 của iphone có lỗi rồi chứ mấy bạn ipad dùng ngon lành cành đào mà
他 世 明
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vubaotoan
Của bạn khi vào web bằng safari lúc vuốt để kéo trang đấy xuông rồi chạm cho dừng không trôi nữa thì màn hình có bị trắng không​
Miễn phí cũng k xài đc mấy em này. Mà lên iCloud thì miễn phí mà. 😃
không hiểu lắm cái chữ từ 5s trở lên. thế ipad air thì sao đêy.
Vẫn miễn phí nhỉ các bác?
Có tải cho ip nhưng chả dùng bao giờ lại xoá
Chả bao giờ dùng
zvtrung
ĐẠI BÀNG
10 năm
Good news! Mình chưa nâng cấp lên iPages mới được (mạng chậm quá). Nhưng thấy iPages cũ, chạy trên iOS 8 gõ chữ tiếng Việt hơi bị chậm.
hic hic mỗi lần có IOS mới là. Ios 7 iwork ko hỗ trợ, điển hình là iphone 4 ko xài dc iwork. 😔
P/S: hình như iphone 4S bị mất chức năng personal hostpot thì phải.
Ko có sửa lổi bộ gõ tiếng việt ko nữa?
có free cho ipad air k các bác.
Trời ơi! IOS 8 ko có bàn phím ảo trong danh bạ không nhập được số điện thoại để lưu thêm số điện thoại trong cùng một tên làm sao đây?
@ngocdoai9999 Ủa sao mình có bt mà, bạn xài iphone mấy.
@nguyensang12 Iphone 5s nhưng hôm sau lại có bt rùi, thanks bạn nha
Mọi người thấy coppy văn bản nó khó hơn không?
Mọi người thử coppy văn bản xem khi hiện bảng màu đen " chọn/chọn tất cả/ dán" nó biến mất rất nhanh coppy rất ức khôg?
😔Chán IOS 8 ví dụ khi xem HVL muốn chuyển sang bài khác để xem thì phải thu nhỏ lại. Mọi người thấy thế khômg?
Tuấn Dark
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngocdoai9999 Mấy cái lỗi trong app này thì chờ họ update bản fix lỗi cho tương thích với iOS 8 thôi, cái này ko phải lỗi của iOS 8 😆
@Tuấn Dark Lên 8.0.2 rùi vẫn bị thế. Với lại xem phim hd 2 viền ảo tren dươi của media cứ hiện lên tức ơi là tức
Trước khi lên ios 8 máy mình có cài sẵn appvn nhưng sau khi cập nhật ios vào appvn thì bị văng ra. Xoá đi cài lại nhiều lần nhưng nó báo cài đặt không thành công. Nhờ kiên trì mà mình đã thành công. Đây là appvn và google map được cài đặt băng appvn
zvtrung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Baleak Hy vọng mình cũng đến lúc cài đặt được như bạn. Có appvn cũng đỡ được nhiều thứ. Mình thích nhất là app Notes Plus 😁
khanh911
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hem thèm. Microsoft Office là đẹp rồi 😃
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Chả gì bằng microsoft office. Hết !
@lumia62o Mình dùng cả hai. Cái nào tiện thì dùng. Công bằng mà nói iWork xài dễ hơn. Chắc tại mình xài iWork từ lâu.
khanh911
ĐẠI BÀNG
10 năm
@truong95 Cơ mà office dung lượng cài nhỏ hơn 3 cái iwork nhiều, lại nhiều chức năng hơn, mở file nhanh hơn thì tội gì không dùng.
@khanh911 Mở nhanh hay không là do network nhé bạn. Office hơn là vì người dùng windows phổ biến hơn nên chia sẻ dễ hơn. Chứ các mẫu trên iWork mình thấy đẹp hơn 😃. Mà xài iWork rẻ hơn vì chỉ tốn tiền 1 lần 😁
@khanh911 Căn bản về chất lượng thì làm ra như nhau mà cái miễn phí hơn thì tội gì ko dùng hả bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019