Apple cập nhật firmware Beta cho tai nghe AirPods: cải thiện tính năng tự động kết nối

Mikeknowsme
9/6/2022 6:23Phản hồi: 14
Apple cập nhật firmware Beta cho tai nghe AirPods: cải thiện tính năng tự động kết nối
Apple vừa phát hành firmware Beta mới cho tai nghe AirPods 2, AirPods 3, AirPods Pro và AirPods Max nhằm cải thiện tính năng tự động kết nối giữa các thiết bị Apple. Firmware này có mã là 5A5282d - mã cũ là 4E71. Lưu ý là chỉ dành cho những anh em đã cập nhật iOS 16 Developer Beta và macOS Ventura Beta vừa rồi mà thôi.

Cách cập nhật firmware Beta cho AirPods “hơi” phức tạp một chút, tuy nhiên đối với những anh em vẫn thích vọc vạch thì có thể làm theo cách sau:

• iPhone đã lên iOS 16 Beta, Mac đã lên macOS Ventura Beta
  • Có Xcode 14 Beta
  • Kết nối AirPods với iPhone và kết nối iPhone đó với Mac qua dây Lightning và mở Xcode lên
  • Sau đó chọn vào phần Cài đặt → chọn Developer và chọn Pre-Release Beta Firmware là được

Sẽ mất đến 24 tiếng để Firmware được hoàn thành cập nhật, nên anh em ở Developer Beta cứ kiểm tra trong phần Bluetooth với thông tin AirPods.

Dành cho anh em muốn cập nhật lên iOS 16 Beta và macOS Ventura Beta thì xem tại ĐÂY
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DMT'S
TÍCH CỰC
2 năm
bội thực 😆
Ôi dzời, giờ Airpods cũng lên beta luôn rồi, còn cái cục sạc dự phòng không dây Magsafe lên nốt luôn Apple ơi.
@TRUNGKIENVEVO Trước nhớ có bài j báo cái cục sạc magsafe cập nhật đâu mất gần 1 tuâng
vvt03hp
CAO CẤP
2 năm
Trước đang nghe nhạc bằng airpods pro trên mac thì chuyển sang iphone nghe nhạc thì ap nó tự chuyển sang nhận nguồn phát từ ip giờ thì đang nghe trên mac mà muốn nghe trên ip thì lại phải vào setting
Để chọn chứ airpods nó ko tự chuyển cho mình
Có bác nào bị ko ah dù e đã có bật cái tính năng tự động chuyển đổi trên cả 3 thiết bị
Cười ra nước mắt
Well_done
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cập Nhật mất đến 24 tiếng 😂😂😂😂
Gioan Dinh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Well_done không lẽ ngồi canh cái đt vs ap 24 tiếng 😁
Waooo
Thiệt chứ mấy cái fw dành cho AP mình chưa cảm nhận dc khác biệt chỗ nào hết 😌
Có vẻ Apple vẫn chưa khai thác hết dc công năng của AP thì phải
lần đầu biết airpod cũng lên được firmware. Cơ mà cồng kềnh quá, ko có Mac để lên
@toilatoi199x Lên đc. Có cách ko cần update thông qua Mac
Mod có bik là nếu bị rè thì mình có thể đổi k ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019